Thẻ nhớ -gấp gấp

duc29685
17/8/2006 17:44Phản hồi: 20
Các anh ơi em định đầu tư một cái thẻ SD cho con Palm T3 yêu quí của em
Ko hiểu giữa loại 512 MB và 1 GB thì nên mua loại nào ( Em định mua của Transend - 80x )
Anh nào biết góp ý sớm cho em nhé không mỗi ngày em lại cấu mất vài MB
Cám ơn các anh
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua luôn thẻ 2G đi, bây giờn nhiều cái từ điển dung lượng lên đến 1G, nếu mua thẻ 1G thì không dùng được đâu.
Thẻ 2G bây giờ rẻ rồi, cứ mạnh dạn mua thôi.
duc29685
ĐẠI BÀNG
18 năm
Tức là máy Palm hỗ trợ lên tới tận 2 G ạ ? Chắc em chỉ cần dùng đến 1G thôi Có phải nếu cùng một nhẫn hiệu thì dung lượng càng cao càng tốn pin không ạ ?
@ Cuhiep: đề nghị bác học lại một khóa tiếng việt nhé:p
@ duc29685: em cũng đồng ý với cuhiep là nên đầu tư cho cái thẻ 2G bây giờ SD 2G khoảng chừng 1triệu 1G cũng cỡ 800 bác sẽ không hối hận đâu.
Bác Taunpalm cho em cái địa chỉ mua sd tin cậy vơí
duc29685
ĐẠI BÀNG
18 năm
Em ở ngoài hà nội này giá thẻ SD chênh nhau kinh qúa
SD Kington 1G bảo hành 1 năm là 340 .000 (Loại này nghe nói hầu như ko phân biệt được thật giả ) http://www4.ttvnol.com/f_518/808885.ttvn
SD Trandsend 1G giá 470 000 (http://thenho.com.vn/)
Thật không biết lựa chọn thế nào
Chỉ mong mua được cái hàng tốt để dùng lâu dài
Anh nào có cao kiến chỉ cho em với
Bạn tui mở cửa hàng điện thoại nó lấy thẻ nhớ SD 1GB có 340k, mà bán cho khách tới 550k hoặc 600k là bình thường, bán 3 cái zụ này lời thật!
duc29685
ĐẠI BÀNG
18 năm
Hic Giá cả cũng chẳng biết thế nào . Mà sao chẳng anh nào giải thích cho em vụ thẻ nhớ dung lượng càng lớn có tốn càng nhiều năng lượng pin ko vậy . Nhãn hiệu thẻ nhớ nào là tương đối đáng tin cậy
newmember16
ĐẠI BÀNG
18 năm
mình đang dùng Sd512 của transend, tốc độ 80x nói chung cứ gọi là ngon như bà cụ non 😃
trước có dùng qua thằng kington 512 cho máy ảnh quay lại thấy trời vực rõ mồn một, đúng là thẻ tốc độ cao ngon hơn hẳn đấy
nói chung mình cũng đã xem qua nhiều nơi bán thẻ thấy mấy chú thenho.biz làm ăn khá tốt, hôm lên mua được giảm 2 đồng mỹ vì quen biết 😃 chỉ còn 275000 có lẽ là rẻ nhất rồi còn gì (về chất lượng và giá cả hỉ)
thêm nữa nếu dùng T3 thì nên đến đó mà dán màn hình, lấy tạm của HP4700 nhưng ở đó dán khá chuyên nghiệp không để lại một hạt bụi (cái này công nhận mấy bác làm tốt thật) chỉ có 50k. Nói chung tiền rẻ mà chất lượng khá.
duc29685
ĐẠI BÀNG
18 năm
Có lẽ em cũng ra đấy làm con thẻ cho nó khí thế He he Cám ơn các anh đã chỉ bảo
Thẻ nhớ dung lượng lớn và nhỏ cùng loại đều dùng một nguồn điện như nhau, do đó mình nghĩ không có sự chênh lệch về lượng điện tiêu thụ cho loại dung lượng lớn và nhỏ cùng một loại thẻ.
Hungnhon
TÍCH CỰC
18 năm
Các bạn ơi !! Palm ta có dùng được 4 Gb k vậy ???
trời ơi! hôm nay mới đoc cái này đã quá muộn rồi, vừa mới mua thẻ nhớ sony mà tới 350 !!! huhuhuhu
newmember16
ĐẠI BÀNG
18 năm
chắc bạn nhầm thế nào chứ, của bạn là máy Sony Clie mà sao dùng được SD card 😃
bác nhầm rồi của em là clie TJ27 có SD card
duc29685
ĐẠI BÀNG
18 năm
Chắc giá đấy cũng hơi đắt thật . Nhưng mấy cái vụ thẻ nhớ này đắt rẻ không nói trong một hai câu được . Bây h đồ giả nhiều lắm anh em ta ko cẩn thận dễ bị vặt lắm
loveMQ
ĐẠI BÀNG
18 năm
TJ27 của Sony Clie mà, phai dùng Memory Stick Card chứ đâu phải SD Card ??? 😕
Thẻ nhớ 4G dùng định dạng FAT32, còn thẻ nhớ thường là dùng định dạng FAT. Do đó các máy Palm hầu hết chỉ hỗ trợ thẻ tốt đa 2G.
Tuy nhiên, nếu bạn dùng Treo650, bạn có thể chỉnh sửa lại ROM một chút để có thể dùng thẻ 4G được, Treo700p cũng nhận được thẻ 4G.

Các máy Plam khác muốn nhận được thẻ 4G thì Palm phải cung cấp 1 bản Rom mới mới được. Hiện tại chưa có bản rom nào được palm cung cấp để giúp các máy đọc được thẻ 4G cả.
Hungnhon
TÍCH CỰC
17 năm
Mình mới nhờ tậu con SD 4GB hiệu PNC tại Sin giá khoản 1.000.000 đVN để nguyên vậy bỏ vô Palm TX chạy rất tốt (TX Original và Crad Original chưa up & format gì cả..)
Em cũng không biết chỗ nào bán uy tín nữa nhưng hôm bữa mua chỗ này cái thẻ MS 2G của Sandisk (thẻ xịn, giá xịn) nên thấy chạy cũng ổn định. Còn giá cả thì cũng chấp nhận được bác tham khảo ở đây:

http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=30487

Cái dzụ Clie chơi thẻ 4G thì em đọc được đâu đó trên 1scr là nếu cài cái FAT32.UXPatch.prc vào thì ngoài trừ những ứng dụng built-in, hầu hết các chương trình đều nhận ra thẻ 4G. Em chưa có tiền mua thẻ MS 4G bác nào thử rồi report cho anh em biết nhé.

À mà cũng ở trên 1scr còn có người tuyên bố là dùng PSP format cái thẻ 4G là dùng FAT 32 hay là gì đó rồi bỏ vào Clie đọc tuốt nuốt hết luôn😁
troi oi

em mua nhầm rồi bác ơi!!!😔 :( mới d0ầumua cũng xài đượcnhưng jờ thì tịt rồi,mà nhét nó vào rôikolấy được ra😕 😕 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019