9630 lỗi trackball rất lạ,có bác nào biết giúp em?

thai.hettt
20/6/2011 11:39Phản hồi: 34
Con 9630sprint của em mấy hôm nay lỗi rất lạ,khi để ở màn hình chờ thì dùng trackball lăn được,nhưng khi vào menu chính thì ko lăn được nữa.Em thử giữ phím alt thì lại lăn được.Rồi vào options,thì lăn lên xuống được,nhưng vào 1 mục cụ thể như screen/Keyboard lại không lăn được nữa mà phải giữ phím aA mới lăn được.Em up lại rom mấy lần,mấy bản rom rồi mà "vũ như cẫn" 😁.Có bác nào biết lỗi này không giúp em với?
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

guntx
CAO CẤP
13 năm
1 là bi bị bẩn, 2 là mua phải hàng lỗi TB 😆
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc ko phải lỗi đó rồi,như 1 kịch bản em nói,bản rom nào cũng vậy,ở menu chính,ko lăn đc gì,nhưng giữ phím Alt lại lăn ngon lành cành đào 😁,vào options lại 1 kịch bản khác như em nói ở trên :D
o973797475
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình k biết. Up cho ai đã từng bị
Bạn thử dùng Vnbb untility factory reset 9630 xem sao, nếu k đc thì wipe bằng BB, xong wipe bằng vnbb rồi up lại bản ROM 1030 của sprint, nếu k đc nữa thì bạn thử quay về ROM gốc 4.7 sprint xem. Mà máy bạn đang xài bỗng nhiên bị hả? Chúc bạn may mắn....!
thanhvbnd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em vẫn nghĩ là mua phải phiên bản đầu lỗi trackball....vụ này phải tháo ra thay trackball thì phải
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng làm như bạn nói rồi,đều không được.Hix,bây h down bản 4.7 thử xem thế nào,mà 4.7 thì....ko dùng nổi.hix

---------- Post added at 07:56 PM ---------- Previous post was at 07:53 PM ----------

em nghĩ ko phải do hỏng trackball,vì em dùng gần 2 tháng có bị sao đâu,2 hôm nay mới bị,trackball có phải bị đơ đơ đâu,vẫn lăn được khi giữ phím alt,aA or CAP mà
ProArmy
TÍCH CỰC
13 năm
Có thể do kẹt phím nào hoặc lỗi ROM .
o973797475
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi rồi. Bán đi. Mua máy mới
Chắc bị lỗi phần mềm thôi, chứ nếu bị phần cứng thì k thể có Chuyện ấn alt là lăn đc, k ấn k lăn đc. Bác thử UP 4.7 đi, nếu xài đc thì mình Up lại 5.0 xem sao.
lippel
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ồ, lỗi này em biết, em cũng vừa mới bị, nó bị hỏng cái miếng gì ở phía trong ấy (bo phím thì phải, em ko nhớ rõ), nguyên nhân là do làm rơi hoặc nằm đè lên (em thì đang up rom màn hình nó nháy phát rồi bị). đưa cho bác Hn03 thay mấy miếng khác vẫn chưa được, đang để máy lại đấy
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
UP 4.7 mà vẫn không dc bác ah 😁

---------- Post added at 08:46 AM ---------- Previous post was at 08:46 AM ----------

MOng là trị được bệnh này :D.Tí e mang đi bảo hành vậy
lippel
ĐẠI BÀNG
13 năm
nguyên nhân là do bạn nằm đè hoặc dí trackball, mình vừa sửa được rồi
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
bệnh này sửa khó không bạn,có phức tạp lắm ko?mình vừa mang đi bảo hành,đồng chí ấy bảo cả đời bán máy chưa gặp lỗi này bao giờ 😁
lippel
ĐẠI BÀNG
13 năm
tìm mây quán sửa BB ấy, mình sửa chỗ anh Tuấn, thay cũng ko phức tạp lắm
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
cụ thể là thay cái gì vậy bạn 😁
đã thấy một con như thế, bác bán hàng bảo thay TB là dùng OK,mà hôm đấy e lại k ở lai xem khắc phục đc k
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
em nghĩ chắc ko phải do trackball,vì chỉ cần giữ alt hay aA là lại lăn ngon lành như bt mà 😁
fromantoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Úi giời, em bị như các bác rôi. Lỗi i sì luôn. Em vào cả trang này làm theo hương dẫn nhưng không được:
http://forums......berry.com/blackberry-tour-9630-f141/trackball-not-working-main-menu-592921/

Các bác sửa rồi cho em biết có khắc phục dễ dàng được không, căn bản vì trackball vào mấy chương trình trong vẫn chạy được, chỉ vào home screen thì bị phải dùng alt hoặc shift để khắc phục nhưng nhiều cái vẫn không giải quyêt được ví dụ như khai APN trong TCP, không kéo được vào các ô sau để nhập.
tarzan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chân thành khuyên bạn đừng làm gì cả, mang đến chỗ uy tín mà thay trackball mới là ngon lành thôi! Chấp nhận bung máy bạn ạ! Mình cũng bị như bạn, lam f đủ cách không cải thiệddwopwc chút nào nên thay mới luôn, minh thay mất 100k ở Râu Vàng. Chúc bạn may mắn!
fromantoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tức là thay trackball là giải quyết được hả bác. Thế thì còn được, em chỉ sợ thãyong vẫn y nguyên thì phí quá.
fromantoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua em cài lại OS 4.7.61 thì mọi thứ lại OK. Rõ ràng hôm trước cài OS 5 thì lúc đầu là OK nhưng sau khi lắp SIM vào thì xảy ra chuyện. KIểm tra hardware info thì máy sản xuất Tháng 4-2010 hẳn hoi mà vẫn bị lỗi. Tạm thời đánh giá lỗi này là do OS nhưng có thể tùy máy mới xảy ra vụ này.
Máy minh cũng thế, Trackball lỗi khi cài rom 5.xxx con ve 4.7.1.61 thì lại chẳng bị gì. vụ này mong các bác Pro giải đáp với.😕:banghead:
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu giống bệnh của mình thì bạn mang đi sửa thôi,hôm e sửa thấy bảo là thay bo phím gì đó bác ah.không phải do rom đâu
Makoto
TÍCH CỰC
13 năm
có 1 cái chuyện là cái trackball của con máy mình giờ nhấn vào phím nó lờn thì phải, nhấn vào vẫn ăn mà không có cảm giác, ko nhấn tách tách dc như đám 8900, bi thì lăn vẫn ngon lành, giờ làm sao nhỉ các bác ?
thai.hettt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của bác e đoán bị vỡ cái "chảo đồng" rồi,bệnh này chắc dễ trị 😁
khaiphamaz
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho nó 1 búa bạn ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế