Meizu MX chính thức trình làng - Không phải chip bốn nhân

Didu
6/12/2011 2:59Phản hồi: 286
Meizu MX chính thức trình làng - Không phải chip bốn nhân

Hãng sản xuất điện thoại của Trung Quốc là [TAG]Meizu[/TAG] vừa chính thức giới thiệu smartphone chạy [TAG]Android[/TAG] cao cấp nhất của mình mang tên MX. Những thông tin về [TAG]Meizu MX[/TAG] đã xuất hiện từ khá lâu với tin đồn cho rằng máy sẽ có BXL bốn nhân nhưng thông tin chính thức từ Meizu cho thấy máy chỉ được trang bị BXL hai nhân và bán ra từ ngày đầu tiên của tháng 1 tới.

Meizu MX chính là smartphone được giới thiệu nhằm thay thế [TAG]M9[/TAG] đã có từ năm ngoái. Máy có màn hình cảm ứng rộng 4", phía dưới là ba nút cơ bản và dày 10,3mm. Dù có hai phiên bản 16GB và 32G nhưng Meizu cho biết ban đầu họ sẽ chỉ bán ra bản 16GB và khách hàng sẽ phải chờ nếu muốn mua bản 32GB. Giống như [TAG]iPhone 4[/TAG], [TAG]iPhone 4S[/TAG] và [TAG]Nokia N9[/TAG], MX cũng sử dụng [TAG]Micro SIM[/TAG] với khả năng hỗ trợ kết nối [TAG]HSPA+[/TAG]. Máy sẽ bắt đầu được bán ra tại Trung Quốc từ 1/12 với giá tương đương 470USD (2.999 Nhân dân tệ) cho bản 16GB. Thị trường Hồng Kông sẽ đón nhận máy sau đó không lâu.

Cấu hình chi tiết Meizu MX:

• Màn hình 4" độ phân giải 960 x 640 điểm ảnh (đạt mật độ 292ppi)
  • CPU Samsung Exynos 4210 1.4Ghz lõi kép
  • RAM LPDDR2 1GB
  • 16GB bộ nhớ trong (bản 32GB bán ra sau)
  • Camera 8MP với khẩu độ f2.2, quay phim Full-HD tốc độ 30 khung hình/giây
  • Camera trước 0.3MP
  • Hỗ trợ định dạng âm thanh FLAC
  • Kết nối micro-USB
  • Chạy Android 2.3.5 (sẽ được nâng cấp lên Android 4.0)

Quảng cáo

Nguồn: Engadget
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn hình nó cũng mướt nhỉ, chỉ có điều có chữ tàu nên em không thích thôi
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
BÁc ơi, đấy là ROM, sau này có hỗ trợ Multilanguage, máy này cấu hình mạnh đấy, dáng cũng đẹp nữa. Đừng nói hàng Tầu mà ác cảm, hàng Tầu chất lượng cao cũng ổn lắm đấy.
kyn_krai
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn cũng đẹp mà lỡ thích kiểu dáng của Lumia 800 rồi
không bít sao nhưng mà thấy không đẹp
kainbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mặt trước sao giống IP4 thế :-o
Hàng tàu có khác nhỉ :banghead:
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
chú lậm Iphone rồi, nhìn kĩ có thấy giống ip đâu, mặt sau camera khác mà, camera nào mà chẳng hình tròn, nút home nhỏ và ko có hình vuông bên trong cũng ko giống
kainbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ nói mặt trước giống thôi mà:angry6wn:
mà nói chung nghe tới hàng tàu là k ưa rồi :running:
xekotmdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng này cảm ứng như thế nào ta.......
mình có thằng bạn dùng con M9 cảm ứng cũng chấp nhận đc,ngoài iphone thì cũng ko thua hãng nào khác.😁
nhìn giống iphone phết nhỉ? Cấu hình ngon đó. Nhưng bỏ ra 470$ để mua 1 cái đt tàu thì ,thì mình không chơi. :p
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Cùng một suy nghĩ bất chấp chất lượng nó có tốt thế nào đi chăng nữa ! Nói chung mình ko ham hố, mà có vẻ hàng này cũng rất ít được người VN quan tâm. Bằng chứng là bản 1 của nó cũng thấy ai ở VN mình dùng đâu ?
mình biết là nhật, mỹ gia công và sx sp ở trung quốc, nhưng ý mình là thương hiệu trung quốc mình kg thích bạn ạ ;)
tuanhuy0301
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cũng đâu đến nỗi nào
Không thấy tung tin dân chúng xếp hàng mua nữa sao?
xekotmdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tàu này thì là tàu khựa...chứ hok phải như tàu nháu như Nokia thì là "HOKIA"...vân vân và vân vân.............
Seo thằng côn đồ Apple nó ko kiện Meizu vì kiểu dáng giống Ip nhỉ....
mình nghĩ chắc 1 comment thế này sẽ bị xoá sớm thôi 😃
Nhưng nó làm sao côn đồ hơn thèn chính phủ Khựa mà đi kiện con thèn Khựa hả bạn?........................Đọc tin cái tên iPad bị cấm ở Khựa thì biết bố con nhà tàu Khựa nó bựa cỡ nào mà....haha:cold:
Công nhận đọc cái tin đấy sướng cả người, hehe
chuongconan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thể dây dưa với bọn tàu được đâu.
power1
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng thì Tàu. Giá thì cao! Xin lỗi, tui ko thích dây với Khựa! Máy toàn Khựa dùng thì sau này có trục trặc biết hỏi ai đc!
Nhìn nhanh mặt trước hơi giống ip4, nhưng nhìn tổng thể thì khác hẳn. Nói chung là đẹp, và còn được nâng cấp lên android 4 nữa càng đẹp.
meizu là cha đẻ của em M9 được mệnh danh là ''sát thủ'' của IP trước đây. Nhưng bây giờ M9 trở thành ''Sát thủ đầu mưng mủ'';)
mình vẫn có ấn tượng xấu với hàng của Hồ Cẩm Đào. Không biết lí do gì nhưng ác cảm đó không thể xóa đi được. Nói chung là không thích hàng TÀU :stomp::banghead:
bạn nghĩ giữ Meizu và SamSung thì tập đoàn nào lắm tiền hơn. Không khéo kiện Meizu chả được đồng nào còn phải nộp án lệ nữa cũng bằng huề; không khéo lỗ chỏng gọng
Đẹp nhưng mà giá như vậy cho 1 em máy tq thì cũng chưa đáng lắm :|
gần 10 tr bạc mà để ra đường ng ta bảo là giống ip thế kia thì mua làm quái j :cold:
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
12 năm
ghét thì ghét thật nhưng mà phải công nhận hàng thật của khựa nội địa dùng cũng tốt
có điều giống ip4 quá
khựa lởm nó mới nhập sang Việt Nam,nói chung giá cũng hợp cho ng ko có nh thu nhập

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019