Hình chụp bởi Nikon 1 V1

cuhiep
6/12/2011 5:29Phản hồi: 128
Hình chụp bởi Nikon 1 V1
Mình đã dùng [TAG]Nikon V1[/TAG] được vài ngày. Chụp được khá hình đẹp. Nay mình chọn ra và khoe với anh em. Mình sẽ dùng thêm một thời gian nữa và sẽ có bài giới thiệu hay đánh giá kỹ hơn về chiếc máy ảnh khá đặc biệt này. Nikon 1 V1 và J1 là 2 chiếc máy ảnh thuộc một dòng mới hoàn toàn mà Nikon mới giới thiệu gần đây. Việc V1 và J1 xuất hiện nó làm cho thị trường máy ảnh số nhỏ gọn nhưng cho chất lượng ảnh cao càng trở nên vui vẻ. Vậy là chúng ta có thểm [TAG]Nikon[/TAG] trong sân chơi gồm [TAG]Sony[/TAG], [TAG]Panasonic[/TAG], [TAG]Fujiflm[/TAG], [TAG]Olympus[/TAG]. Trong các hình dưới đây mình có ghi thông số chụp để anh em có thể tham khảo. Mình dùng máy V1, gắn ống 10-30/f3.5 - 5.6 và đèn flash SB-N5 được dùng với chế độ Slow Sync trong một số trường hợp.

Anh em có thể xem hình lớn ở đây: http://www.flickr.com/photos/cuhiep/sets/72157628300734821/

Trong hình có một số anh trai Tinh Tế và một số em gái của công ty sự kiện. Ảnh chụp tại quán cà phê Sách ở Cần Thơ lúc trưa. Thông số chụp ta có: ISO1100, F4, tốc độ 1/15 và không đánh đèn.

Bạn nữ ứng cử Mod này đang kiểm tra nội dung buổi offline Belle: Thông số chụp: ISO800, F5.6, tốc độ 1/20 và không đánh đèn.

Cáp cầu Cần Thơ, tấm này mình đưa máy ra ngoài cửa sổ xe đang chạy tốt độ cao chụp. Những sợi cáp cầu Cần Thơ to và sơn đỏ nhưng nhìn xa khá giống máu hồng. Thông số chụp: ISO100, F4.5, tốc độ 1/1000

Anh em đang ngồi đợi thức ăn tại một quán ăn trên đường đi Cần Thơ. Thông số chụp: ISO400, F5, tốc độ 1/50, không đánh đèn

CuKhang bò chơi dưới nền nhà hàng tiệc cưới. Thảm thì không sạch, nhưng cháu nó thích chơi thì chịu thôi. Thông số chụp: ISO800, F3.8, tốc độ 1/60, không đèn

Tiếp tục ở nhà hàng tiệc cưới với đèn vàng và ánh sáng ấm, hơi tối. Mọi người đã ăn xong món khai vị và cukhang cũng đã làm hết cái bánh phồng tôm, dĩ nhiên là vẫn chạy đi vòng vòng chơi. Thông số chụp: ISO900, F5.6, tốc độ 1/15, không đánh đèn.

Đây là cô râu và chú rể. Ánh sáng ấm, rất mạnh. Chú rể rất máu, hát rất hay, chú rể là em họ mình, cô râu cũng sẽ là em họ mình. Thông số chụp: ISO400, F5.6, tốc độ 1/50, không đèn

Quảng cáo

Minh Tài, anh bạn chung công ty, đang ngồi trên phòng trên tay chưa xây xong ở cafe Tinh Tế. Phòng có đèn tiết kiệm, ánh sáng vàng. Thông số chụp: ISO1100, F4.5, tốc độ 1/15, không đánh đèn

Vũ Hải chụp ngay cây sung trên cửa đi vào quán cafe Hồ Sen ở Cần Thơ, quán này có nhiều trái sung và anh em phục vụ ở đây đi Patin rất nhanh. Thông số chụp: ISO800, F5.6, tốc độ 1/20. Có đánh đèn

Hai bạn trẻ tham dự Offline Symbian Belle Hồ Chí Minh. Có lẽ đây là 2 anh em. Thông số chụp: ISO400, F4.5, tốc độ 1/30, không đèn

Các bạn tham dự Offline Symbian Belle ở cafe Cup, HCM. Trong phòng ánh sáng rất yếu. Thông số chụp: ISO1600, F4.5, tốc độ 1/15, đèn đánh ở chế độ Slow Sync

Quảng cáo

Mẹ Sen và cuKhang chụp hình ở Diamond Plaza. Cả 2 rất thích được chụp hình. May mà mình cũng thích chụp hình. Thông số chụp: ISO200, F3.5, tốc độ 1/60, đánh đèn Slow Sync
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy xịn là 1 chuyện. Người cầm máy chụp có biết cách chụp cho tấm ảnh đẹp hay không lại là chuyện khác.
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
ý là bác Hiệp chụp xấu hẻm
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không dám chê anh Hiệp đâu. Ý mình nói là người không biết chụp hình như mình thì có cầm máy xịn cỡ nào thì chụp vẫn xấu 😁
hình ảnh sắc nét quá. yêu quá thank a Hiệp.
magiclove14
ĐẠI BÀNG
12 năm
nét đến từng milimet...cặn kẽ đến từng sợi tơ :banghead:
ảnh chụp đẹp quá...............
dbt123
CAO CẤP
12 năm
Giá con này là bao nhiêu vậy bác Hiệp? cây sung đó chấm muối ớt thì còn gì bằng? Cukhang là con trai của cuhiep à?
Ủa Sung chấm muối ớt ăn đc hả bác? Mình thấy trong trái Sung có mấy con gì thấy ghê thấy mồ, sao ăn đc?
hoatht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không những ăn được mà còn rất ngon, nếu không đem luộc chấm với tương bần bỏ thêm it ớt tươi vô , thêm vài vại bia nữa có mà sướnggggggg 😃
thanh8318
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nikon V1 có giá bán tại thị trường Việt Nam là 18,3 triệu đồng kèm ống kính kit 10-30mm (tương đương 27 - 81 mm trên định dạng máy phim 35mm).
nguồn :http://chaobe.com/diendan/showthread.php?21212-Ảnh-Nikon-V1-mới-bán-ở-VN
cogjvay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gia đình a Hiệp hạnh phúc quá.
win323
TÍCH CỰC
12 năm
cô râu và chú rể. ahhhh
tamakura
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hên là mình rất thích xem hình...
Ảnh đẹp...
Đang nhăm nhe mua máy cơ, có gì mốt hỏi anh....
Máy này giá gần 20chai ko anh Hiệp
cuhiep của tinhte chả khác nào steve jobs của apple :happy:
So sánh dễ thương quá. Phen này cuhiep sẽ có "TRÁI CÀ CHUA" trên mặt mất thôi :showoff:
@@ So sánh của bác thật là...choáng quá chả biết nói gì hơn
vntrann
TÍCH CỰC
12 năm

có khập khiễng quá không bạn ? 😆
mình nghĩ là hơi lố rồi
waio
ĐẠI BÀNG
12 năm
"chú rể là em họ mình, cô râu cũng sẽ là em họ mình" giống như 1+1=2
máy ảnh chụp đẹp
hình chụp đẹp, một phần do người chụp nữa đó (khen một chút cho cuhiep phổng mũi chơi).
cuhiep ơi - "Cô Dâu" chứ không phải "Cô Râu" nhé 😃
quocthai75
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinh hơi bị nghiêng về bên trái...Hhhhh
cực kỳ thích phong cách viết của bác Hiệp
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp quá.có dịp nhờ anh Hiệp chụp hộ cho chục kiểu kỷ niệm nhé.
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
thích nhất tấm anh hiệp chụp cầu cần thơ. đúng là máy xịn. hôm nào rảnh bác thử text chụp ném cục đá hết cỡ sem tốc độ thực của máy nhé
starndq
TÍCH CỰC
12 năm
ảnh đẹp .....
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
hình chụp đẹp quá nhỉ🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế