Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

A9 pro, C9 pro hay S7 edge

luck_
19/7/2017 8:11Phản hồi: 27
Em đang có nhu cầu đổi điện thoại, giá cả tầm 10tr, riêng S7 edge thì bởi vì là dòng S nên nếu dân tình khuyên nhủ nhiều thì em sẽ cố ạ.
Vấn đề cốt lõi: Mua điện thoại để làm gì để tư vấn cho phù hợp. Em con gái nên không có nhu cầu game cấu hình khủng gì hết, chủ yếu là để xem phim, nghe nhạc và chụp hình thôi. Nên em muốn màn hình lớn 1 chút (nên mới khoanh vùng lại 3 máy kia), camera và loa ổn 1 chút, pin cũng kha khá để đỡ phải kè kè cái sạc bên mình, dùng cỡ 1 ngày được là được.
Ngoài ra cho em hỏi mua điện thoại ở Mediamart có ổn không, em check cả 3 máy trên đều ở Mediamart là rẻ nhất (trong mấy siêu thị điện máy lớn), do gà mờ công nghệ nên không dám mua máy ở mấy chuỗi cửa hàng nhỏ.
Em xin cám ơn trước!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

C9 pro hoặc S7 Edge nhé
S7 Edge bạn nhé ;) nếu nhu cầu cho sử dụng thoải mái 1 ngày đáp ứng xem phim, nghe nhạc và chụp hình thì S7 edge là ok nhất.
Nếu bác ở TPHCM thì có thể ghé qua bên em tham khảo và trải nghiệm . Tầm giá tiền đó có rất nhiều dòng cho bác lựa chọn ạ . S7E cấu hình tốt , màn hinh cong sành điệu
Em ở Hà Nội ạ. Bởi vì đang dùng LG nên muốn chuyển sang Samsung, chứ Oppo thì bạn bè em đều bảo đừng xài hàng Tàu, mấy dòng đt khác thì em k biết rõ, thấy xung quanh mn toàn dùng iPhone với Samsung, mà thấy đt Samsung chụp hình đẹp, mượn dùng thử thấy cũng nhạy và mượt mà nên mới muốn chuyển qua SS
@luck_ Dạ bên em có dịch vụ SHIP COD tận nhà ạ ! bao anh khui hàng. , kiem tra hàng , test hàng ok hết bên em mới nhận tiền ! anh có thể qua bên FAGE trên facebook bên em để tham khảo ạ
vicmobi
TÍCH CỰC
7 năm
sony xz premium
@vicmobi cái này 18tr anh ơi, gấp đôi ngân sách em dự định bỏ ra rồi 😔 s7 edge em còn không chắc có cố được không :((
votes7 edge
Tầm 10tr con gái thì nói chung nên ngắm mấy con iphone 6s mới mà mua bạn ạ. samsung trong số kia có note 5 là chụp hình ngon nhất. Vẫn nghiêng về iphone hơn nhưng nếu thích sam thì nên chọn note 5 nhé. còn s7e mà chính hãng thì chắc chắn k có giá 10tr rồi
@Jason Hoang Em mới xem thì Note 5 không cắm đc thẻ nhớ ngoài, khá là lăn tăn vì em thích trữ video các kiểu để xem luôn trên máy TT^TT
@luck_ Thế thì khoai, đổi sang iphone 6 64gb đi,nếu không quan trọng cấu hình. pin trâu, màn to, dung lượng lớn.
@Jason Hoang ip6 là 4,7 inch, mình đang xài cái 5,5 inch nên k muốn về cái nhỏ hơn, mà 6+ 64gb search ra toàn thấy hàng cũ, mấy cái siêu thị lớn nó ngừng kinh doanh cả. Gà mờ nên mình k dám mua đồ cũ hay mấy cửa hàng nhỏ nhỏ. Bạn có biết máy này thì giá tầm bao nhiêu và mua đc ở đâu k? Cảm ơn bạn đã tư vấn nữa nhé.
@luck_ nhầm, 6plus, tui thấy có hàng CPO nhưng lại 16gb, nhu cầu của bạn khoai quá. Thôi, vote mua S7e cho nhanh, nhưng giá chát
Bác qua bên MSmobile mà quất em này giá tốt bác à, giá vừa rẻ mà chất lượng hàng hóa phải chăng nữa, em cũng mới quất 1 em ở đó
Với nhu cầu của bạn thì Galaxy S7 EDGE đủ tiêu chuẩn. Kiểu dáng cũng đẹp cầm rất tự tin 😃
Didongmango
LVN_HTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptvd1994 Thím này chắc hay mua hàng bên mango lắm nhỉ.s7edge mỹ hay hàn ngon hở thím
@LVN_HTT Mua bản chip snapdragon là được
LVN_HTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptvd1994 Bản mỹ thì toàn chíp rồng ko mà.mình đang lo về vụ sóng yếu nếu dùng bản mỹ mà ko bít thế nào.
@LVN_HTT Thế thì mua bản Hàn thôi
Về pin trâu thì sam còn ăn được chứ về loa ngoài thì iphone hơn. Có điều b yêu cầu dung lượng bộ nhớ cao và màn hình to thì khó. =)). Nếu chịu khó mua hàng cũ thì nhiều lựa chọn hơn. vd tầm 10tr mua hàng cũ thì có thể đã mua được iphone 6s plus 64gb. Đáp ứng đầy đủ nhu cầu. Nếu b k phải con gái thì có thêm con sony xz dual sim 64gb: https://cellphones.com.vn/xperia-xz-dual-64-gb-cty.html.. Mà con này thiết kế hợp nam hơn. Nếu k ngại thì con xz là best choice máy mới, còn chịu mua cũ thì con 6s plus 64gb là lựa chọn k tồi.
@Jason Hoang Mình vào trang này thấy bán S7 edge đã kích hoạt giá 12tr, mua hàng đã kích hoạt nhưng vẫn là máy mới chính hãng thì chắc ok hơn máy cũ. Theo bạn mua máy đã kích hoạt, giá này tại Cellphones có ổn không? Mình thấy ghi có gia hạn bảo hành, phí gia hạn với đt tầm giá này thì có đắt k hả bạn?
@luck_ b vẫn chưa mua được máy cơ à? Theo mình nghĩ bạn nên cân nhắc hàng cũ của iphone ấy, nó có độ bền cao hơn và ít lỗi vặt hơn. cgai thì sẽ dễ sử dụng hơn. Con s7e kia thì đừng mua, giá cao vậy đã cố thêm 2tr rồi còn cố thêm gia hạn bảo hành nữa. Vote iphone 6s plus 64gb cũ 99%.
LVN_HTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy
vậy bản mỹ sóng kém thật hả thím. Đang xem có ai dùng qua S7 mỹ rì viu vụ sóng sánh cái
nói thật a9pro thì máy mới bền pin hơn hiệu năng kém xa s7edge nhưng vẫn vote cho nó. bởi lẻ con s7edge vẫn hay dính lỗi màn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019