Aceeca vẫn trọng dụng PalmOS trên PDA của mình
Didu
11 nămBình luận: 71

Những tưởng PalmOS đã chết và không còn đối tác nào quan tâm tới nó nữa khi mà ngay cả WebOS cũng đang trong tình trạng thê thảm, thế nhưng một công ty chuyên sản xuất các thiết bị hỗ trợ cá nhân (PDA) Aceeca vẫn sử dụng HĐH cũ kỹ này cho chiếc PDA mới nhất của mình mang tên PDA32. PDA32 chạy PalmOS và có giá 199USD.

PDA32 có thiết kế khá đẹp mắt với màu trắng chủ đạo bao quanh thân máy. Đây là chiếc PDA có màn hình độ phân giải 320 x 480 pixel, sử dụng BXL Samsung S3C2440 400Mhz, RAM 64MB và bộ nhớ trong 128MB cùng với khe cắm thẻ SD mở rộng. Nhằm giảm thiểu giá thành, nhà sản xuất trang bị cho PDA32 kết nối Bluetooth và wifi dưới dạng tùy chọn thêm, không phải mặc định. Aceeca sẽ bán ra PDA32 với giá 199USD, mức giá khá rẻ cho một chiếc PDA.

Nguồn: TamsPalm
hô....
Palm vẫn còn đây. Em yêu Palm lắm.
asimor
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn thấy giao diện của Palm là em mê rồi, không thể bỏ được. Bingo...
thiết kế vỏ máy theo e là xấu...đc cái màu trắng đẹp.
palm os....một thời đã qua...hic...hic
ahxdtngh
TÍCH CỰC
11 năm
Máy Palm này là cảm ứng hả các bác? Sao em không thấy bàn phím nó đâu?
Sao lại thiết kế máy cục mịch thế nhỉ, nhưng PalmOs mà được sử dụng tiếp thì còn gì bằng. vẫn nhó cái cảm giá dùng chú Palm cùi của mình ngày nào....
hàng cổ đã sống lại, yeah. mua 1 cái trắng trắng đỏ đỏ cho em nhỏ nó mừng nào... sống lại đi Palm ơi
mikhang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào nhập về bán đi .... Em này nhìn lạ mắt, giá cũng vừa phải.
Palm vẫn sống nhỉ!
Dáng vẻ thô và cục mịch của của nhưng thiết bị dùng PalmOS vẫn làm mê say nhưng tín đồ! 😁 (nhưng mình thì chịu)
ôi máy xấu quá, được có cái os 😁
jconst
TÍCH CỰC
11 năm
palm vẫn sống 😁, mình vẫn còn 2 bé trong tủ he he. Sao em palm này to thế nhỉ, như là nhét một cái tungsten t5 bên trong vậy :D
vẫn Mê em này từ trước đến giờ palm.
Thiết kế đẹp thế mà máy bác chê xấu thì em cũng không hiểu lắm.
Do nó dùng giao diện mặc định nên thấy thô bạo thế , cài FontSmooth vào , thêm em Launcher hoặc WebOs cái coi.
Nhìn có mà ghiền con mắt , giá thành thì ngang ngữa iphone 16gb , chắc chắn là có 1 số bí mật chưa đc bật mí trong em này...............
I love palm
ủa.... sao ngang ngữa với iPhone 16 gb ? rẻ hơn nhiều chứ . con này chắc không cần nhà mạng đâu .giống như Palmone.
Màu trắng trên thân ko hợp lắm với màu của os..
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
máy xấu quá bà con ơi !
chưa dùng palm nên chưa biết thế nào.
Máy đẹp xấu không quan trọng, chủ yếu Palm vẫn chưa chết là tốt rồi 😁
yaen
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin khủng 2600mAh..... Love Palm
Palm đang thoi thóp, đã qua thời hoàn kim của Palm, bây giờ là "quả táo" và Android thống trị ....!
chưa xài os của palm bao h, có j hay không mấy pro ?
Theo như thông tin trong bài viết thì con này chỉ là pda thôi mà, đâu phải pdaphone hay pdamobile. Nếu như vậy thì ko có chức năng phone. Hay là tác giả dịch nhầm........
Nói chung, sản xuất con máy thiết kế xấu như thế này chẳng khác nào hạ vị pam os.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019