Acer chính thức ra mắt dòng laptop chơi game Predator 15 & 17 tại Việt Nam

bk9sw
12/3/2016 17:26Phản hồi: 235
Acer chính thức ra mắt dòng laptop chơi game Predator 15 & 17 tại Việt Nam
Acer đã vừa tổ chức buổi offline ra mắt chính thức dòng sản phẩm dành cho game thủ Predator tại thị trường Việt Nam. Sản phẩm chính được Acer giới thiệu tại buổi offline là 2 chiếc laptop gaming Predator 15" và 17" trang bị cấu hình khủng cùng các công nghệ mới mang lại trải nghiệm chơi game tối ưu. Chiếc Predator 17 sẽ bắt đầu được Acer bán ra tại các đại lý từ ngày 18 tháng 3 tới đây với mức giá gần 80 triệu và tặng kèm nhiều phụ kiện Predator khác như balo, chuột, miếng lót chuột và tai nghe.

Buổi offline được Acer tổ chức tại tòa nhà Liberty Central Point và mặc dù thời tiết chiều Sài Gòn hiện rất nóng nhưng số lượng người tham gia đông hơn dự kiến. Đây cũng là một tín hiệu vui đối với Predator khi nhận được sự quan tâm của anh em yêu công nghệ cũng như game thủ khi mới chân ướt chân ráo bước vào thị trường này.

Predator 15 - phiên bản gọn nhẹ hơn của chiếc Predator 17 mà mình từng đánh giá trước đây. Trên phiên bản này thì Acer trang bị màn hình 15" và hệ thống loa SoundPound 2.1 với 1 loa sub 2 loa stereo thay vì 4.2 như trên Predator 17. Còn lại cấu hình và các công nghệ khác đều tương tự.
Cấu hình phiên bản Acer Predator 17:
  • Màn hình: 17" IPS LCD phân giải 4K (3840 x 2160 px) hoặc Full HD;
  • Âm thanh: SoundPound 4.2 công nghệ Dolby Audio 2 sub-woofer;
  • CPU: Intel Core i7-6700HQ 4 lõi, 8 luồng, tốc độ 2,6 GHz (Turbo Boost 3,5 GHz), 6 MB Cache, TDP 45W;
  • GPU: Nvidia GeForce GTX 980M 8 GB GDDR5;
  • RAM: 32 GB DDR4 (4 khe RAM, tối đa 64 GB);
  • Ổ cứng: 256 GB (2 x M.2 128 GB chạy RAID 0) + 1 TB HDD 7200 rpm;
  • Hệ điều hành: Windows 10 Home 64-bit;
  • Khác: tản nhiệt FrostCore với mô-đun tháo rời, DustDefender, bàn phím ProZone.

Nhiều anh em đã tranh thủ đến sớm để được trải nghiệm những chiếc Predator được đặt tại các quầy rất đẹp mắt. Riêng chiếc balo được anh em đánh giá rất chất lượng, mình sẽ thử mượn Acer chiếc balo này để làm trên tay 😃

Nếu mua Predator 17 trên Lazada thì bạn sẽ được tặng trọng bộ như trong hình gồm balo cỡ lớn, thiết kế rất đẹp, rất hầm hố và có thể chống nước, tai nghe Siberia V2 phiên bản Predator và 1 con chuột chơi game Predator.

Các đại diện Acer cũng lần lượt chia sẻ về dòng laptop đầu tiên định hướng cho game thủ. Anh Võ Ngọc Diên - Tổng giám đốc Acer VN cho biết anh rất bất ngờ số lượng tham anh em tham gia vượt quá mong đợi và anh cũng tỏ ra rất phấn khích khi khoe về dòng Predator

Anh Bùi Minh Hiếu giám đốc marketing Acer giới thiệu về tính năng DustDefender trên Predator 17. Lần này thì mình có cái nhìn cụ thể hơn về hệ thống quạt trên Predator, theo Acer thì quạt có các cánh được làm bằng kim loại, thiết kế đặc biệt để chống bám bụi. Nhờ vậy, qua thời gian sử dụng thì hệ thống tản nhiệt trên Predator vẫn duy trì được hiệu năng tốt nhất.

Ngoài ra, bàn phím của Acer Predator cũng là điểm nhấn đáng chú ý bởi theo trải nghiệm thực tế của mình cũng như đánh giá tại nhiều trang công nghệ, Predator sở hữu bàn phím cho trải nghiệm gõ rất tốt, chính xác và tự tin với hành trình phím dài hơn, các phím kích thước lớn và hệ thống phím macro khá hữu ích. Trong bóng tối, bàn phím của Predator cũng hiển thị đèn nền LED với nhiều vùng màu tùy chỉnh được.

Quảng cáo

Mọi người chăm chú lắng nghe, lần offline này có rất nhiều bạn nữ, phải chăng "Quái thú" được các bạn nữ thích hơn so với "Người ngoài hành tinh"?

Sau khi đã có được các nhìn khá chi tiết về Acer Predator thì khách tham gia được trải nghiệm game trực tiếp trên máy qua game CS:GO. 6 bạn tham gia được chia làm 2 đội bắn màn Dust 2.

"Nó núp bên kia kìa, quăng lựu đạn vô … ", rất căng thẳng!

Những nhân vật trên có lẽ không còn xa lạ, đặc biệt là anh em chơi Liên Minh Huyền Thoại: team Saigon Joker.

Quảng cáo

Team Saigon Joker cũng đã trình diễn kỹ thuật thi đấu chuyên nghiệp với các ván đấu 4 vs 4 tùy chọn và được anh em hưởng ứng, cổ vũ rất nhiệt tình.

Ngoài ra còn có các cosplayer hóa trang theo các nhân vật LMHT để anh em chụp hình cùng. Vayne Valentine hay Kayle đây?

Buổi off kết thúc với phần bốc thăm trúng thưởng, anh em tham gia đều được quà mang về.

Đây có thể nói là lần đầu tiền Acer tổ chức một buổi offline như vậy nên công tác tổ chức vẫn chưa được hoàn chỉnh. Theo ý kiến mình nghe được từ nhiều anh em thì Acer nên trình diễn nhiều hơn về sức mạnh phần cứng của Predator cũng như dành nhiều không giản trải nghiệm hơn. Điều quan trọng nữa là nên bố trí chỗ ngồi cho khách với những buổi off kéo dài như vậy.
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy này đắt thế á các bác? So với dell al thì sao
visaothe1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mattroido Bây h cấu hình thấy tương đồng nhau hơi bị nhiều như bác nói. Predator thì có thiết kế công thái học đem lại lợi ích cho người dùng khi sử dụng lâu dài.
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 Do chuyến này Acer trang bị nhiều công nghệ để tăng độ bền quá nên giá chát. Có lẽ Acer muốn định hình lại cho người dùng qua sản phẩm Predator này là chất lượng chứ không phải là về giá
@mattroido nói chung thấy giá đó thì có hơi cao thật, nhưng thấy Acer chăm chút con predator này từng li từng tí thấy cũng tâm huyết. mua thì ko nổi nhưng vẫn ủng hộ Acer vs con Predator này
thodentoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bungphe_diztlep em đang xài 1 em acer được 3 năm rồi, bao giờ mới đổi đời lên đc predator :v :v
ôi giấc mộng đời trai trẻ ghiền game :v :v
langtualas
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhung V1 Vayne chưa đạt tiêu chuẩn
davisvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Acer chuyen laptop gia re ma. Chac gio lam them laptop game gia re.
Tien nao cua do thui. Like MSI va Dell
@davisvn Mình thấy hãng nào cũng có nhiều phân khúc. Do Acer đánh mảng giá rẻ thị trường VN nhiều quá chết tên. Chứ hồi trước có dòng Ferrari bao đẹp mà xài rất tốt và bền nữa. Thực ra công nghệ bây giờ mấy hãng ngang nhau hết rồi. Hơn nhau ở chỗ các hãng có chịu đầu tư hong thôi. Mà mấy em Predator này mình thấy Acer chăm chút rất kỹ và có lẽ muốn quay lại đánh phân khúc cao cấp chứ không giá rẻ đâu. Vì ngoài cấu hình, chất liệu làm máy cũng rất cao cấp, dùng cảm giác chắc chắn và trải nghiệm người dùng cũng rất thoải mái do máy mịn và luôn rất mát dù dùng tác vụ nặng lâu.
thodentoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@supersonicmars Dạo gần đây hàng Acer VNitro được đánh giá là khá ngon đó bác, ko biết Acer có build 2 dòng cùng lúc ko !
@thodentoi Mình nghĩ là có đó, 2 dòng ở 2 phân khúc khác nhau mà. Cũng ủng hộ Acer làm dòng gaming, cho mấy thang khác làm đàng hoàng lại :3
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@davisvn Cái giá hiện tại của em nó chẳng rẻ chút nào. Mình nghĩ Acer đang muốn định hình lại thương hiệu ở phân khúc cao cấp, thiêng về chất lượng chứ không về giá như những phân khúc phổ thông đâu.
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@davisvn Ladaza đang bán bản 17 inch màn hình 4K, card đồ họa 8GB RAM 32GB giá gần 80 triệu thì chắc Acer không chơi giá rẻ nữa rồi, chắc Acer đang muốn đánh chất lượng lấy lại lòng tin người dùng.
CpT
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này mình sờ ở ngoài shop rồi, và coi nhiều bài đánh giá trên mạng, build quality rất tốt. Đang phân vân giữa P 15 (1 năm BH) với MSI GS40 (2 năm BH)
@CpT 15 thì ko biết chứ bản 17 mà 80 củ chỉ dc 980m thì quá đắt, bằng giá đấy msi có sli 980 bản desktop rồi
CpT
TÍCH CỰC
8 năm
@tiencoi1988 Mình nhắm bản 15" 970m thôi bác ạ, tính ra chừng 40 chai thôi. Chứ laptop 80 chai thì có tiền cũng chả mua 😁
@CpT Predator 2 năm bảo hành mà bạn.
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CpT Phong vũ có bản 15" nè bác. Bản này thì mình được thử rồi, chạy cũng khá ngon, máy mát
http://phongvu.vn/may-tinh/may-tinh-xach-tay-laptop/acer/may-xach-tay-laptop-acer-predator-g959274qg-001.html.
Cùng tầm tiền, mình sẽ làm 1 con PC chơi game.
@nguyenbathanhtk4 Với những người bỏ ra 80 triệu để mua Laptop thì ở nhà họ đã có bộ PC 200 triệu rồi 😁.
@nguyenbathanhtk4 Nếu dùng PC bạn chẳng thể xách cả cái bàn, case và bàn phím ra quán cf làm vài trận cùng anh em được. Nói chung tính cơ động là thứ mà laptop hướng tới ;)
@nguyenbathanhtk4 Nói như bác thì thế giới chúng nó chắc đua máy bàn hết mệ nó rồi chứ sản xuất laptop làm gì nữa
cái balo đáng lẽ là giải db ms đúng =]] giải db mà phiếu mua hàng 4tr mà chỉ áp dụng cho khi mua máy mà máy này tới 80 củ thì db gì nữa =]]]
@Trần Võ Minh Hậu Bạn có thể nhượng lại cho fan khác mà 😁
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@Trần Võ Minh Hậu giá chát quá nhỉ , cũng tầm tiền thì mình có xu hướng tới dell or razer :3
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Predator VS Alien
Game gì mà cần tới cỡ này nhỉ.
@kun194 ImageUploadedByTinhte.vn1457876339.142203.jpg
Chip xeon. Vga 960 4g. Mạnh hơn rất nhiều vì tốc độ chip 3.4 > 2.6. Vga 980m = 960oc.
Nhưng nếu thêm màn 4k thì cũng phải thêm con samsung 27 inch 11 củ thật!!!!
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@hackieuhoang đừng đem lap ra so với case bạn khập khiễng lắm :3
kun194
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trần Võ Minh Hậu Bác build ko màn hình, ko chuột phím à? Để dùng đc hoàn chỉnh thì 30tr mới đủ để ngon hơn em này nhé. Card 970 là mạnh hơn 980M rồi.
@hackieuhoang Bác đã test chưa? Đã sử dụng chưa mà phán như thánh ghê vậy bác :v
IdolPC
TÍCH CỰC
8 năm
Chi 80tr thì cày game nào có thể thu lại tiền? Hay chỉ là đam mê đơn thuần...
*HERO*
TÍCH CỰC
8 năm
Tối ngày game với chả giếc . Còn bao nhiêu thứ phải lo
@xuanhung2007 Dân chúng đi cày về cũng phải giải trí chứ.
bạn giải trí kiểu khác còn người ta có cái thú khác.
Tại sao lại đụng chạm nhau như thế.
@baotam2101 Đúng vậy bác. Bà nội tớ trước khi xuống lỗ vẫn giải trí bằng cách đánh đề và tối ngồi xem kết quả. Nhiều hôm cho bà năm chục bà kêu luôn "đánh tao con đề" !!!!
@xuanhung2007 có người vẫn dùng game để kiếm tiền thôi đó bác :v đâu phải cứ game là chơi bời
Chắc cũng chả mấy ai mua. Với số tiền này dư sức Build được con khủng hơn với màn hình khủng hơn
@hoangtrinh8282 bác lại định bảo build cái PC thay cho laptop ấy à 😆 thế đi chơi off chung với mấy thằng bạn cũng vác theo được để chơi ấy 😃)
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Vãi cả giải đặc biệt mà ai cũng chê bỏ về hết😁...hài...nghĩ sao mà bán mỗi bản gần max option 80 củ tại nước đang phát triển như Việt Nam.:rolleyes:..hok lẽ chỉ để PR thương hiệu này truớc là xa xỉ, đẳng cấp ah...😕
cơ mà trời nóng...được tặng cái áo thể thao mặc mát đẹp lắm😃
MÌnh đky đi để lấy áo thun mà hết chỗ mất rồi, chứ đắt vầy mua sao nổi 😁
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
Giá này ko cạnh tranh được, chắc đang PR lấy thương hiệu trước
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
80 củ, acer đang định nâng tầm thương hiệu của mình lên à.
đã đi dự off và nói thật chứ cái nhóm chụp hình của bác Khoa bên tinh tế gì đấy vào cứ làm ỏm tỏi, cười đùa ỏm tỏi trong khi ngta đang giới thiệu. Cứ làm như mình là nv vip trong đám đi off
mình không phải game thủ nên cũng không quan tâm lắm đến những chiếc máy khủng đến như vậy!
chơi game khủng CS 1.6 :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019