Acer giới thiệu Aspire One D255 với CPU lõi kép, giá 329USD

Didu
4/10/2010 8:33Phản hồi: 29
Acer giới thiệu Aspire One D255 với CPU lõi kép, giá 329USD

Acer mới đây đã chính thức tung ra bản nâng cấp cho model D255 thuộc dòng máy Aspire One của hãng với trang bị CPU lõi kép mạnh mẽ hơn nhưng vẫn đảm bảo tiết kiệm điện năng khi sử dụng.

Aspire One D255 là chiếc netbook nhỏ gọn với màn hình kích cỡ 10,1" chiếu sáng nền đèn LED, sử dụng công nghệ CrystalBrite của Acer cho hình ảnh hiển thị rõ nét. Phiên bản D255 nâng cấp được trang bị BXL Intel Atom N550 lõi kép mạnh mẽ hơn; RAM DDR3 1GB; HDD 250GB; webcam 1.3MP và được cài sẵn Windows 7 Starter. Aspire One D255 sẽ xuất hiện dưới các phiên bản màu sắc gồm đỏ, đen, nâu và xanh dương.

Dù Aspire One D255 mới được trang bị CPU lõi kép nhưng Acer vẫn sẽ bán ra phiên bản D255 thấp hơn với tùy chọn BXL lõi đơn của Intel. Phiên bản sử dụng BXL lõi kép (Intel Atom N550) được Acer bán với giá 329USD từ cuối tháng này trong khi phiên bản sử dụng BXL lõi đơn (Intel Atom N450) có giá bán 269USD.

Nguồn: Acer
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Metallicy
TÍCH CỰC
14 năm
Dáng đẹp quá, chưa biết hiệu năng thế nào, nhưng không thích cái bàn phím cho lắm.
Nhà bà chị có một con giá rẻ như cái này, sài nhức mắt + khó chịu
mua phí tiền
baosua
TÍCH CỰC
14 năm
tk đẹp. phải có phiên bản core 17'' là chơi liền.
sck84
TÍCH CỰC
14 năm
Nta dùng netbook vì nó nhỏ. đây lại cứ thích to....muốn to thì mua con Dell1737 của tui nè. 17" đó =))
giá này về đến VN thì bao nhiêu anh em nhỉ? cho mình hỏi nếu so sánh giữa netbook MSI và Acer này hãng nào dùng tốt hơn, thấy thằng bạn có con MSI vỏ nhôm nhìn đẹp và thích lắm cấu hình ngang ngửa em này chỉ Ram là DDR2 thôi
thế này thì con lõi đơn bằng giá itouch 4 8GB roài mà hiệu suất lại cao hơn nhiều
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> mua thôi
để mua ipad còn hơn ....... 😁
Cấu hình khá phù hợp với giá, ngoại hình đẹp cùng bề dày lép kẹp...nếu cần Netbook em sẽ chọn con nì :mstickle:
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
thiết kế của acer càng ngày càng đẹp😁
hai_duong
TÍCH CỰC
14 năm
THích cái kiểu như này. Chứ cái mẫu viên ngọc bích gì gì đấy rất xấu, đời nào ngó tới dòng đó
lichengyi
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình hiện cũng đang dùng máy này, xách tay từ Mỹ về. Dùng khá tốt, máy tiết kiệm pin. Và ko đến nỗi nhức mắt như một số người nghĩ
bbhvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
-Máy nhỏ gọn đẹp, thích hợp để đi công tác & làm việc, không biết sony vaio có con nào kích thước tương tự thế này không nhỉ
Có đấy bạn... nhưng mà cấu hình không bằng con này... ở Việt Nam có chỗ nào bán loại này không ta?
ChickenSoul
ĐẠI BÀNG
14 năm
Về Việt Nam chắc cũng phải ~ 7 tr. :wub: Đẹp quá! Giá tốt!
giá bán này là giá bán ở Việt nam rùi hả bác....? có vẻ như giá cũng ổn! hôm nào em phải đi xem thử xem thế nào
Vỏ xanh đẹp nhỉ, thích mỗi cái này 🆒
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Core 17" - what's this?

Theo mình đồ Acer từ trước tới giờ luôn được đánh giá là có p/p rất tốt, hơn hẳn các hãng khác.

Lâu ko vào tinhte thấy nhiều người (chả biết có phải fan Apple thật ko) vẫn thích tỏ ra nguy hiểm nhỉ 😃

Vậy bàn phím của Netbook phải thế nào hả bác? Vát cong?

Con nào vậy bạn?
Cấu hình ngon, thiết kế đẹp, rất hợp với những ai chưa có tiền dùng "Tab".
thằng acer của đài loan anh em với bác trung hoa đại lục nên giá giác rẻ gớm
con này pin may cell vậy ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019