Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Acer ra mắt Aspire R7 với bản lề Ezel có khả năng tuỳ chỉnh năng động

vuhai6
3/5/2013 15:28Phản hồi: 87
Acer ra mắt Aspire R7 với bản lề Ezel có khả năng tuỳ chỉnh năng động

Cùng với việc giới thiệu Aspire P3 tại Milk Studios ở New York City thì Acer còn ra mắt một chiếc Ultrabook biến hình khác có kích thước lớn hơn khá nhiều, đó chính là Aspire R7. Với khả năng biến hình linh hoạt, lúc thì Aspire R7 là chiếc laptop với màn hình kích thước 15-inch cùng bàn phím và trackpad truyền thống, khi thì nó biến thành máy tính bảng với màn hình cảm ứng đa điểm và cuối cùng nó cũng trở thành một chiếc máy để bàn khi bạn chuyển màn hình ra phía sau. Để có được sự linh hoạt này thì Acer đã trang bị cho R7 một chiếc bản lề đặc biệt mà hãng gọi là Ezel, với bản lề này thì bạn sẽ dễ dàng sắp đặt vị trí màn hình hơn. Toàn bộ thân máy có tổng khối lượng vào khoảng 2.5 kg.

Aspire R7 được cài sẵn hệ điều hành Windows 8, sử dụng công nghệ âm thanh Dolby Home Theater và có màn hình khá đặc biệt. Theo như Acer cho biết thì bạn có thể thực hiện các thao tác phía trước màn hình giống như công nghệ Leap Motion hay PointGrab vậy, các thao tác cử chỉ mà không cần chạm trực tiếp vào màn hình. Có một điểm lạ đó là Acer thiết kế trackpad ở phía trên bàn phím chứ không phải dưới như thường thấy của laptop, nó dễ dàng bị giấu đi khi bạn kéo sát màn hình lên phía trước, thực tế thì với thiết kế này bạn có thể sử dụng màn hình cảm ứng thay cho trackpad cũng được.
Màn hình cảm ứng đa điểm kích thước 15-inch trên R7 có độ phân giải FullHD 1920x1080, cấu hình tiêu chuẩn được trang bị CPU Intel Core i5 1.8GHz Ivy Bridge (low-voltage) với 6GB RAM, ổ cứng lai dung lượng 500GB và 24GB SSD nhằm tăng tốc độ hệ điều hành. Aspire R7 sẽ được phân phối thông qua BestBuy vào ngày 17 tháng 5 tới đây với giá bán là 1000$.

Cấu hình cơ bản của Acer Apire R7:
  • Màn hình: 15" độ phân giải 1920 x 1080, hỗ trợ cảm ứng đa điểm
  • CPU: Core i5 hoặc i7
  • RAM: 6GB
  • Hệ điều hành: Windows 8
  • Tính năng đặc biệt: bản lề Ezel với khả năng gập độc đáo để chuyển từ máy tính xách tay sang máy để bàn hoặc tablet
  • Công nghệ âm thanh Dolby Home Theater
  • Kết nối: USB 3.0, HDMI, MiniDisplay Port, khe đọc the nhớ, Wi-Fi
  • Bộ nhớ trong: HDD 500GB + SSD 24GB

Nguồn: Theverge, gizmodo, slashgear
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bảng cấu hình anh ơi 😆
@Duy Luân Bói không ra em ơi, có mấy thông tin ah, không có chi tiết ...
Thế em làm được cái bảng cấu hình anh bao em ăn sáng 1 bữa nhé 😆

Cấu hình cơ bản của Acer Apire R7:
  • Màn hình: 15" độ phân giải 1920 x 1080, hỗ trợ cảm ứng đa điểm
  • CPU: Core i5 hoặc i7
  • RAM: 6GB
  • Hệ điều hành: Windows 8
  • Tính năng đặc biệt: bản lề Ezel với khả năng gập độc đáo để chuyển từ máy tính xách tay sang máy để bàn hoặc tablet
  • Kết nối: USB 3.0, HDMI, MiniDisplay Port, khe đọc the nhớ, Wi-Fi
  • Bộ nhớ trong: HDD 500GB + SSD 24GB
@Duy Luân mình rút ra dc 1 điều : trước khi lên mod thì phải là : member + chém gió high level. Chém khi nào đạt chuẩn thì phong thần lên mod.
giờ mới hiểu sao mem tinhte chém gió ác thế.
em cũng cố găng để bố cu khang phong em lên thần mod.
😃

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn
qua cafe nhé 😆
Máy thiết kế khá đẹp
nhìn ngon, mà hơi to, xách theo chắc hơi nặng người đây
evol4ever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không thích Acer mấy nhưng em này nhìn lạ và độc quá.
allin0n3
TÍCH CỰC
11 năm
touch pad thiết kế thế kia thì lúc cho tay lên di touch pad thì đè hết cả lên phím rồi còn j, sao ko thiết kế touch pad lệch hẳn về 1 bên nhể
con này đúng chất biến hình.xem hình thì thấy phần cứng hoàn thiện quá.
@sonkhoablack Phải chờ tinhte trên tay cái đã. Thấy biến hình khá hay, nhưng nhỡ biến một hồi màn hình đi theo màn hình, bàn phím theo bàn phím thì... kinh lắm.
@micheal9000 ngày đó chắc ko xa 😆
thiết kế rất độc đáo
ngon quá, chắc đỉnh hơn vaio duo 11 rùi
gray quang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế sáng tạo và hữu dụng quá.
giá chắc cao lắm đây, tầm dưới 20tr thì phấn đấu cuối năm làm một em, mắc hơn tí thid air book thui
@chetdichoroi 1000$ mà bác. 1 nghìn $ giờ đã hơn 20 củ rồi :oops:
@xxxphantomxxx theo bác thì em này với em airbook thì chọn em nào, em này chứ thấy bên ngoài thực hư ra sao nên cũng tò mò. mà chắc em chon airbook 11' thôi, vì em này màn hình to quá
@chetdichoroi Tùy thoy bạn ak thích con nào thì mua thoy 😆 mún cảm giác biến hình thì quất e này ik 😃)

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Hay nhỉ, có thể thành destop, laptop, máy tính bảng luôn...
P_G
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có leap motion luôn kìa :eek:
thiết kế hay quá. Không biết độ bền bản lề thế nào thôi
cuối cùng acer cũng đã ra mắt em này!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095