Acer ra mắt laptop TravelMate P243 chạy CPU Ivy Bridge cho người dùng doanh nghiệp

Duy Luân
14/8/2012 13:42Phản hồi: 33
Acer ra mắt laptop TravelMate P243 chạy CPU Ivy Bridge cho người dùng doanh nghiệp
Acer vừa chính thức ra mắt một mẫu máy tính xách tay mới nhắm đến những người dùng doanh nghiệp, đó là TravelMate P243. Chiếc máy này hoạt động trên vi xử lí Intel Ivy Bridge Core i5, RAM DDR2 4GB cùng HDD 500GB, đi kèm theo đó là bàn phím chống thấm nước và công nghệ Intel WiDi. Acer trang bị cho P243 màn hình 14" độ phân giải 1366 x 768, tích hợp sẵn webcam. Để phục vụ cho nhu cầu bảo mật thông tin của các công ty, tổ chức, thiết bị có sẵn đầu đọc vân tay, bộ phần mềm an ninh ProShield cùng nhiều tính năng khác mà bạn có thể xem ở bảng cấu hình bên dưới. TravelMate P243 phiên bản dùng vi xử lí Ivy Bridge có giá 700 USD, còn model dùng chip Sandy Bridge có giá 600 USD. Máy sẽ được bán ra bắt đầu tại Mỹ trong vài ngày tới.

Cấu hình của TravelMate P243:
  • Màn hình: 14" độ phân giải 1366 x 768, đèn nền LED
  • CPU: Intel Ivy Bridge Core i5, tùy chọn Sandy Bridge
  • RAM: 4GB, nâng cấp tối đa 8GB
  • HDD: 500GB
  • Webcam độ phân giải HD và micro tích hợp, sử dụng giải pháp Acer Video Conference để tối ưu hóa cho hội thoại trực tuyến
  • Có bàn phím chống thấm nước
  • Kết nối: Wifi, Bluetooth, Gigabit Ethernet, Intel WiDi, USB, VGA, HDMI
  • Bảo mật: đầu đọc vân tay, bộ ứng dụng ProShield Security, nhập mật khẩu trước khi boot máy (bảo mật tầng BIOS), mã hóa ổ đĩa, công cụ hủy tập tin File Shredder, phần mềm sao lưu và phục hồi Acer Backup, eRecovery Manager

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Very good
rất thích kiểu dáng này, nam tính và bền nhưng không biết giá thế nào
Acer ngày càng khẳng định được mình giá lại hơn các hãng khác, dòng Ultrabook của Acer cũng thuộc hàng mỏng nhất thế giới đấy
có nên mua không ta
Acer được cái giá cạnh tranh nhất .chất lượng mà nhất nữa thì ok .
Ps.mình thấy hơi ac cảm với dòng giá re cua acer .
Giá đẹp nhỉ
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
acer mà, giá rẻ cấu hình cao, nay ra mắt dòng này nữa thì ngon rồi
huunghi_82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lại RAM DDR2 mà ko phải là DDR3 vậy?
Duy Lân có nhầm thông tin ko?
mới mua vaio T 13 inch của sony ở PHONG VŨ đường nguyen thi minh khai ! con này quảng cáo là xài 4 tiếng mà thực chất nếu chạy tác vụ nhiều như lướt nhiều trang web cùng với mấy cái như yahoo, MS office thì chỉ hơn 3 tiếng 15 phút ! Cấu hình cũng = con này nhưng ko có đèn nền !
@thienbao_0949964724 Mình cũng đang định mua Vaio. Ý bạn ko có đèn nền là sao bạn? Cái màn hình của nó tối đi ấy hả? :|
@Công Hoàng ko ! bàn phím ko có đèn nền đó !!! ! nhượt điểm của Vaio T13 inch nữa là góc nhìn màn hình ko tốt ! bạn phải nhìn thẳng vào màn hình mới ko bị nhòe , chứ bạn người thứ 2 ngồi kế bạn nhìn vào màn hình là bị nhòe !
tipha2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
xấu quá
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
dùng cho doanh nghiệp chắc là giá ko vừa
"RAM DDR2 4GB cùng HDD 500GB" là sao? chip Ivy có chạy được với DDR2 đâu
Acer trước giờ chất lượng kém, tốt nhất là ko nên mua, từng bị hành 1 lần rùi, mà DDR2 là sao??? Tinh Tế dạo này post bài lỗi nhiều quá 😔
sao không thấy em M5 bán ở vệt nam nhỉ😁
Thiết kế ko có gì đột phá, giá thì rẻ, chắc chất lượng cũng chả khá gì. Acer vẫn chỉ là Acer mà thôi 😕
@anhyeuem29 đã dùng chưa mà nói thế bạn,mình đag có 2 con aspire 4733 và 4739,con 4733 đã 2 năm rồi mà vẫn ngon kô có gì phàn nàn=]
@dungtailatao vậy là bạn nằm trong số ít những người may mắn đó, đầy người than Acer nhanh rã máy kìa, Chị mình cũng đang dùng Acer, than hoài nghe chán luôn đó, ko thì bạn search google là biết
@anhyeuem29 Acer ko bền đâu ! xài rồi , dễ bị ọp ẹp lắm !
xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhyeuem29 này bạn, thằng nào mà chẳng có lỗi lặt vặt, mình thấy cái LAP 5920G acer của mình sài 5 năm rồi mà vẫn trâu, chắc gì máy bạn đang sài đã ngon lành toàn diện
xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhyeuem29 mấy chị em văn phòng có biết đết gì máy tính đâu, mình có mấy đứa bạn cũng xài Acer chê lên chê xuống, điều tra kĩ thì thấy tụi nó xài chất cả đống rác cho máy, hỏi máy nào k nhanh rã, ngon hay k là do người xài, thương hiệu cũng chỉ 1 phần thôi
Nhìn đẹp quá, mạnh mẽ
Kaju
TÍCH CỰC
12 năm
Đang mong chờ 1 em ngon giống vậy mà 15.4" hay 17" ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119