[MWC 2014] Acer ra mắt Liquid E3 màn hình 4,7" HD với chip 4 nhân và Liquid Z4 màn hình 4" HD

Duy Luân
20/2/2014 14:59Phản hồi: 81
[MWC 2014] Acer ra mắt Liquid E3 màn hình 4,7" HD với chip 4 nhân và Liquid Z4 màn hình 4" HD
Để chuẩn bị cho triển lãm MWC 2014 sắp diễn ra, Acer đã giới thiệu hai chiếc điện thoại mới là Liquid E3Liquid Z4. Đầu tiên, chiếc E3 được trang bị màn hình 4,7" độ phân giải 720p, tấm nền IPS, vi xử lí bốn nhân xung nhịp 1,2GHz (chưa rõ model), RAM 1GB. Máy còn có camera chính 13MP với khẩu độ lớn f/1.8 cùng khả năng lấy nhét "cực nhanh", camera phụ 2MP, bộ nhớ trong 4GB. Liquid E3 được cài sẵn Android 4.2.2 cùng giao diện Acer Liquid UI, ngoài ra còn được tích hợp ứng dụng ghi chú-thuyết trình SnapNote và tính năng AcerFloat để chạy nhiều cửa sổ ứng dụng cùng lúc. Tất cả được gói gọn trong một thân hình mỏng 8,9mm. Sản phẩm sẽ được bán ra vào tháng 4 năm nay với giá 200 Euro, khoảng $275.

Trong khi đó, Liquid Z4 thuộc phân khúc thấp hơn nên chỉ có màn hình 4" nhưng vẫn được trang bị độ phân giải 720p và tấm nền IPS. Máy dùng vi xử lí hai nhân 1,3GHz, RAM 1GB, camera chính 5 megapixel "tốt nhất trong tầm giá" với khẩu f/2.4 và bao gồm 5 thấu kính thành phần, camera phụ VGA. Máy cũng được cài sẵn Android 4.2.2 với tính năng AcerFloat tương tự như E3. Thiết bị sẽ được bán ra trong tháng 4 năm nay với giá 100 Euro, khoảng 135$.

Acer cho biết thêm rằng hãng sẽ nâng cấp Liquid E3 và Liquid Z4 lên Android 4.4 KitKat trong Q2 năm nay.

Cấu hình cơ bản của Acer Liquid E3:
  • Màn hình: 4,7" độ phân giải 720p, tấm nền IPS
  • CPU: bốn nhân xung nhịp 1,2GHz (chưa rõ model)
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 13MP với khẩu độ lớn f/1.8 cùng khả năng lấy nhét "cực nhanh"
  • Camera phụ: 2MP
  • Pin: chưa rõ
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2 Jelly Bean
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 4GB, có khe thẻ microSD
  • Mỏng 8,9mm

Cấu hình cơ bản của Acer Liquid Z4:
  • Màn hình: 4 độ phân giải 720p, tấm nền IPS
  • CPU: hai nhân xung nhịp 1,3GHz (chưa rõ model)
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 5MP "tốt nhất trong tầm giá" với khẩu f/2.4 và bao gồm 5 thấu kính thành phần
  • Camera phụ: VGA
  • Pin: chưa rõ
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2 Jelly Bean
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: chưa rõ, nhưng có hỗ trợ microSD
  • Mỏng 9,7mm

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại www.tinhte.vn/mwc/

Nguồn: Android Central
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
Ko bik đt thế nào chứ laptop và tablet acer xài khá tốt và rẻ so vs hãng khác cùng phân khúc, đang xài acer tab a1 811 và cảm thấy rất hài lòng về e nó so vs những cái khác cùng giá, đầy đủ kết nối khoái nhất cổng hdmi mini chơi game trên tv sướng vl
quangvu0612
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cantho_ chẳng biết bác thế nào chứ dùng acer phân khúc phổ thông em chỉ muốn ném đi.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@quangvu0612 hihi tiền nào của nấy mà bác, nếu có hơn tầm tiền ấy mình cũng đâu có điên mà chọn acer
Cea
TÍCH CỰC
10 năm
@cantho_ Cùng thiết bị với bác, laptop là con Acer i3 mua năm 2012 đến giờ chưa bị gì cả! Tabler A1-811 luôn!
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@Cea Mình xài a811 2 tháng rùi và thấy rất thich e nó, thật sự mà nói với 5tr chưa có lựa chon nào ngon hơn, cổng hdmi chơi gsme trên tv sướng vãi bác ah, ko fai mình ko mua đc những e phân khuc cao hơn nhưng mình CẦN CỔNG HDMI để game web film thì những tab khác ko có bác ah, nói chung vs5tr mình hài lòng vs e nó
Thiết kế khá ổn, nếu chạy mượt và giá cạnh tranh với cấu hình như vậy sẽ thu hút dc người dùng! 😃
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
ước gì Acer Liquid Z4 Vn giá khoảng 3tr là ok!
bantayden
TÍCH CỰC
10 năm
Con Z4 có cái nút gì phía dưới camera ấy nhỉ?
Bác nào biết trả lời hộ e với, thanks! :p
@ChauDuongMos chụp ngón tay của bác à? Nếu đúng thì Acer hơi bị "thông minh" đấy, thiết kế kiểu chụp ảnh ko giống ai, 1 trào lưu mới chăng?
@ChauDuongMos Phím chụp ảnh đó bác. để chụp bằng cam trước đó mà.
caphi
TÍCH CỰC
10 năm
@Khac Cuong Có phím nguồn trên đỉnh kìa bác. Dự là bàn rê chuột giống One Click của oppo chăng? 😁
@Khac Cuong phím nguồn nằm trên đỉnh bạn ơi
vietbody
TÍCH CỰC
10 năm
4" HD thì nét khó tả...duyệt
z4 đc đấy ..k biết giá ở vn thế nào
thiết kế đẹp 😃
chờ ra mắt cùng dàn ASUS 😃
ngon bổ rẻ
không phân phối ở vn thì cũng như nhau
toolate278
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko thik mặt sau, nhình hình mặt trước có vẻ đẹp nhưng mình nghĩ ngoài đời cũng chả đẹp :v
tiết gì không tiếc lại ki bo cái chip nhớ
đồ acer nhanh tã.nhất là laptop.card rời mà chạy yếu hơn asus cũng cùng cái card và cái core đó
Acer không dám với tới dòng cao cấp
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
cứ tưởng khái niệm " ngon , bổ , rẻ " đã tuyệt chủng rồi chứ , hoá ra vẫn còn con Z4 này
4in HD đúng là độc nhất vô nhị 😁
Kiểu dáng mang hơi hướng korea. Chất lượng của hãng này thuộc trung bình khá thôi. Nhưng giá bình dân phù hợp với người không có nhiều lúa.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
chờ thông tin pin và giá thôi
[PK]
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy ra 2014 thì chạy Android 4.4 luôn chứ 4.2 chắc con này thiết kế từ mấy năm trước giờ mới sản xuất được à
woodhead
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 em này cái zì cũng ok, chỉ tội cái ram có 1gb. tai sao ko ráng lên con ram 2gb, nâng giá thành lên 1 chút có phải dễ bán hơn không? mấy em android ngốn ram quá trời, bây giờ mua điện thoại android nghe tới ram 1gb là không ham rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019