Acer ra mắt màn hình 32" 4k với thiết kế không viền

Didu
27/5/2016 3:58Phản hồi: 70
Acer ra mắt màn hình 32" 4k với thiết kế không viền
Màn hình 4k mới được Acer giới thiệu sở hữu 3 cạnh được coi như là không có viền bezel khi viền bao quanh rất mỏng. Đây là màn hình dành cho đối tượng người dùng là các nhà thiết kế đồ họa và nhiếp ảnh với khả năng hiển thị 100% dải màu RGB (Rec.709), đây là yếu tố quan trọng về chất lượng màu đối với những người làm đồ họa. Acer BM320 có kích thước 32" và độ phân giải 3840 x 2160 điểm ảnh.

Thiết kế không viền mà Acer ứng dụng trên màn hình mới này là ZeroFrame giúp loại bỏ viền màn hình ở ba cạnh trên, trái và phải. Với ba cạnh không viền bezel này thì khi ghép nhiều màn hình lại với nhau sẽ đem lại trải nghiệm hình ảnh vô cùng ấn tượng. Ngoài ra, màn hình mới cũng có chân đế ErgoStand với khả năng điều chỉnh độ cao, xoay, nghiêng theo nhiều góc. Hiện Acer chưa công bố giá và thời điểm bán ra của màn hình này.

Nguồn: Blog Windows
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trông đẹp đấy chứ. Xem JAV chắc phê.
@Người mới vô Có Japan Anime Vietsub nào 4k đâu thánh.
@Người mới vô JAV mà chuẩn mpeg thì màn 4k hay 1 tỷ k thì cũng là vô nghĩa!!!
@Trí Constantine Mình hy vọng các thánh tinh tế sẽ tiên phong trong việc sản xuất jav 4k trong tương lai. Có vậy mới sánh ngang với các cường quốc năm châu được 😁
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trí Constantine là Janpanese Anti Virus
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
Phân vân 3440x1440 với 4k, ai giúp tui không?
@matrix8145 Mình đang dùng lb 34uc88b thấy đệp
@peaceofbe Nvidia thì minh không biết chứ kéo màn này phai 1 cặp r9380 lúc đầu mình dùng 1 con r9390 ban crysis 3 dc có 20 đến 28 fps
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
@vklthangiao2 Thým ở đâu mà mua được con đó?
@matrix8145 Đang o nhật thím ạ
Quá đẹp 32 mà làm màn PC chắc nổ mắt 😆
[Guest]
TÍCH CỰC
8 năm
mỏng kinh khủng 😁
melodys
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá nhiêu nhở???
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
Xài màn hình này thì phải ngồi ở đâu để mà sử dụng?
RIM
CAO CẤP
8 năm
Nhìn mấy ông làm đồ hoạ dùng iMac 27" màn 5K đã thấy to nhức mẳt rồi, em này 32" thì chắc em phải ngồi cách màn hình 5m để cho đỡ choáng 😆
@RIM iMac to vì viền màn hình nó quá dày 😁:D
lion2411
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RIM Có thật b nhìn ở ngoài rồi ko ? E đang xài con monitor samsung 32inch cong đây.xuống lại 27 ko chịu nổi đó
RIM
CAO CẤP
8 năm
@lion2411 bên thiết kế chỗ mình các bạn ấy dùng 2 chiếc, mình thấy to quá đâm khó chịu. căn bản chắc công việc dùng lap nó quen mất rồi...
pandacake
TÍCH CỰC
8 năm
Màn hình to ngồi gần thấy hơi khó nhìn. Nhưng mà con này 4k nhìn chắc phê lắm
mathuatden
ĐẠI BÀNG
8 năm
thông tin quá ít chưa chắc ngon
Ngon thế màu kim loại nữa thì ngon
ngon
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
Em là em ngại mấy hãng Acer, Lenovo,... lắm nhe, có ác cảm sao sao ấy, mua màn hình cứ Dell - LG - Sony thẳng tiến cho nó an tâm.
@matrix8145 mình thấy acer dạo này cũng tiến bộ nhiều rồi bác , giá thành phải chăng nữa 😃 Chủ yếu là không rầm rộ như mấy hãng kia.
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
@matrix8145 Bác này tâm lý rất giống mình.
Laptop nhiều người thích thinkpad nhưng mình luôn tránh xa.
Do tâm lý.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Dell tiên phong trong lĩnh vực màn vi tính không viền rồi, giờ LG, Acer cũng học theo.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
@Trí Constantine bác có hiểu rõ màn hình vi tính là gì không? Bác thấy mình ghi màn hình TV bao giờ. Nên đọc kĩ trước khi bình luận .
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@vietprowap bạn có biết mẫu LG 23EA63V ra từ đầu năm 2013 ko?
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
@viaipi Còn này viền đen vẫn quá dầy so với Dell .

https://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:NJfk74Vv7mcJ:https://vozforums.com/showthread.php?t=3246824+&cd=6&hl=vi&ct=clnk&client=safari
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@vietprowap chỉ cho bạn biết nó là tiên phong mà, LG bây giờ ra các mẫu khác thay thế rồi
secretlonely
ĐẠI BÀNG
8 năm
yêu rồi
Làm đồ họa ngon.
Design: chân không cân xứng với viền
Thích màn 34" ultra wide hơn. 😁
Raspberry
TÍCH CỰC
8 năm
Có 1 nét gì đó nhìn rất Dell dòng U
ăn.... c.....