Acer sẽ bán Ultrabook giá 699 USD trong năm nay

Duy Luân
31/1/2012 21:45Phản hồi: 76
Acer sẽ bán Ultrabook giá 699 USD trong năm nay

[TAG]Aspire S5[/TAG], mẫu Ultrabook mới nhất của Acer ra mắt tại CES 2012​

Chủ tịch [TAG]Acer[/TAG], ông JT Wang, đã tuyên bố rằng hãng sẽ thay đổi chiến lược kinh doanh trong năm 2012 nhân một buổi lễ mừng năm mới âm lịch. Ông tiết lộ rằng Acer sẽ ra mắt rất nhiều Ultrabook, máy tính xách tay thông thường, máy tính bảng và cả smartphone. Đây cũng chính là 4 mảng sản phẩm chính của Acer. Theo Digitimes, Acer sẽ tập trung nhất vào [TAG]Ultrabook[/TAG] trong số các sản phẩm kể trên. 4 chiếc Ultrabook mới sẽ được giới thiệu trong quý 2 và quý 3. Thú vị hơn, Acer dự định giữ giá của Ultrabook trong khoảng 699 USD đến 799 USD, rẻ hơn nhiều so với các Ultrabook hiện đang được bán trên thị trường. Với mức tiền như trên,người dùng sẽ có một chiếc máy tính mỏng nhẹ, vi xử lí Intel Core i thế hệ mới, pin lâu, thời gian khởi động nhanh và thậm chí là có cả ổ SSD.

Tuy nhiên, hãng sẽ cạnh tranh với các đối thủ của mình không chỉ bằng giá mà còn bởi trải nghiệm và yêu cầu của khách hàng. Giám đốc Jim Wong nói rằng thị trường máy tính bảng cao cấp và tầm thấp hiện đang bị thống trị bởi Apple và Amazon. Do đó, Acer sẽ nhảy vào khu vực tầm trung, với số máy bán ra được ước tính vào khoảng 10 đến 20 triệu sản phẩm trong năm nay. Acer cũng sẽ kết hợp dòng [TAG]netbook[/TAG] và Ultrabook trong vòng 18 đến 24 tháng tới. Mặc dù các nước phát triển đang có nhiều hứng thú hơn với Ultrabook nhưng Acer cho biết netbook vẫn có thể tồn tại và phát triển ở các nước đang phát triển. Công ty dự đoán sẽ chiếm 45% thị phần netbook trong năm sau.

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ultrabook mà giá như vậy thì quá ngon....!
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Ngon quá....!
Ultrabook mà có giá dưới 14m là ta xúc ngay ko cần suy nghĩ 😁
Ngon bổ rẻ,15tr xúc ngay không bận tâm
Cảm ơn acer đã nổ súng cho cuộc chiến ultrabook giá rẻ! :dance:
xekotmdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc bán máy cũ gom tiền mua ultra quá...hjx
docomo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thề không bao giờ dùng Acer :ninja:
xp_pro2001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lý do là gì vậy bạn, mình dùng acer có vấn đề gì đâu
tại sao bạn lại có thành kiến vs Acer vậy. Mềnh thấy nó có gì xấu hay ko tốt đâu, Thấy Acer cũng ngon mà, mình xài Acer thấy có bao h bị hư hao hỏng hóc j đâu, thậm chí còn tốt hơn mấy sản phẩm cùng giá. mong bác suy nghĩ lại.
Thay mặt Acer cảm ơn bác. :spin:
vn7labs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã dùng và thấy ổn bạn à. con Dell thằng bạn mua trước mình 1 tháng đem bảo hành màn hình rồi đó...
Và thêm 1 câu nữa : Của bền tại người.
Với Acer mình ko hiểu được câu "Tiền nào của ấy" của bạn cả =))
trumdaomo
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá nguy hiểm!
Con này vỏ gì vậy :ninja:
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
Giá đẹp quá nhỉ
không thích Acer lắm nhưng như vậy thì sẽ làm các hãng khác giảm giá theo!hehe... 😃
@warmboy24 ko có đâu. Các hãng khác là hàng vip, ko giảm đâu.Giam~ chút ít thui! chứ Acer sao sánh dc với Zen của Asus
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng netbook của Acer trước đây với chiến lược giá rẻ đã làm cho thương hiệu này giảm sút. Không rõ với dòng Ultra này thì chất lượng liệu có ổn ko? Hay lại: tiền nào của ấy.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Giá hàng tốt nhỉ
Roxbenxz
TÍCH CỰC
12 năm
rẻ thế này thì còn gì ultrabook
Máy này phổ thông thôi, chứ thiết kế cũng không đẹp lắm
rẻ thật acer vẫn đi theo tiêu chí rẻ cà kém chất lượng

Sent from my iPhone using Tinh tế
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hấp dẫn rất đáng để mua, không biết Ultrathin của AMD khi ra mắt là bao nhiêu đây? có rẻ hơn Ultrabook ko nữa.
quan trọng là độ bền
chứ mua 1 máy sài 4 năm với giá >1000USD còn hơn 4 năm thay 4 năm 699 UsD
Gía ngon nhưng chỉ tội là màu đen. Gía mà có màu bạc như con S3 thì ngon
hè! Tin vui cho anh em thích hàng giá rẽ đây! Hì thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019