Acer sẽ tung ra MTXT TimelineX vào tháng 5 năm nay
Nam Air
10 nămBình luận: 14

Acer TimelineX 1830T màn hình 11,6" và sử dụng BXL Core 2

Như chúng ta đã biết, Acer đã từng giới thiệu dòng MTXT siêu mỏng Timeline hồi tháng 5 năm ngoái, giờ đây hãng này đang lên kế hoạch tung ra dòng sản phẩm tiếp theo với tên gọi TimelineX. Các máy tính dòng TimelineX mới sẽ được ứng dụng nền tảng Intel Calpella, với BXL Core i5/Core i7, tùy chọn bộ nhớ Ram tối đa 4GB, ổ cứng 640GB, card màn hình Intel tích hợp hoặc ATi Mobility Radeon HD 5650/HD 5470 (hỗ trợ DX 11). Ngoài ra máy còn được trang bị kết nối WiFi b/g/n, Bluetooth 2.1, tùy chọn mạng 3G và HĐH Windows 7.

Acer TimelineX sẽ có các model gồm 3820T màn hình 13,3", 4820T màn hình 14" và 5820T màn hình 15,6". Giá khởi điểm khoảng 600 bảng Anh, tương đương 900$ và dự kiến bán ra trong tháng 5/2010, một năm sau khi Timeline được ra mắt. Dòng TimelineX màn hình 11,6" 1830T dự kiến ra mắt trong tháng 6.

zxuxxuz
TÍCH CỰC
10 năm
Một cấu hình máy khủng cộng với kết hợp các ứng dụng đang phổ biến hiện nay. Chắc chắn sẽ có rất nhiều người tích tiền và .. chờ đợi đến tháng 5 này. Nhưng không thấy nhắc đến em nó có tích hợp camera phía trước không? Nếu nó trang bị thêm cái camera 5.0Mp nữa thì tuyệt!
Camera cho máy tinh 5.0 để làm j hở bác. Vác máy tính đi chụp ảnh à
vukhaluf
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh khong thch logo cua acer
cấu hình tốt và giá thì quá tốt. chủ quan không thích acer aus thôi.
vẫn chỉ là acer, build quality và chất lượng bàn phím quá rẻ tiền nên dù cho cấu hình tốt thế nào cũng ko quan tâm lắm.
Trong các hãng laptop của Taiwan, nếu xét về sản phẩm chất có chất lượng tốt thì chỉ có Asus là chấp nhận đc.
Ý kiến của bác có cá nhân quá không? Acer có chất lượng tốt so với tầm giá, hiệu suất/giá thành vượt trội hơn những hãng khác. Còn về thiết kế thì tùy vào con mắt của người dùng thôi, cá nhân em thấy nó cũng được không quá xâu.
mình đang xài con 4810T -> đánh giá tạm chấp nhận được do mỏng gọn, còn lại thì hơi tệ nhất là ổ CD đọc rất kém!
dòng timeline trước hình như ko dc tốt lắm - chẳng biết dòng này thế nào đây 😔 . acer ơi ! cố lên .
Không biết Acer Việt Nam có bán sản phẩm này hay không nữa? Trước giờ đang kiếm laptop nhỏ gọn, 11.6", nhưng không có bán tại Việt Nam (ngoại trừ Sony - không đủ tiền mua).

Nếu có bán tại VN và giá chấp nhận được, khoảng <= 15T, mình mua liền.
dungladap
TÍCH CỰC
10 năm
chấm được con này kekeke
promano
TÍCH CỰC
10 năm
Mình ko thích thương hiệu Acer này. Nếu mà thích thì đã mua Acer lâu rùi vì cấu hình mạnh, giá lại rẻ 😁
đúng là mỗi người mỗi ý nhỉ các bác nhỉ. Riêng ca nhân tôi được diễm phúc được thử vài dòng máy kể cả cao cấp lẫn trung cấp, nhưng khi khai thác chiếc máy, tôi chỉ thấy nếu máy có cấu hình tốt và ổn định, cộng thêm giá cả chấp nhận được đối với nhiều người thì là quá tốt rồi, hình thức thì chỉ trừ những loại nào quá thô thì ko nói tới làm gì, còn lại cũng thấy được đấy chứ. Như trước đây Acer 5685 tôi dùng (làm đồ họa tương đối nhiều), option thêm ram và ổ cứng lớn, chạy vẫn ngọt ngào, hay Nec versa 5500 bà xã làm việc và cho mấy đứa nhỏ chơi game loạn lên vẫn chẳng sao, thậm chí còn up lên win7 chạy quá good, giờ thì Sony vaio Z56GG cũng good luôn. Nói vậy các bác đừng nghĩ em khoe mà thực ra chỉ muốn nói rằng với chiếc máy thì quan tâm nhất là cấu hình, độ dung hòa phần cứng, cùng với giá cả là tiêu chí đầu tiên để dùng máy. Đây cũng là ý kiến cá nhân mà thôi, các bác đừng chửi nhé, thanks.
Bác nói quá chuẩn, rất hợp với ý e, mặc dù máy mạnh + đẹp + sang trọng thì vẫn thích hơn nhưng để đánh giá 1 chiếc máy thì đúng chính xác là như bác nói.
Vì thế mà PCW rating table của nó vẫn luôn có những dòng máy acer hay asus.... ngon, bổ, giá hợp lý.
E đang chờ dòng timelineX ra mắt và suy nghĩ đến việc thay thế cho con macbook :-s.
Đến bây giờ thì Acer X1830T này ó hàng chưa nhỉ sao mình tìm hoài mà không thấy, có ai bik ở đâu bán không chỉ dùm với nha. 0909603986 Thanks
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019