Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Acer xác nhận sẽ bán Iconia Tab A110 vào ngày 30/10 tại Mỹ và Canada, giá 229,99 USD

Blaze1st
18/10/2012 18:51Phản hồi: 82
Acer xác nhận sẽ bán Iconia Tab A110 vào ngày 30/10 tại Mỹ và Canada, giá 229,99 USD
Screen Shot 2012-10-19 at 1.47.06 AM.png

Lần đầu xuất hiện tại Computex 2012, và được giới thiệu vào tháng 9, tuy nhiên cho đến ngày hôm nay Acer mới chính thức công bố giá cũng như ngày bán chiếc tablet giá rẻ Iconia Tab A110 tại thị trường Mỹ và Canada. Theo đó, máy tính bảng của Acer sẽ có giá 229,99 USD (gần 4,8 triệu VNĐ), và sẽ được bán ra vào ngày 30/10 năm nay. Với mức giá như trên cùng với việc sở hữu bộ vi xử lí lõi tứ Tegra 3, Iconia Tab A110 là một trong những sản phẩm đầu tiên của chương trình bán máy tính bảng giá rẻ có tên là Kai do nVidia phát hành.
Một vài thông số phần cứng của Acer Iconia Tab A110
  • Màn hình: 7" độ phân giải 1024 x 600
  • CPU: NVIDIA Tegra 3, bốn nhân, xung nhịp 1,2GHz
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Hỗ trợ thêm thẻ microSD
  • Có máy ảnh phụ phía trước độ phân giải 2 megapixel
  • Thời gian chờ: 240 giờ
  • Thời gian phát video liên tục: 7,5 giờ
  • Pin: 12,65W, dung lượng 3420mAh
  • Có cổng microUSB và microHDMI
  • Hỗ trợ GPSGLONASS
  • Trọng lượng: 390g
  • Hệ điều hành: Android 4.1 - Jelly Bean.

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SP của Acer luôn có chất lượng, cấu hình vừa phải, mức giá hợp lý!
@xinbattn chỉ trách 3 thằng bạn ko đen vì quá đen 😆
@thangbantk tớ là tớ rất thích acer đấy!!!! 😁:D:D
dùng máy tính với tab của acer thấy rất yên tâm chất lượng tốt , độ bền cao , giá cả hợp lý , cấu hình ngon phù hợp với sv nghèo như mình.
nói tóm lại là ngon thật đấy không tin thì cứ thử dùng đi là biết à :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
@hocsinhyeukem có quảng cáo dùm acer ko,nhớ hồi lâu được bạn tặng cái acer liquid đem đập nước đá mà nước đá nát nó cũng nát theo,hok ưa

Tears of Winter
Nhìn cũng đc đấy
Độ phân giải kém, máy nặng, thương hiệu rẻ tiền, thiết kế tạm được, và giá cao
@khanhnguyenst ko biết có thù oán j ko mà bác chém ghê vay 😕
nHư này là tốt rồi thích nhất là nó có các cổng kết nối tiện dụng
Cứ giá đầu 2xx $ là ổn rồi...Xem ra các MTB Android trong phân khúc này đều khá thành công!
Giá cũng tạm được.
Tablet Acer ko nên mua. Dùng qua laptop và tablet Acer rồi: hơi thất vọng (nói thất vọng thì dìm hàng quá).Con này na ná Galaxy Note.
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
giá tốt nhỉ
hazz sao cứ đú theo tablet thế nhỉ
khó mà cạnh tranh với apple, sam, mrs, nexus
thử đặt mình vào vị trí của người khác nhé, chi tiêu của bạn có giới hạng, bạn có liều mua một tablet ntn không? hay mua những tablet có "tên" kia;)
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước latop của acer thì củ chuối kinh khủng, không biết giờ có cải thiện được k
tiephien2
TÍCH CỰC
11 năm
giá này sao cạnh tranh dc với n7, gần như thua về mọi mặt
haiduong87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có tùy chọn 3G...
ve vn gia k duoi 6trieu. uoc j vn dug dah thue wa cao. de dc nhap nhjeu hag.
chỉ một từ NGON
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Thật khó cho Acer, luôn có các sp cấu hình tốt ở các mảng mobile, table, laptop ,nhưng ko thể làm mọi người nhớ tên ...
@dhhpvnn Mình không tìm thấy thông tin Acer và Asus là một như bạn nói, bạn có thể cho mình xem link nguồn được không?
@dhhpvnn Không phải Acer và Asus là 1 đâu mà là 4 người sáng lập Asus trước đó đều làm tại Acer hết
Thấy nhiều bạn chê Acer nhiều quá không biết có phải do mình hên hay không.
Nhưng mình sau thời gian mình thấy thế này:
  • Đồ điện tử tất cả các hãng đều có có tỉ lệ hư hỏng nhất định quan trọng là nhiều hay ít mà thôi.
  • Điều kiện và môi trường sử dụng, thói quen sử dụng cũng ảnh hưởng đến chất lượng thiết bị.
  • Mình thử và theo dõi qua nhiều laptop của nhiều nhãn hiệu (Acer, HP, Del, Sony,Toshiba....) thì thấy Acer sử dụng cũng rất tốt, tỉ lệ hư hỏng (lỗi) thấp từ bằng đến thấp hơn các nhãn hiệu khác, cấu hình vừa phải, giá hợp túi tiền, mẫu mã đẹp, tuy rằng bộ vỏ máy không cứng cáp bằng các nhãn hiệu khác.
Máy tính bảng Acer thì mình chưa sử dụng qua (Đã sử dụng Samsung Galaxy Tab 7", hiện đang sử dụng MTB Onda Vi30 của TQ).
Theo mình cấu hình và giá cả của Acer Iconia Tab A110 là hợp lý, nếu về VN giá khoảng này và chất lượng được như các laptop đã từng sản xuất thì mình rất hoan nghênh. Nếu có điều kiện mình sẽ sắm 1 cái.

Trên đây là vài ý kiến cá nhân (qua trãi nghiệm thực tế của mình) nếu có sai sót gì mong các bạn nhiệt tình chỉ giáo.

Ngô Nguyên Nhật (Cần Thơ)​
Mình thì rút kinh nghiệm rồi, cứ nhằm mấy con hàng của GG mà táng, chứ chơi mấy ông hãng thứ 3 lâu được nâng cấp quá
nhìn dáng đáng buồn
terran
TÍCH CỰC
11 năm
Vài điểm chưa cao cấp nhưng giá vậy là tốt rồi. Phân khúc giá rẻ mà các bác đòi hỏi nhiều gì. Cần phải phổ cập công nghệ đến cho người nghèo chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019