Activision và WB giao nhầm hàng loạt đĩa game

cuLong
14/11/2012 9:49Phản hồi: 60
Activision và WB giao nhầm hàng loạt đĩa game

Ngày 13/11 vừa qua có lẽ là một ngày rất "đáng nhớ" đối với rất nhiều game thủ trên toàn thế giới, bởi đây là ngày hãng Activision phát hành phần thứ 9 của loạt game trứ danh Call of Duty: Black Ops 2, một tựa game rất được mong chờ trong những ngày cuối năm 2012. Điều đáng nhớ ở đây là đáp lại sự háo hức đó, nhiều người lại không thể cài đặt trò chơi này trên máy tính của mình, bởi bộ đĩa trong tay họ được đóng gói nhầm từ CoD: Black Ops 2 thành Mass Effect 2.

Đó là phản hồi của nhiều game thủ được giao tựa game trên vào ngày 13/11 vừa qua, sự cẩu thả trong việc đóng gói và kiểm tra sản phẩm trước khi giao hàng của Activision đã làm thất vọng rất nhiều khách hàng của họ. Activision cho biết đang điều tra nguyên nhân của vụ việc kể trên, đồng thời gởi lời xin lỗi đến khách hàng và sẽ gởi lại cho họ những đĩa game mới, hoặc game thủ cũng có thể sử dụng số serial in trên bao bì đĩa để tải miễn phí game Black Ops 2 thông qua hệ thống phân phối trực tuyến Steam. Dù gì thì nhầm lẫn tai hại này của Activision cũng đã làm tốn nhiều thời gian và sự sốt ruột của rất nhiều game thủ nếu như họ không có internet đủ nhanh để tải game về từ Steam.

Chưa hết, trong những ngày qua sự cố giao nhầm đĩa game tương tự lại xảy ra với một tựa game nữa là Lego The Lord of the Rings: The Video Game (Lego LOTR) do Warner Bros. Interactive Entertainment phát hành. Nhiều game thủ khi mua trò chơi kể trên cho máy XBox 360 đã cho biết đĩa game mà họ nhận được chỉ là một phiên bản chơi thử (Demo) thay vì một phiên bản đầy đủ (Full). Hiện tại phía Warner Bros. Interactive Entertainment đã xác nhận sự cố nhầm đĩa Demo là có thật, tuy nhiên chỉ xảy ra đối với các đĩa game cho hệ máy XBox 360, nhưng họ vẫn chưa có phản hồi chính thức nào về vụ việc kể trên dù các nguồn tin riêng đều cho biết nhà phát hành đang chuẩn bị phương án khắc phục sự cố này cho khách hàng.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

=)) lâu rồi mới có vụ thú vị
THMaster
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao 1 thương hiệu có tiếng lại sai sót vậy nhỉ ???
atro027
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn mặt hai ông anh ngộ quá
Thế là ng đã đặt lại đc thêm cái đĩa nữa àh 😁
special-111
ĐẠI BÀNG
11 năm
thể loại yêu thích
caption trên fb khác cơ mà 😆
Anh sáu nhìn dễ thương, yêu, như con giá ý.😃
kiranote
ĐẠI BÀNG
11 năm
skidrow đã có ....., có cả bản deluxe nữa, kéo torrent về mà chiến thôi, mua đĩa làm gì cho tiền mất tật mang
Titalas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhoang_s0n bạn này chắc chỉ xài hàng BẢN QUYỀN thôi. ghê quá ;))
@darkprincexxx mình hiểu là vì điều kiện các bạn còn nghèo, chủ yêu là sv hs, nếu thế thì các bạn dùng trong im lặng đi, đừng có vừa dùng r vừa hô hào nữa, mình hỏi thật chứ các bạn éo thấy xấu hổ ti nào à, như kiểu vừa ăn cướp vừa la làng á.
@nguyenhoang_s0n Đúng là dân có tiền nói chuyện có khác good good
@nguyenhoang_s0n Để e nói cho bác nghe nhá....cái tụi xài mà éo thấy xấu hổ đang chiếm hơn 70% tổng số người dùng những phầm mềm kể cả game và nhạc nhẽo này nọ đấy. Tức là suy cho cùng bác đang chửi chắc cũng hơn cả tỉ người vì cái tội dùng đồ lậu và trong đó vô tình cũng có bác đấy. Nếu bác có tiền thì bác cứ dùng đừng tỏ vẻ cay cú với những người dùng lậu bởi vì điều đó biến bác thành một thằng ngốc chính hiệu ^^
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
phá đảo lâu rồi ấy chứ 😆
vui nhỉ.
kệ các vị muốn làm j thì làm.e chỉ đế chế thôi 😁
Mình thích game Crash Bandicoot Nitro Kart của Activision. 😃
hậu quả
COD mấy bản Black Ops do Treyarch làm nặng bỏ xừ. chơi nóng cả máy @_@
dinhbatai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc bé em ghét nhất cái cảm giác nhận được khi mà cài game mới mua từ CD-Rom vào máy mà không được lắm, ahhahaha em hiểu cảm giác mà bị giao nhầm DVD game thế này, thất vọng.:p
CoD chơi tính đồng đội ít, bản đồ cũng ko rộng. h chỉ mê Battlefield 3 thui ^^ lâu lâu đổi gió MoH Warfighter tí
@Maplestory2705 thế bác biết vì sao dòng CoD lại nổi hơn so với dòng battlefield hơn ko
@Maplestory2705 CoD mà bản đồ ko rộng chơi modern warfare vs cod black ops 2 đi bạn,chưa chơi đừng chém
ngtamabc
TÍCH CỰC
11 năm
hài nhỉ. Cug may là không phảj "hàng nóng". Hehe
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
nhiều bác nói hay lắm, gì cũng đổ tại dùng bản lậu nên cho vào black list, chắc gì các bác đã dùng, bên nó 50$ 1 game thì nhin ăn sáng cũng đủ, bên mình thì nhịn ăn luôn nửa tháng đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019