Adapter của Amped Wireless giúp tăng tầm thu sóng Wi-Fi lên gấp 3 lần đã bán ra với giá 60$

Duy Luân
30/4/2013 16:24Phản hồi: 29
Adapter của Amped Wireless giúp tăng tầm thu sóng Wi-Fi lên gấp 3 lần đã bán ra với giá 60$

Tại triển lãm CES 2013, hãng Amped Wireless có mang đến trình diễn một loại adapter giúp tăng tầm thu sóng Wi-Fi lên gấp ba lần cho các máy tính Windows 8. Adapter này tên là TAN1 Wi-Fi, có hình dạng thanh giống như một cái loa dài và có thể gắn lên màn hình của máy tính nhờ một cái kẹp. Thiết bị sẽ kết nối với máy tính qua cổng USB 2.0 hoặc micro USB. Người dùng không cần cài đặt thêm phần mềm và có thể sử dụng ngay khi kết nối. Nó sở hữu những bộ khuếch đại với công suất 600mW để tăng phạm vi thu sóng Wi-Fi lên 3 lần nên TAN1 Wi-Fi sẽ giúp bạn có thể kết nối với dễ dàng hơn khi di chuyển giữa các phòng, hay thậm chí giúp người ta kết nối được với các mạng Wi-Fi đặt ở các tầng lầu khác nhau. Mãi đến hôm nay, sau 5 tháng ra mắt, nhà sản xuất mới công bố giá bán cho thiết bị này: 59,99$. Amped Wireless nói rằng thiết bị này hiện đã bán ra thị trường và bạn có thể đặt mua ở link nguồn nếu thích. bạn sẽ được tặng phần mềm Wi-Fi Analytics App để giúp phân tích và tối ưu hóa mạng không dây của mình.

Lưu ý: TAN1 Wi-Fi được thiết kế dành cho Windows 8 và Windows 8 Pro, không tương thích với Windows RT. Chưa rõ nó có dùng được với các bản Windows thế hệ trước hay không.

Nguồn: Amped Wireless
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt :p
Cái giá này thì mua thêm vài cái router lắp khắp nhà còn sử dụng được cho nhiều thiết bị hơn. 😁
nhutran0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài cái này nguy hiểm lắm 😁
hehe duoc >3 cai nay cau wifi nha hang xom thi` khoi che 😆)
ngon nhi
Sao kô Cho laptop luôn @@
hungpro123
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc phải mua 1 e quá
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai thích dùng wifi chùa mà chỗ sóng yếu thì đó là một giải pháp 😁
dùng router có tính năng repeater ngon hơn nhiều mà dùng chung tất cả thiết bị khác nữa. giá lại rẻ hơn.
mrdrg10
TÍCH CỰC
11 năm
@huydinhhd90 Cái này là thu, bạn nói là phát. Khác nhau rõ ràng.
@mrdrg10 bạn có hiểu về cái mình nói không? nếu hiểu sẽ ko thấy nó khác.
mrdrg10
TÍCH CỰC
11 năm
@huydinhhd90 Đến lúc không biết rõ lại nói lấp lửng để vùi đi, cứ nói ra mình nhầm thì ai bảo gì đâu? Này nhé: có phải lúc nào bạn cũng dùng repeater được không? Có phải lúc nào cũng là nhà bạn không mà lắp. Đủ rõ chưa.
@mrdrg10 Cái nào cũng có cái nhược điểm của nó bạn đang tổ lái vấn đề rồi đó vấn đề ở đây là bạn bảo thu và phát khác hẳn nhau,còn nếu cần cái thu xa thì dùng usb wifi cực nhỏ gọn mà ko thua kém cái kia mà giá thành rẻ hơn nhiều.
mrdrg10
TÍCH CỰC
11 năm
@huydinhhd90 Tổ lái gì bạn @@ Thu phát khác hẳn nhau vì ta không chủ động được nguồn phát thì phải thay đổi bộ thu, đó chính là lý do người ta bán cái này. Giả sử bạn đang ở nhà mà không bắt được wifi quá cafe cách bạn 1 nhà thì dùng usb wifi thế nào được, chả nhẽ mang sang cắm nhờ ông hàng xóm ở giữa. Nói chung ai có nhu cầu thì cần thôi, cãi vã làm gì cho mệt 😁
Thân.
😁 Chắc bác nhìn mỗi cái ảnh mà ko đọc :​
Kẹp vào màn hình Latop cũng đc nhé, cắm vào cổng USB ! ;)
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ hỗ trợ dành cho window 8 và Pro 😁 vậy win7 @+ xp + nt98 thì bỏ rơi à

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@SaoPhaiSo Bác k đọc bài mà cứ vào comment like a *** nhỉ ? :D
mạnh dữ ta
chán nhỉ koo có cho smartphone lun
@locbattanhuong vẫn dùng được cho smartphone nha, kết nối qua cổng micro USB, điều em thắc mắc là có tốn nhiều pin ko ??
@Cao Nam Hưng Bạn chạy thử chưa mà biết vậy, nsx nói rõ là ko sd được cho win 8 rt, ios và android nhé

Sent from my LG-F160L
Lúc nào ngủ treo máy or ở chỗ mạng khoẻ r thì nên bỏ ra ... K thì dễ vô sinh lắm >"<
repeater sóng wifi . xa nguồn modem phát wifi quá thì nên dùng cái này khuếch đại sóng
Kiểu dáng này Buffalo sx từ lâu rồi, mà hơi hiếm hàng kiếm ko ra

Sent from my LG-F160L
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
Nó có pin riêng ko đây ? Nếu không có thì chết pin con tablet 😕

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
thay vì làm cái anten cho máy tốt hơn thì bắt người ta bỏ ra 100$ mua cái anten gắn ngoài!
thiểu năng con mịa rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019