Add-on "Save Image as Jpeg" giúp bạn tải được ảnh Jpeg về từ Chrome mà không bị gặp định dạng WebP
sGear
3 nămBình luận: 50
Add-on "Save Image as Jpeg" giúp bạn tải được ảnh Jpeg về từ Chrome mà không bị gặp định dạng WebP
Các bạn xài trình duyệt web Chrome có thường hay bị tình trạng khi save ảnh trên mạng (đặc biệt là ảnh từ trang Tinhte.vn) về sẽ gặp định dạng đuôi WebP không xem được trên các trình xem ảnh phổ thông hiện có. WebP thật ra là một định dạng file ảnh do chính google phát triển với dung lượng nhỏ gọn để có thể họ có thể lưu trữ và truy xuất trên nền trình duyệt Chrome được nhẹ nhàng và tiện lợi hơn. Các bạn sẽ chỉ gặp định dạng WebP khi tải ảnh từ Chrome chứ ở trên các trình duyệt khác thì vẫn là định dạng ảnh như thông thường.

Để xử lý được phiền toái nhỏ này thì các bạn có thể tải Add-on Save image as Jpeg (bấm vào link để tải) về và cài đặt trên trình duyệt Chrome. Sau khi cài đặt xong thì khi nào cần save ảnh chúng ta chỉ việc bấm chuột phải vào bức ảnh sẽ thấy thêm tuỳ chọn "Save image as Jpeg", bấm vào, chọn nơi lưu trữ và OK là xong.

Rất nhanh và đơn giản! Ngoài ra nếu bạn muốn lưu ra định dạng PNG thì cũng có thể vào đây Save Image as PNG để tải về sử dụng theo cách tương tự như trên!

*** Tuy nhiên, các bạn cũng cần lưu ý một điều rất quan trọng khi dùng lại hình của người khác thì phải xin phép và trích nguồn nhé, tôn trọng tác quyền là tôn trọng chính mình :p
anh chưa từng tặp ái sự cố này?
có ai gặp sự cố này khôn?
Hải Laz
TÍCH CỰC
3 năm
@vanhitman chỉ bị ở chrome thôi bạn ơi. safari thì không sao
@cuhiep Đọc mấy chữ này mà hiểu được tôi chết liền
Fivelions
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Có em nhé, đợt save hình offline galaxy S8 ở NT bị y chang.
unlimited
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Em có gặp, trưởng Tinh Tế bảo mật cơ.
e gặp nhưng không quan tâm lắm, vì chủ yếu dùng safari,
a thử bật chrome rồi mở web xem, lưu hình thì chỉ thấy định dạng webP thôi chứ không lưu jpeg hoặc gif được đâu
Tải ảnh ở tinhte cũng bị Webp 😁
Cùng 1 trình duyệt mà tải hình từ tinhte ra webp còn từ trang khác ví dụ vnexpress tuoitre thì ra jpeg
Xưa h ra đuôi webp chỉ có mỗi mình tinhte, đang suy nghĩ là có phải do tinhte code ko cho chôm ảnh hay ko 😃
Selection_187.png Selection_188.png Selection_190.png
bahien69
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuannguyenpkc Mình cũng bị giống như bạn
tamnam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã add, đang thử, và nhìn e kia xinh gái quá, 😁
lên tinhte.vn toàn bị cái này, lên mấy web khác hình như không gặp trường hợp này
shensai_1
TÍCH CỰC
3 năm
Ảnh mẫu nhìn bị thu hút quá @@
😃 mình cũng chưa từng bị
sự thật không thể chối cãi là mẫu quá đẹp, tôi đang nghiêm túc đấy

mod ơi cho mình xinh ảnh gốc được không vậy?
Ngọc Ben
ĐẠI BÀNG
3 năm
kaichuan
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngọc Ben Trong tab mới save image as cũng bị webp.
hain2128
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước mình cũng tải về 1 hình và cũng dính webp. Ban đầu thì cũng bối rối sau mở ứng dụng 7zip coi tiện thể đổi lại đuôi file là được với lại ứng dụng lày có thể xem file không có đuôi mở rộng luôn .
o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy đâu cần phải vậy ta, lưu đuôi file .jpg là chrome nó cũng save về là .jpg mà

@o0lotus0o Bạn thử đổi jpeg như vậy đi rồi save về xong mở lên coi có đc hong nha 😁
o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuannguyenpkc Ồ sr mình mới thử lại do máy mình dùng cái trình xem ảnh "Honeyview: Ultrafast Image Viewer" nên xem được hết. Nên mình chỉ cần khi save trong phần tên file để thêm .jpg vào rồi save thôi. Xem được hết 😃 https://www.bandisoft.com/honeyview/

Honeyview · Free Image Viewer · Download & Features

Honeyview official page
bandisoft.com

Windows Photo Viewer thì ko xem đc theo cách save .jpg, quá lởm :D

Acuteboy
TÍCH CỰC
3 năm
Save image as thì bị
open in new tab thì vẫn dc mà ta
@Acuteboy Đâu có được. Tab mới vẫn webp
thanhpx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa gặp bao giờ.
huybie
ĐẠI BÀNG
3 năm
may quá.. mình đang dùng Opera.. 😆))
cảm thấy ngốn ít RAM hơn Chrome nên chuyển qua được mấy tháng nay..
seeseo69
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chỉ cần phóng lên, rồi kiểm tra là lấy thôi. Cài chi cho phiền vậy???
Mẫu ngon hết sãy ước gì đc ...
afrendly
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cài thêm WebP Codec for Windows là xem ảnh webp bình thường mà. Cần gì cài add-on
Link
Code:
http://techdows.com/2011/04/viewing-webp-images-on-windows.html
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019