Adobe công bố doanh thu kỷ lục 5,8 tỷ USD nhờ Creative Cloud

Gia Tường
19/12/2016 22:3Phản hồi: 64
Adobe công bố doanh thu kỷ lục 5,8 tỷ USD nhờ Creative Cloud
Adobe cho biết công ty đã đạt doanh thu kỷ lục trong năm 2016 với tổng số tiền lên dến 5,8 tỷ USD, tăng 22% so với năm 2015. Đây là thành quả từ việc chuyển sang kinh doanh bộ ứng dụng Creative Cloud theo dạng "thuê bao" $9/tháng, $49/tháng và nhiều hạng mục khác. Mô hình này giúp Adobe hạn chế được số tiền thất thoát vì nạn bẻ khoá, xài lậu, đồng thời tạo tâm lý thoải mái hơn cho khách hàng

Đây là biểu đồ thể hiện giá cổ phiếu của Adobe khi họ công bố Creatibe Cloud vào tháng 10/2011 và khi họ công bố ngừng bán ra bộ Adobe Creative Suite.

Adobe Creative Cloud - Tinhte.vn.png
Bảng giá Creative Cloud của Adobe hiện nay​

Không thể phủ nhận rằng Adobe đang thống trị trong hệ thống phần mềm xử lý đa phương tiên với bộ Creative Cloud, bao gồm Photoshop, Lightrooom cho các nhiếp ảnh gia, Adobe Premiere Pro, After Effects cho các nhà làm phim, hay Adobe Illustrator, InDesign cho các nhà thiết kế/in ấn,.... Họ cung cấp một giải pháp toàn diện, từ nguyên liệu (adobe stock) đến phương tiện để bạn tạo ra thành phẩm cuối cùng.

So với các đối thủ khác, từng phần mềm của Adobe có những ưu điểm và những hạn chế riêng, nhưng trong tổng thể một hệ sinh thái phần mềm có thể tương tác, hỗ trợ qua lại thì cá nhân mình đánh giá Adobe Creatibe Cloud rất cao.

Mình sẽ yêu Adobe hơn nếu họ cho phép người dùng Việt Nam mua các gói thuê bao tháng chính chủ, khỏi phải tìm cách bẻ khoá hay chật vật dùng mẹo để dùng như hiện nay.

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đại diện của hãng có đọc được câu này, xin vui lòng cho người Việt Nam sống tại Việt Nam mua Adobe CC bằng thẻ Việt Nam đi, nha!
@thienvk đúng ai nói VN ko có nhưng chủ yếu là tự nhập chứ hãng nó ko phân phối chính thức như mấy con máy kia, còn bạn thấy ngày xưa mua win, office đắt và khó thế nào h đầy rẫy ra đó, giá cả cx hợp lý vs dân VN rồi, tất cả là nhờ công nghệ thông tin phát triển cũng như phổ cập tin học trên toàn thế giới, và vì xuất phát từ việc dân VN chưa phát triển cũng như hệ thống thanh toán chưa đồng bộ đc nên ms có mức giá mềm hơn, m ko ủng hộ cr*ck nhưng giá phải vừa phải và dễ mua, chứ như phần mềm Adobe giá Mỹ mang ra so vs Việt Nam thì đương nhiên là đắt rồi 😃 và thậm chí có tiền còn ko mua được như mod kia kìa và sự thực là pro CC 2017 ra chưa đầy vài 3 ngày đã có thuốc (ko phải từ VN) cũng đã đủ hiểu, có cầu thì ắt có cung ko ai tự dưng đi nghĩ ra cả, để thấy là thế giới ngta cx xài chùa ko phải mỗi VN, đừng đổ lỗi do dân Việt Nam dùng cr*ck mà nó ko thể thanh toán từ VN, cứ Adobe mà về VN phát như Microsoft thì b cx ko cần phải lo 😃 bây h tất cả ko trách đc ai hết, chỉ tại nước mình ko phát triển đc như người ta, ko phải trung tâm kinh tế lớn 😃 đồ adobe đắt gấp đôi gấp 3 win, bán ở nước nghèo ai mua, hay mấy con workstation cả chục trăm củ, thu nhập thấp, ko nhiều người có nhu cầu hãng nó nhọc công phân phối làm j, như rạp chiếu phim ngta toàn đặt ở các trung tâm, tp lớn để hút người xem, chứ đặt ở mấy vùng thị trấn, tp nhỏ lẻ, ăn còn chưa xong, ai mà thèm vào xem, lúc đó b quy kết là do dân nơi khác xem lậu nên ko đặt à 😁 dù m ko phủ nhận là xem lậu vẫn rất nhiều nhưng cái nào ra cái đó, như m trước ở nhà toàn xem phim lậu, ra HN cứ phim m thích chiếu rạp thì mua vé xem luôn ko thèm xem onl nữa 😃
@The Purge Đến ngay như ở US muốn đặt 1 cấu hình Workstation hay Server theo ý mình cũng phải mất vài ngày đến hơn tuần chứ nói gì là ở Việt Nam.

Còn về các sản phẩm của Adobe này, tất cả những thằng nó đầu tư mua bản quyền nó đều có 1 công việc làm ra tiền để trang trải cho việc đó, chứ chả có thằng nào mua 1 bản Photoshop hay IS về để làm không công cả. Còn những đối tượng thích thu tiền về mà không bỏ tiền ra thì chịu rồi.
@thienvk thì m nói đó là hãng nó nhìn mặt bằng chung, làm tn để thu lợi nhuận cao nhất chứ ko quan tâm nhỏ lẻ làm j, nên khi nói vấn đề phải xét tổng thể, MS nó thấy thị trường VN đang phát triển, số người cần ngày 1 tăng thì tất nhiên là triển thôi, còn vs Adobe thì không phải là thị trường như vậy, và m chỉ nói b nói do cr*ck là quy chụp thôi, có thể nhưng ko phải tất cả và cx ko phải lý do chính 😃
@The Purge Bá đạo thặc, một đoạn dài thế chả có nổi một dấu chấm =))
Thật sự nếu một năm dùng 4 lần (ứng với 4 lần đi chơi) thì cũng ko bít làm sao ngoài việc phải xài hàng lụi...
@officialnguyen Thế thì dùng ứng dụng khác thôi :rolleyes:
@finalmagic Đúng là đang dần chuyển sang dùng Snapseed, dù màn hình điện thoại nịnh mắt quá thể...

Chỉ tiếc mấy cái presets và cái màn hình máy tính để bàn bự xự nự nhìn cho dễ.
@officialnguyen Trên pc hay mac cũng có nhiều phần mềm thay thế mà 😁
@finalmagic Thích kho presets mình có sẵn trong lightroom. đã thử xài aperture hay phần mềm gì đó number 1 trên App Store của Mac, nhưng ko thấy dễ chịu lắm.

Ngoài ra, snapseed rất dễ xài, thao tác thuận tiện, trực quan, có nhiều hiệu ứng. Thế nên nó là sự thay thế khả dĩ cho Lightroom.

Tất nhiên mình ko ủng hộ xài phần mềm lậu. Chỉ ước ao Lightroom gói giá cả hợp lý hơn thôi :D
Giá mua đứt ngày xưa photoshop cũng tầm 50-60triệu Vnđ! :v
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
Đang hỗ trợ Adobe gói Photography
firemanvn114
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ruacon208 Bác mua bằng cách nào vậy bác? Mình chọn mua thì báo là không hỗ trợ quốc gia hiện tại. Nếu được xin chỉ mình cách mua với. Cám ơn bác.
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
@firemanvn114 Mình hay xài VPN. Mình có tạo Paypal mỹ nữa, rồi bạn bè chuyển tiền vào đó là mua đc bạn.
Chứ nếu để bình thường nó ko support cho mua ở VN.
PTS để edit ảnh, Sketch để làm UI thì đúng là perfect.
khaisq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@firemanvn114 Creative Cloud hiện đang không bán cho thị trường VN. Nên bạn muốn mua thì trước tiên phải tạo 1 account adobe với lựa chọn quốc gia là US. Sau đó lên các trang bán code redeem như Amazon, BHPhoto.... mua, mua gói Prepaid (nhớ chọn là Download card) khi mua chỉ cần khai địa chỉ nào đó bên US là được. Code redeem sẽ có ngay khi thanh toán thành công, và sẽ có hướng dẫn để active.
Kẻ ăn không hết, người lần…
biết là bẻ khóa là không đúng, nhưng lâu lắm mới động tới pts 1 lần thì thôi bẻ khóa mà xài vậy
mrduck148
TÍCH CỰC
7 năm
..... 0 đồng 😁
tdcn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi cần cái gì VN cũng không có, muốn sài đàng hoàng cũng chả được. Đúng là làm người tốt ở cái thế giới này khó thật😕
em cũng muốn mua nhưng adobe k bán cho nên e đành sài chùa
làm ng tốt đâu phải chuyễn dễ
lengank28
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở việt nam ta cái gì chính phủ cũng yêu cầu theo chuẩn quốc tế, chỉ có lương là ko theo chuẩn quốc tế nên tôi vẫn xài hàng lụi thôi, dù tôi ko mún vậy !
VN thiệt thòi nhiều quá, muốn mua mà cũng không được, từ phần cứng cho đến phần mềm. Haizzz.
Tất cả chỉ là ngụy biện cho việc dùng phần mềm lậu - tâm sự của 1 thằng suốt này đi tìm ..... pts và LR cho hay 😆.
ngiamom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hướng dẫn cách mua:
-Bấm mua bị từ chối do acc từ Vietnam
B1: Lập 1 email mới (tên nào khó nhớ xíu, làm xong bỏ luôn khỏi lăn tăn)
B2: Log in acc adobe, thay email của mình bằng email clone vừa tạo
B3: Log out ra, lúc này email của mình không còn dính vào acc adobe nữa
B4: Tạo acc adobe mới bằng email yêu thích của mình, chọn quốc gia là Mỹ
B5: Mua hàng bình thường 😁

P/s: Mình làm như vậy tới tận bước thanh toán và kiểm tra thông tin trước khi mua chứ ko bấm mua :D chỉ mày mò cho biết hoy haha
@ngiamom Như vậy đơn giản là khai acc Adobe tại vùng Mẽo là được rồi
ngiamom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Hưng Phạm nhưng adobe không cho đổi region của acc bạn à, lỡ tạo là dính luôn
@ngiamom Acc Adobe thì tạo mấy hồi bác nhở, nhớ để dùng cái đám mây là chính, mail thì cũng cần trong trường hợp quên pass acc Adobe
Dùng ngon vậy bỏ tiền ra mua cũng đáng mà!!!
ở VN thì các bạn nên đăng ký 1 thẻ Paypal qua thẻ cc VN,
Sau đó với các dịch vụ ko cho CC VN thì mình dùng Paypal là ok, khổ tí vậy 😔

https://.........../lgkbyh;1.png https://.........../hvnztl;1.png
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy bác lấy 1 mail đk thôi, thêm mấy dấu chấm vô đk tẹt ga :3
Ko thì xài hotmail đăng ký bằng mail alias :v
Tại ko bán nên em mới nhây vậy :v
win, office thì có thể bản quyền, 365 mua gói 5 người, mỗi người hơn 20k mỗi tháng ko thành vấn đề, win thì theo tình hình như bây h là có thể đc nâng cấp miễn phí từ ver cũ nên cũng ko lo, còn mấy thể loại Adobe 1 phần mềm mua đứt hoàn toàn đắt còn hơn cả một con lap cao cấp, cái này thì đúng là ko có tiền thật, trong khi nhu cầu vẫn phải dùng thì đành ấy ấy chứ sao 😃
rungvang
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn tải lậu như điên mà, có hạn chế gì đâu, bản mới vừa ra 1-2 ngày đã có thuốc
Hiện tại ở Vn chỉ mua thông qua đối tác của họ và giá cả ở Vn cũng khác so với thế giới, thường giá web chỉ áp dụng cho Mỹ, còn ở Vn cao hơn.
Các bạn có thể tham khảo tại www.adobecloud.com.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019