Adobe Photoshop có giá bao nhiêu ở thời điểm hiện tại?
Rất hay và hữu ích!/9 người
Nhà Của Cáo
một thángBình luận: 175
Adobe Photoshop có giá bao nhiêu ở thời điểm hiện tại?
Photoshop là phần mềm chỉnh sửa ảnh chuyên dụng cho các nhu cầu chuyên nghiệp và dịch vụ, và mình thấy phần mềm này thường sẽ bị phá khoá và sử dụng theo kiểu không trả phí.

Nhưng ở thời điểm hiện tại, khi mà các tính năng mới và thông minh được Adobe cập nhật cực kì thường xuyên và nó phục vụ cho chúng ta cực kì hiệu quả; bên cạnh đó là giá của các gói dịch vụ cho Photoshop đã dần rẻ hơn trước, thì việc mua để phục vụ cho công việc là điều mình cho là cần thiết.

Ngày xưa ở các đời Photoshop cũ và trước năm 2013, thì bạn có thể mua 1 lần và dùng mãi mãi, còn bây giờ thì bạn chỉ có thể mua dạng thuê bao theo tháng hoặc năm. Mình sẽ cập nhật một số cách để mua và các gói mà có chứa Photoshop trong đó, trên các nền tảng và nên mua gói nào lợi nhất cho anh em.

Bạn có thể mua Photoshop riêng lẻ hoặc theo gói nhiều phần mềm từ Adobe, và hiện tại có các gói như sau:

Quảng cáo

All app

Screen Shot 2022-05-17 at 16.53.15.jpg
All app là gói sử dụng tất cả các phần mềm của Adobe, từ Photoshop, Lightroom, đến Premiere, hơn 20 phần mềm và tiện ích … trên mọi nền tảng.

Giá của gói all app là $52.99/tháng (tầm 1.235.000VNĐ) nhưng ngay tại thời điển hiện tại đang có chương trình giảm giá 25% còn $39.99/tháng (tầm 935.000VNĐ), bắt đầu từ 13/05 đến 26/05/2022.

Ngoài được sử dụng các phần mềm thì bạn còn có thêm dịch vụ lưu trữ đám mây với dung lượng 100GB.

Nhưng thực tế giá $52.99/tháng chỉ app dụng khi bạn thanh toán mỗi năm 1 lần, hoặc đăng ký 1 năm nhưng thanh toán hằng tháng vẫn được, chi phí cho 1 lần thanh toán sẽ là $635.88 (giá đang giảm là $478.88). Còn chỉ mua 1 tháng rồi thôi thì giá sẽ tận $79.49 (tầm 1.855.000VNĐ) và không được giảm giá.

Có một điều cần đặc biệt lưu ý đó là gói này và nhiều gói khác của Adobe thì chỉ cho sử dụng tối đa 2 máy PC mà thôi, còn đối với các thiết bị nền tảng di động thì bao nhiêu tuỳ thích.

Quảng cáo

Ưu điểm của gói này là dùng được toàn bộ dịch vụ với giá ưu đãi nhất và thường xuyên có khuyến mãi, giảm giá.

Nhược điểm là có quá nhiều dịch vụ không dùng đến nếu bạn chỉ cần sử dụng Photoshop thôi, hoặc chí ít là thêm Lightroom cũng còn dư quá nhiều.

Gói này đặc biệt phù hợp với anh em vừa có dùng Photoshop, Lightroom vừa có dựng phim bằng Premiere Pro là đẹp, tối ưu về giá và dùng rất thoải mái các dịch vụ đi kèm khác nữa.

Photoshop đơn lẻ

Photoshop riêng lẻ có giá $20.99/tháng (tầm 490.000VNĐ) và bạn sẽ có được: sử dụng phần mềm Photoshop trên desktop và iPad, 100gb bộ nhớ dữ liệu đám mây, Adobe Fresco, Adobe Portfolio, Adobe Fonts, Adobe Express, Premiere Rush và Photoshop Express trên nền tảng di động.

Quảng cáo

Tương tự như gói All app thì giá $20.99/tháng áp dụng cho gói đăng ký hằng năm, bạn có thể trả 1 lần nguyên năm hoặc trừ tiền hằng tháng. Chi phí thanh toán một lần nguyên năm sẽ là $239.88/năm.

Còn nếu mua đơn lẻ một tháng thì giá sẽ là $31.49/tháng (tầm 735.000VNĐ), giá này thì mình nghĩ không nên chọn, gần gấp rưỡi. Bạn có thể đăng ký nguyên năm trả theo tháng, không dùng nữa thì huỷ gói, cũng không mất gì.

Mình khuyên không nên mua gói này, ngoài việc dùng được Photoshop và có 100GB dữ liệu đám mây ra thì mình thấy không có nhiều lợi ích. Đây giống như một gói để Adobe bán hàng và có cái để upsale mà thôi.

Gói Photography 20GB và 1TB

Gói Photography sẽ bao gồm: Lightroom, Lightroom Classic, Photoshop (PC và iPad), 20GB hoặc 1TB dung lượng dữ liệu đám mây, Adobe Portfolio và Adobe Fonts.

Gói này tập trung chủ yếu vào anh em chụp và edit ảnh mà thôi, nếu không dùng dữ liệu đám mây thì chọn gói 20GB, còn nếu anh em muốn làm việc đa nền tảng và đồng bộ tốt thì chọn 1TB.

Gía cho gói này sẽ là:
  • Đăng ký hằng năm 20GB dung lượng đám mây: $9.99 tầm 235.000VNĐ trả theo tháng và $119.88 tầm 2.800.000VNĐ trả một lần nguyên năm.
  • Đăng ký hằng năm 1TB dung lượng đám mây: $19.99 tầm 470.000VNĐ trả theo tháng và $239.88 tầm 5.590.000VNĐ trả một lần nguyên năm.
  • Không có lựa chọn mua 1 tháng.

Photography Plan cũng như 2 gói trên chỉ sử dụng được 2 máy PC, và các app trên nền tảng di động thì không giới hạn.

Chỉ mua Photoshop trên iPad

Nếu như bạn mua trên iPad và chỉ sử dụng Photoshop trên iPad thì giá sẽ là:
  • 229.000VNĐ/tháng và thanh toán hằng tháng.
  • 1.899.000VNĐ/năm, thánh toán 1 lần nguyên năm.

Chỉ sử dụng Photoshop cho iPad và không giới hạn số lượng máy truy cập và 100GB dung lượng dữ liệu đám mây. Theo mình thì không nên mua gói này, giá khá đắt so với các gói còn lại mà lợi ích thì không nhiều.

Nên mua gói nào, ai phù hợp?

Screen Shot 2022-05-17 at 17.01.22.jpg
Mình thường tư vấn 2 trường hợp như sau: người dùng chỉ làm việc với hình ảnh cần 2 phần mềm là Photoshop và cả Lightroom, thứ 2 là người làm việc với hình ảnh và video dựng phim bằng Premiere Pro.

Chỉ làm việc với hình ảnh

Đối với trường hợp 1 thì mình luôn khuyên là nên mua gói Photography Plan có 20GB hoặc 1TB tuỳ nhu cầu lưu trữ.

Gói này được 2 máy trên PC, còn iPad và thiết bị di động không giới hạn, mà mức giá chỉ có 2.800.000Đ/năm. Chưa kể là bạn có thể share với một bạn nào đó dùng chung bản PC, thì mỗi người chỉ có 1 triệu 4/năm. Hiện tại mình đang dùng gói này và cũng đang share với một bạn khác nữa, dùng được gần năm rồi, sắp phải gia hạn.

Có thể xem như đây là gói lựa chọn tốt nhất, giá hợp lý, có thể share, lợi ích nhiều hơn các gói còn lại.

Làm việc với hình ảnh và cả video

Screen Shot 2022-05-17 at 17.14.29.jpg
Đối tượng người dùng này thì mình thường khuyên mua gói All app, vì sẽ có luôn cả Premiere Pro để dựng phim. Phần nữa là gói này thường xuyên có các chương trình khuyến mãi, giảm giá hiện tại thì giá giảm còn $39.99 thì mình thấy khá ổn rồi.

Chưa kế nếu đã dựng phim bằng Premiere Pro thì không thể thiếu phần mềm After Effect được, mà nếu bạn mua từng phần mềm mỗi phần mềm có giá $20.99/tháng thì tổng số tiền phải trả là:
  • Gói Photography Plan (20GB) giá ~235.000VNĐ/tháng + Premiere giá 490.000VNĐ/tháng + After Effect 490.000VNĐ/tháng = 1.215.000VNĐ/tháng.
  • Còn nếu mua All app thì chỉ có $52.99 tức tầm 1.235.000VNĐ, hoặc đang giảm giá chỉ có $39.99 tức tầm 935.000VNĐ mà thôi, phải nói là lợi hơn rất nhiều.

Screen Shot 2022-05-17 at 17.01.22.jpg
Bên trên là giá của các gói mà anh em làm hình ảnh hoặc video có thể quan tâm, theo mình thì mức giá này đã quá ổn để anh em tiếp cận. Anh em có thể tìm người để share account và giá chỉ còn 50% mà thôi, khá tiện. Anh em đang làm việc gì và chọn gói nào hãy cùng chia sẻ với mình bên dưới nhé.
175 bình luận
Toàn dùng chùa 😆
@tyhn Tự hào hen
@tyhn Tự hào ghê
@tyhn Đến 1 lúc nào đó ông cũng sẽ mua thôi ;))
@phongvan.zoro Lúc nào bác?
không có làm nghề này
Giá này thì Designer VN có ăn cám ah, free mà xài thôi
@lilw lậu vẫn có recovery bác, thường là cài đặt 3p trước sự cố nếu chắc ăn thì bác set 1p backup 1 lần.
@boyngo1988 Gì thảm vậy, lương mình sau khi ra trường, chưa có kinh nghiệm vào đã được offer $700/tháng gross rồi (năm 2011), bạn bè mình chưa thấy designer nào làm dưới 20 củ hết.
@cryshop thì mừng cho bác thôi, chứ ko phải ai cũng trúng cty ngon vậy ... giờ e cũng chuyển hướng dần qua UX UI để nâng cao tay nghề với thu nhập đây, mà e giờ làm ở đà nẵng ko thể đòi hỏi lương cao như hồi ở SG được.
@boyngo1988 designer thì gắng mà cày freelance, chứ ăn rồi trông đợi vào lương văn phòng thì đói
Cười vô mặt
konica
ĐẠI BÀNG
một tháng
bạn hướng dẫn luôn cách mua ở vn đi bạn?
@konica Bạn lên trên web adobe lúc nó hỏi vùng chọn VN là nó hiện giá giảm đó bấm vào điền thẻ Visa vào thanh toán là xong cái giảm này nó cũng khuyến mãi hoài theo đợt à
Ảnh chụp Màn hình 2022-05-18 lúc 00.23.38.jpg
mua kiểu như chủ thớt thì trả tiền hơi bị đắt, h có nhiều chổ bán giá mềm hơn nhiều 😁
@tuanmaskhp ơ, lại tào lao nữa, đó là vấn đề của ông, không phải vấn đề của tui và mọi người ở đây, ông lên kể lể than khóc qq gì thế.
@conan1212 bó tay.
@conan1212 Ủa không biết đọc hay gì? Tôi có nói là ko biết đã bán chưa vì từ thời tôi mua là ko có bán và tôi chả quan tâm vì tôi mua trực tiếp từ trang chủ. Còn muốn biết giá nó rẻ hơn được bao nhiêu thì tự đi mà check rồi vào đây cmt tiếp chứ đừng nói kiểu chổ này rẻ chổ kia rẻ mà ko biết rẻ bao nhiêu mua chổ nào, hay đi mua key redeem của mấy thằng xài tiền bẩn đi rửa tiền?
Ông nào làm lương trên 50 củ dùng thì được. Chứ lương 10 củ thì dùng ..... thôi. Xin lỗi Adobe nghìn lần vì mình đã dùng chùa
@smoc123 nếu lương chỉ có 10tr và một vài lần mỗi tháng thì tốt hơn là sử dụng phần mềm miễn phí bạn ơi.

thu nhập đã không đủ trang trải, tần suất sử dụng cũng không phù hợp, vậy thì mặt mũi nào lại vin vào 2 điều này để xài lậu hả bạn?

còn không thì mình nghĩ bạn cứ lặng lẽ mà dùng, hoặc viện lý do khác đi bạn.
@Phi-Nhan Cảm ơn bạn! Chúc bạn cuối tuần vui vẻ
@Phi-Nhan Bác có phần mềm nào tương tự như PS mà miễn phí khum ạ !!
@Apple Love Paradise không, mình không có.
Sao mn không dùng GIMP :v free nhưng không thua kém quá nhiều Ps
@HuanBuster Thua xa bạn ơi. Nghiệp dư như mình thì ok, kiếm cơm nó khác
@HuanBuster thua rất rất nhiều bạn ơi với cái chính là ko quen nữa, kiếm cơm thì phải cái nào quen tay thì nó ra tiền mới nhanh chứ thời gian đâu đi mày mò tìm hiểu các thứ nữa, đến lúc mày mò xong thì có khi là mất cơ hội đủ mua bản quyền mấy lần rồi
@HuanBuster riêng plugin thì không có cái nào qua nổi pts
@anhminh1208 Chuyên nghiệp, làm ăn lớn phải vậy chứ!
@HuanBuster PTS dùng thích hơn nhiều, thao tác học mệt xíu nhưng khi quen rồi thì cực nhanh.
Còn các tính năng nâng cao thì càng không có gì để so sánh, PTS nó ở tầm khác rồi.
Paint thôi, chưa cần cao hơn thế.
Gimp, Inkscape, Krita thẳng tiến.
Mấy ông không chuyên photoshop nói người ta "sao không dùng phần mềm thay thế"
Photoshop nó rất khác biệt đấy ạ !
@thusinhngheo123123 Chuẩn. Ko phải tự nhiên mà nó nổi tiếng và có giá cao.
kemmet
ĐẠI BÀNG
một tháng
Mình mua trên mấy nhóm họ bán có 600k/năm full app theo tài khoản chính chủ luôn 😁
Dùng được liên tục 3,4 năm nay rồi
@tanduya3 Bác cho em xin ít info hoặc link trang bác bán đc không. Em đang quan tâm
@tvh1412 Inb mình nha. Fb.com/tanduy01
Nên dùng Affinity Photo, mình xài mấy năm nay rồi, có nhiều tính năng còn hơn PS, rẻ bèo mua 1 lần xài mãi mãi, Tương thích với plug-in PS luôn.
Hãy nói không với phần mềm subscription.
@artetavn Và nó đang được giảm giá 50%
Premiere Pro + After Effects + Media Encoder + Audition + Photoshop + Illustrator
Cty mua 😁
@Harry La quá đã
toanbk
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Harry La Bác làm cty nào thế, cho e apply vào với đc ko
ai làm nghề thì nên mua, còn mình 1 năm dùng 1-2 lần thì chả đi mua làm gì, dù mình bài trừ việc xài chùa, nhưng tình thế này thì thật là đành phải xài thuốc thôi
lilw
TÍCH CỰC
một tháng
@Nhà Của Cáo Mình nhu cầu cực đơn giản là dùng duy nhất LrC để chỉnh ảnh, đôi khi phục hồi hay làm mờ, che các đối tượng xung quanh. Và mình thường hay batch Auto Enhance cho toàn bộ ảnh trong LrC, vì mỗi lần edit hình để up web, mình thường làm vài trăm tấm, đôi khi lên 1k cũng có, cái chính là nó nhanh, sáng chụp, siêng thì chiều có ảnh trả rồi. Thì có app nào free mà tương tự LrC ko bạn ơi?
@Nhà Của Cáo quan tâm luôn, hiện mình đang sài thuốc. B giới thiệu mình phần mềm nào thay thế được không. Mình chỉ dùng chỉnh ảnh này nọ(cả năm dùng dc vài lần thôi)
@denis_tien quá ngon, sẽ có bài viết, theo dõi mình để hóng nhé.
@Nhà Của Cáo vâng, đợi bài của bạn.
Yêu quá
Đang cân nhắc, mà chỉ xài PTS với AI, lại không có combo nào. Mua gói riêng lẻ thì phí quá, vì nhu cầu xài không nhiều. Nếu có combo đó mà giá ngon như combo Lightroom với PS thì quất liền
@tbdat11 Mình có bán nè mà 1tr/năm. All app trừ Substance 3D. Sử dụng trên mail cá nhân, Login đc 2 máy tính. 1tb Adobe cloud
lilw
TÍCH CỰC
một tháng
@tanduya3 Mình mua gần full, có 600k/năm, cũng đầy đủ chức năng như cloud, login 2 máy..
@lilw Uhm. Tùy người bán nên giá khác nhau ak b. Ai mua đc rẻ hơn thì bán rẻ hơn, chất lượng thì chắc như nhau thôi.
@lilw cho mình xin tên chỗ bán với bác
lilw
TÍCH CỰC
một tháng
@Nguyễn Huỳnh Duy cũng muốn giới thiệu rộng rãi cho mọi người, mà sợ đạp đỗ chén cơm ngta, rồi ngta report banh xác thì tội nghiệp những người như tụi e mua giá rẻ bác ạ =))

Gợi ý bác lên FB hay Google tìm thử group này xem nhé, xem như trò chơi nhân phẩm 😁 "Nhóm Mua ADOBE 600k"
mua được trực tiếp từ vn ko b.
@tuanmaskhp Đc ak b
@tanduya3 chửi nó bao năm, cuối cùng cũng đợi được ngày này.
Mình cần 1 phần mềm giống PTS mà chỉ để chỉnh sửa ảnh nhẹ nhàng, sẵn sàng mua bản quyền nhưng trả 1 lần chứ trả theo tháng ntn lại hơi thừa thãi, có khi cả tháng còn không động đến.
@superboyvc Bạn thử qua Affinity Photo và Affinity Design nhé.
@1234hdpa Tks bạn, mình vừa mua, có vẻ dùng ổn 😁
Bộ affinity đã đáp ứng quá đủ cho nhu cầu của mình rồi nên đã chia tay với adobe.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019