Adobe Portfolio: tạo website cá nhân đẹp và dễ, giá từ 9,99$/tháng (dùng chung gói Creative Cloud)

TDNC
26/1/2016 4:36Phản hồi: 23
Adobe Portfolio: tạo website cá nhân đẹp và dễ, giá từ 9,99$/tháng (dùng chung gói Creative Cloud)
Adobe vừa giới thiệu thêm một dịch vụ mới: Portfolio. Đây là công cụ giúp bạn tạo ra các website cá nhân theo dạng Portfolio rất đẹp mà lại đơn giản, thiết kế website theo kiểu WYSIWYG, không đòi hỏi phải biết lập trình hay thiết kế, có sẵn nhiều mẫu layout để bạn chọn hoặc tự thiết kế từ A-Z, thích hợp cho những ai muốn có một website để trưng bày những mẫu đồ họa hay sản phẩm của mình với giá 9,99 USD/tháng. Thực ra giá tiền này là của gói Creative Cloud, nếu bạn đã đăng ký gói CC này thì có thể sử dụng Portfolio được ngay. Còn nếu đăng ký mới thì sẽ được sử dụng thêm Photoshop CC và Lightroom CC...

Các tính năng của Adobe Portfolio:
  • Dùng bộ font Typekit.
  • Thiết kế và chỉnh sửa website trực tiếp WYSIWYG.
  • Có tính năng Responsive tự động co giãn kích thước website cho phù hợp với kích thước màn hình thiết bị.
  • Có thể gán tên miền cá nhân vào website.
  • Tính năng thống kê (Analytics).
  • Hỗ trợ gắn mật khẩu cho những trang nội dung không muốn công khai.
  • Khóa tính năng nhấn chuột phải để bảo vệ hình ảnh không bị tải về máy người dùng.
Bạn có thể xem thử demo của các layout tại đây: https://www.myportfolio.com/layouts

adobe-portfolio-1.jpg adobe-portfolio-2.jpg adobe-portfolio-3.jpg adobe-portfolio-4.jpg adobe-portfolio-5.jpg adobe-portfolio-6.jpg
Theo Portfolio
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có vẻ hay hơn wordpress nhưng về độ custom chắc không bằng
@anh_pc Wordpress phù hợp với cả không chuyên lẫn chuyên nghiệp, độ custom thì thiên biến vạn hóa. Còn cái Portfolio này thì làm khoe thôi 😁
so với cái dịch vụ cho thuê web của BNC , bizweb...... chắc chắn service ko tốt bằng rồi
Rất là trẻ trung và nghệ thuật! Bookmark lại phát! 😃
plusvn
TÍCH CỰC
8 năm
vẫn F12 được thì ảnh tải về bình thường 😔
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@plusvn hoặc save as kiểu text tha hồ coppy
10$ 1 trang thì ngon mình dùng face cũng được 😁
Silv3r
ĐẠI BÀNG
8 năm
😔 vừa log thử check lại thì
@Silv3r Bác đăng kí bằng địa chỉ bất kì ở Mĩ, rồi dùng thẻ vn thanh toán đc mà, mình vẫn đang dùng như thế.
forus1983
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này ko có phần cho phép order mua bán hàng hoá nhỉ? Mình đang tính thuê web làm trang giới thiệu sp và bán hàng online luôn.
@forus1983 Haravan thẳng tiến, đỡ rách việc nếu không biết gì về Web, code...
Datlee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@forus1983 sản phẩm của bạn là gì thế 😁
Giá cao quá. Mấy trang web kia cũng đẹp ngất ngây giá có 20 usd năm. Server cũng mạnh
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
Trong lightroom có mà... úp hình vào rồi xuất ra web thôi. Xong có domain và hosting thì úp lên là chạy. Trong hình chèn thêm giá, số đt địa chỉ là bán hàng vô tư
longdesigz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang tính làm lại trang Gomsu.vn của em theo cách này
Sao các bác ko thử haravan nhỉ?
199k/tháng
Tự làm web với thể loại này nó khác nhau cái gì nhỉ?
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttt358 Cái này hình như là có sẵn các module . . .

Mình chỉ việc nhấp vào thay đổi nội dung . . .

Hoàn toàn không cần phải biết code hay gì hết đó bác . . .
Chính xác là chỉ có 5 mẫu thôi, sau khi đăng kí vào, thì mình sẽ thay đổi các mẫu mặc định sẵn để publish ra web riêng của mình.
Thằng adobe này siêu bựa. Bực nhất là muốn xài bản quyền với nó thì nó không cho (cc) bắt mua single lc thôi thì tiền éo đâu mà mua. Còn cái vụ không cho click chuột phải hả, cứ kéo thả là ra hết. Khó hơn thì FF chỏ vào element mà kéo. Chỉ ngán nhất vài trang web nó dùng thuật toán xé hình tan nát ra thôi ;))
@Dominic.NP không mua được với địa chỉ VN, còn địa chỉ của Mĩ vẫn dùng được thẻ VN nhé. Mua single license qua dealer ở vn thì đúng là giá không thể chấp nhận được.
mình muốn làm trang web để mua bán bất động sản thì mình nên bắt đầu như thế nào các bác nhỉ?
Mình không biết gì về code cả. Các bác tư vấn giúp nhé!!
Thực sự là không đẹp lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019