ADSL mạng nào tốt nhất

ky_kisken
5/6/2009 14:38Phản hồi: 408
Tình hình là đã chuyển sang dùng VNPT. Lúc mới lắp tốc độ gói basic 300kb/s. Từ ngày đứt cáp đến giờ tụt xuống 200kb/s. Các mạng khác thế nào nhỉ........
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng mạng phụ thuộc vào địa điểm nữa bạn ah. Mình có 2 đứa bạn cũng xài SCTV, 1 đứa ở Q10, 1 đứa ở Q6, lúc mới lắp thì bên Q6 chạy nhanh hơn hẳn, tuy nhiên hiện tại thì nghe 2 thằng cùng than là cùi mía như nhau 😁
Mình xài VNPT, lúc đầu có vẻ chập chờn, nhưng sau 1 tg xài hiện bây giờ khá ổn định, down điếc khá tốt.
Mình đang dùng VNPT dùng cũng ko đến nỗi nào. Chưa xài Viettel nên ko biết. Nghe các ACE đi trước thì thấy FPT làm ăn chán lắm tính cước thì "như đúng rồi". Vote*** cho VNPT.
thực tình, chẳng biết vote cho nhà cung cấp nào cả, chỉ có cảm giác "cam chịu" thôi. dịch vụ nào cũng thế, ban đầu còn tạm tạm, một thời gian thì "sinh tật", gọi điện lên tổng đài thì toàn gặp "giọng thỏ thẻ nhưng chẳng giải quyết được gì, mình có gào lên đòi gặp cấp trên cũng chẳng ăn thua" (nói theo cách của mấy người bạn là tụi con nít không à). Đi kiện ư? cám ơn bạn đã gia nhập "cuộc đua marathon thế kỷ". Cắt bỏ dịch vụ ư? Xin chào bạn đến với "chuỗi thủ tục rắc rối". v.v... tóm lại người dùng chẳng có tiếng nói gì cả, chỉ ráng vì không lẽ thiếu net, phải chăng các nhà cung cấp "nắm được điểm đó nên mọi việc như vậy".

nhà mình bây giờ một đống modem ADSL và cable modem của đủ hết, cứ như là các nhà cung cấp dịch vụ Internet của mình đi kinh doanh phần cứng thì đúng hơn.

nếu có vote ngược, mình sẽ bỏ phiếu cho SCTV!
ky_kisken
TÍCH CỰC
15 năm
SCTV thì không dám đụng rồi, đã dùng 1 lần nên biết, không thấy ai đề cập đến NetNam nhỉ.
Nhà mìnhttrênn KCN Tân Bình VNPT thường xuyên rớt, còn ở Gò Vấp thì không sao?
Vịt teo trên KCN Tân Bình cũng vậy, thường xuyên rớt.
Đang oánh bài online cầu mong nó đừng rớt
otzi
ĐẠI BÀNG
15 năm
ửa sao ko có FPT bác nhỉ....? đối với e VNPT là ok nhất. nhưng dạo này rớt mạng rất nhiều và khá lâu, có lần đợi cả ngày mới vào đc 😔
ky_kisken
TÍCH CỰC
15 năm
Mình đánh nhầm đó bạn FPT mà đánh nhầm là FBT
vietnamnet
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trước giờ vẫn dùng vnpt. Trước thì hơi kém nhưng dạo này thấy dùng tốt, ổn định. Gói family. Test thử server Hongkong nè.
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
Vote for VNPT --> mặt bằng giá đắt nhất hiện nay, tốc độ chậm nhất, khá ổn định!
@imilnt Vnpt ổn cái cục phân, dùng gói basic down về toàn 0.22 mps, trong khi cam kết là 2.4m, gọi 119 mười mấy lần ko thấy thằng cứt nào xuất hiện. Miẹ, dính quả độc quyền khó chịu vãi đái.
wlnteR
ĐẠI BÀNG
15 năm
vnpt chắc vô địch rồi 😃
dùng mấy thằng # thằng nào cũng có cái ko ổn
kun13333
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác nói thế nào chứ em dùng VNPT , down = IDM cứ 200KB/s . Mạng nhà em ổn định có mỗi 4h kém 15 là modem lại tự rs ........
mình dùng FPT gói 385k/tháng
dow cứ phè phè 400-500kb/s
nhìn chung là ok
Tedy186
TÍCH CỰC
14 năm
Em chẳng hiểu bác dùng thế nào mà nhanh thế nhà mình cũng giống gói nhà bác mà down thấy chậm quá chỉ được 250kb/s là cùng chỉ có down của mấy game của vtc thì còn được 300-400kb
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
vừa chia tay em viettel đăng ký luôn em vnpt nhưng mãi chẳng thấy đến lắp hay là dấu hiệu ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
ko thấy lắp, bác cứ gọi điện đến nơi đăng kí là lâu quá ko thấy lắp nên cũng ko có ý định lắp nữa muốn chuyển sang mạng khác, bảo đảm là sáng ngày mai nó xách theo modem chạy qua nhà bác ngay tức thì
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
15 năm
ủng hộ FPT 😃 đang xài đó giờ ko có download nhiều nên ko rõ nhưng 3 năm nay thì chưa rớt mạng lần nào 😁 nhà em ở Q1 hjhj có điều tính cước thì chả hiểu như nào. =.= đôi khi dùng ít thì tính nhiều mà dùng nhiều thì nó tính càng nhiều hơn 😔 nói chung là thik về mặt chất lượng . Tính chuyển wa trọn gói ko bik dùng gói nhiêu thì ổn
Dùng VNPT thấy cũng ổn định nhưng giá cả thì hơi đắt. Ko biết lưu thông của các mạng khác thế nào. Dạo này NetNam q/c nhìu .... Hok bít có nhanh nhẹn kô?
Dùng VNPT 2 năm rồi ,,, Dis vài lần ... Lần lâu nhất là 1 buổi chiều

Download thì Sáng như Chiều, Chiều như Tối ... Server trong nước cũng như nước ngoài always 180-190 KB/s
ky_kisken
TÍCH CỰC
15 năm
Ít thông tin về NetNam quá, chắc do ít người dùng, hiện tại không biết chất lượng của em ra sao
em cũng dùng mega, thấy bảo đợt này tăng tốc độ đường truyền nhưng em dow trả thấy khác gì
Các tiệm Internet nge nói đều chuyển lên cáp quang. Có phải dậy kô?
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
mình cũng bó tay. Chỉ xài VT thôi nhưng không nghĩ là nó tốt nhất. FPT thấy mạnh mạnh nhưng nghe than oán về dịvvhh vũ sửa chữa nó quá. SPT thì quan tâm đế khách hàng chứ không như VT vào rồi bỏ luôn hông nâng cấp đường truyền ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019