ADSL mạng nào tốt nhất

ky_kisken
5/6/2009 14:38Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm ăn kiểu vnpt chỉ có nước bốc shit ăn vã
dùng Viettel , down luôn ở mức 200-280kb/s , giờ thì thấp hơn, vote VNPT
anhhuyluck
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài fpt là lành nhất, xài gói 8mbps, 3 lầu, 6 phòng mà down tẹt ga vẫn 800 đến 900
@anhhuyluck e cũng định hỏi vụ này. nhà cho thuê nên nhiều người dùng. e đang dùng vnpt , mà dạo này nó chập chờn điên người luôn. file word 2.3mb mà down ko được. chắc hết tháng phải chuyển qua fpt thử xem sao
lúc trước tôi xài mạng SPT xài oki....nhanh mượt lại ít rớt mạng. Nghe tụi ban nói VNPT xài đc nên chuyển wa xài thì thấy cùng giá tiền mà tốc độ chậm hơn nhiều mỗi khi mưa xuống là mạng VNPT rớt...
Điên gọi NV xuống kêu đường dây quá cũ... Tôi hỏi cũ nhà mạng không nâng cấp sửa chữa cho chất lượng tốt hơn? thì a ky thuật nói về phản ánh khách hàng... tôi bị 4 hay 5 lần rớt mạng vào gôgle ma mất 5p mới zô đc thi đã pp VNPT luôn r. dang xài lại SPT oki
Mình dùng VNPT gói 265k ( KM còn 165k ) down youtube , mediafire toàn 500kb - 1M2 mạng ổn định nói chung là quá ngon mà giá lại rẻ !
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mạng VNPT từ cái thời có vụ Edward Snowden, thì băng thông đi Singapore và Malayxia tăng đáng kể, cụ thể là mình chơi game từ 2 server của 2 nước này ping cao khủng khiếp, mình nhớ 1 năm về trước ping chỉ có 90 vào ban đêm và 120 vào buổi sáng, nhưng hiện tại ping là 250-400. Gọi điện thoại hỏi tổng đài viên thì luôn nhận được điệp khúc mạng đi quốc Sing và Malay đang bảo trì.
Giờ đang xài viettel, 2 tháng đầu thì ok. Nhưng giờ mạng sút quá, down IDM toàn max hơn 200kb/s, mình xài gói 3Mbps.
shayla88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn lưu ý khi ký hợp đồng phải hỏi rõ ràng tránh trường hợp mất tiền ngu như mình. : Mình đk 1 gói của vnpt trong đợt khuyến mãi cho cửa hàng. Sài đc 11 tháng mình chuyển địa điểm kinh doanh nên yêu cầu VNPT thay đổi địa chỉ thì họ không chịu. Nó bắt phải có hộ khẩu hoạc kt3 ở địa điểm cần chuyển. Mà phải đúng tên người ký hợp đồng mới chấp nhận.

Chuyển không đc thì mình hỏi giảm xuống gói thấp hơn nó cũng ko chấp nhận, chỉ chấp nhận chuyển từ gói thấp lên cao chứ cao xuống thấp ko chịu. Hỏi cắt dịch vụ thì sài càng lâu bị phạt càng nhiều. Nên thôi để lại đó cho hàng xóm sài chùa 😔 đợi hết hợp đồng cắt luôn. Hợp đồng nói thiệt có bao h đọc đâu, đến là ký thôi. Rút kinh nghiệm mình đk của Viettel hỏi kỹ những khoản như thay đổi địa chỉ hay chuyển gói cước này nọ họ ok hết. Làm hợp đồng cũng nhanh lẹ. Pé nv chăm sóc gọi hỏi thăm í ới cả ngày 😃 . Đang sài cáp quang viettel 385k 1 tháng ngon up/down khi nào cũng 1m4/1m4 ổn định 😁
shayla88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang ở quê, chỉ có một sự lựa chọn duy nhất là VNPT, mạng cùi cũng không dám gọi điện chửi, sợ nó nổi điên lên cắt luôn là ăn cám
mình như em này ủng hộ VNPT
tin dùng FPT
huylm534
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ủng hộ VNPT nhe các bác, mạng mẻo thì VNPT thôi.
thaitq924
ĐẠI BÀNG
10 năm
em sài net vnpt thời gian dài cũng okie ổn định không rớt mạng lần nào
mình Vote cho VNPT nhé!
Viettel mình đang dùng, khá nhanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095