Ae cho em hỏi chút. Em có con xe Sirius chạy cũng được 11 năm rồi. Dạo này thấy nó chạy cũng ì...

hoangan031084
15/1/2023 5:40Phản hồi: 13
Ae cho em hỏi chút. Em có con xe Sirius chạy cũng được 11 năm rồi. Dạo này thấy nó chạy cũng ì hơn và cũng hao xăng quá. Thì theo ae em nên ra tiệm làm lại máy hay là mua xe mới ?

Mà nếu mà mua xe mới thì em tính mua xe máy điện vinfast feliz ae thấy OK ko. Thank ae trước !
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe Sirius đời cách đây 11 năm máy khả ổn nha. Chỉ tháo máy khi có vấn đề về máy thôi.
1. Nên kiểm tra và thay bộ lọc gió. Khả năng cao là nghẹt không thở nổi rồi. Nên hao xăng.
2. Cho nó 1 bình Dung dịch vệ sinh buồng đốt, kim phun Yamaha Carbon Cleaner 75ml đổ vào bình xăng (Đổ đầy bình).
3. Kỹ nữa thì vệ sinh họng ga, kim phun.
@chungbb7100 OK anh. Thank anh nhiều nhé. Để em đem xe ra tiệm thay như anh nói
@chungbb7100 Cái bình dung dịch buồng đốt có đổ vào xe hãng khác (honda) được ko bác! Em có con ab chạy nghe hụt hụt nước đềpa
iplock
ĐẠI BÀNG
một năm
@tieutangbuongbinh đổ dc xe nào chạy xăng thì đổ dc bạn nhé .
Sẵn Tết có tiền, mua xe mới đi bạn
@ntdieu Oh. Nếu mà mua xe mới thì mua con xe máy điện vinfast feliz được ko. Thấy con này OK ko bạn ?
@hoangan031084 Vinfast thì mình ko tìm hiểu nên không nói bừa được bạn ơi.
@ntdieu À ok bạn nhé
Si mình 5 năm mà bảo dưỡng, thay nhớt định kỳ cũng tầm 1 lít 50 km. Nhưng si phanh không có ABS đi xa hơi kém an toàn chút, cốp bé, lốp không săm, đi mưa bẩn giày dép nữa. Xe điện mua thêm để đi thì được chứ mua làm xe đi chính thì thấy còn nhiều bất tiện lắm. Mình nghĩ bán Si đi rồi thêm tiền mua Freego S ABS hoặc nếu vẫn thích xe điện thì mua Yadea S3 đợt có anh em đã review thấy khá ổn trong tầm tiền Feliz. Đọc các group xe điện thấy dịch vụ của Vin chưa được tốt lắm. 5 năm nữa có lẽ xe điện nhiều lựa chọn tốt và giá hấp dẫn hơn.
@1oldman OK anh. Thank anh đã tư vấn nhiệt tình nhé
xe điện để đi chợ, đi làm gần tầm 10km thì được
@nguyenvanac Vậy hả anh. Sao thấy review sạc 4 tiếng chạy được 100km lận mà
iplock
ĐẠI BÀNG
một năm
ra quasn baao thợ làm lại bộ côn nồi mới chạy khỏe như mới ko cần lên bài 54 làm j

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019