Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AE cho hỏi mình muốn mua máy giặt tầm 7-8tr đổ lại. nên mua loại nào tốt ạ. Mình xem mấy cái có inv

Cường Jerry
14/5/2021 4:46Phản hồi: 8

AE cho hỏi mình muốn mua máy giặt tầm 7-8tr đổ lại. nên mua loại nào tốt ạ. Mình xem mấy cái có inveter sài có tốt ko mọi người. nghe nói inveter sài nhanh hỏng hơn máy thường đúng ko ạ. - Mong ae tư vẫn giúp. -Cám ơn ae

8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hehe07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Toshiba Inverter 9.5 kg TW-BH105M4V tìm trên TMDT giá khá tốt nha bác
@Hehe07 okeee bạn
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
Ai tư vấn bạn xài nhanh hỏng hơn máy thường hay z. 😃.
@Hi-CNTT có ng chỉ á bạn
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@Cường Jerry Hah. Ko có cái nào dẫn chứng là dỏm hơn. Mà bền hơn thì có đó
hoanghaich11
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mây giặt có 2 phần chính cần quan tâm: động cơ và mạch điều khiển. Máy L/G đc giới thiệu bảng mạch điều khiển có phủ thêm lớp keo chống thời tiết nóng ẩm của Việt Nam, còn các hãng khác ko có. Động cơ thì mình dùng 20 năm nay, ko có máy nào hỏng động cơ cả, chỉ có lỏng, trùng dây curoa, thay cũng rẻ bèo. Về độ bền, vô đối là Sanyo (giờ bán thương hiệu thành Aqua thì mình ko chơi). Electrolux ngày xưa rất bền, nhưng giờ mạch gia công bên thứ 3 nên hay hỏng, thay mấy bảng mạch xong thì tiền bằng máy mới (mình vừa thay 1 bảng đã toi 2,4 củ, với con máy 10 năm thì tạm chấp nhận đc). L/G đc sales nói đang là số 1, mình có xem kỹ thì thấy chất lượng hoàn thiện có vẻ ko hoàn hảo, vd: núm xoay khi xoay ko cân, ko cùng 1 vòng tròn, các mép mạ vẫn còn lam nham. Toshiba có vẻ ít công nghệ hơn Pana. Lồng ngang khi giặt các mép quần áo nhanh sờn rách hơn lồng đứng, chỉ giặt đồ cứng, dầy thôi. Lồng ngang phải lo chọn đúng xà phòng cho máy giặt lồng ngang và cho đúng lượng xà phòng (ko có bọt nó trào ra, gây chập mạch). Do vậy mình chốt mua lồng đứng Panasonic loại 11kg, sản xuất tại Thailand. Dùng hơn năm nay thấy khá ổn.

Bạn nhớ nên mua loại có giặt nước nóng nhé, cực kỳ hữu dụng với quần áo dính đồ mỡ chiên, xào, giặt thường, vò tay ko bao giờ hết, nhưng giặt nước nóng là bay như mới
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
LG lồng ngang bạn ơi. Mã fv1408s4w , khối lượng giặt 8.5kg thấy các nơi đang sale 8 tr , có đầy đủ công nghệ inveter, động cơ dẫn động trực tiếp k dùng curoa, giặt nc nóng, kết nối app thông minh qua wifi đủ cả 😃
xét về hãng thì dùng LG okila nha bạn, còn có nhiều dòng, bạn lựa chọn tùy budget

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019