Ae có ai là sinh viên cho mình hỏi tài khoản gmail sinh viên được Google Drive Unlimited. Vậy sau k

mnam288
25/6/2020 7:57Phản hồi: 15
Ae có ai là sinh viên cho mình hỏi tài khoản gmail sinh viên được Google Drive Unlimited. Vậy sau khi mình ra trường có dùng tiếp được k hay trường thu hồi lại vậy ?
Cảm ơn ae.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snowraven
TÍCH CỰC
4 năm
Có vụ này ah? Theo kinh nghiệm xài key sinh viên thì nó sẽ khóa bất ngờ 1 ngày đẹp trời nào đó chứ không phải bạn ra trường là mất.
mnam288
ĐẠI BÀNG
4 năm
@snowraven Mail này trường e cấp chớ k phải mua bên ngoài nên k sợ khoá. Mà k biết sau này ra trường có dùng đc k thôi.
Dizzy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mất nhé bạn. Ko tồn tại mãi đâu. Của mình sau khi ra trg 2 năm là nó cắt
RaiChu9x
TÍCH CỰC
4 năm
Ra trường là bị thu hồi 😔(
Tuỳ trường nhé
Trường mình thì xài tiếp. Tuỳ trường à bác
@Lê Phú Khương có đâu, ra trường rồi nó thu lại toàn bộ, cho thời gian 2 tuần để back up dữ liệu 😁
@Lê Phú Khương trước pđt đã trả lời vấn đề mail sinh viên ở buổi trao đổi nào đó mà 1 năm 1 lần thì phải, xong có mail gửi về luôn
@dangkhoa_2808 Ủa mail mình vẫn dùng bthg mà
@Lê Phú Khương Ra trường chưa đệ?
ndohoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Phú Khương Mình có thằng bạn ĐHQGHN dùng mail edu từ 2012 đến giờ vẫn chưa bị cắt, toàn mượn mail nó để xài ké.
ihoangipok
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nông Lâm thì xài tiếp nhé
mnam288
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ihoangipok Mình học nông lâm hcm đây 😂😂
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng tài khoản của trường, bên Tech của trường có thể can thiệp nên mình ko dùng. (Trước đây được 1 bạn nào đó tặng cho 1 cái, nhưng lúc đăng nhập Hệ thống nhắc, mọi thông tin có thể được can thiệp bởi Quản trị viên nên thôi, bỏ tiền mua dung lượng cho lành)
Khả năng thu hồi lại là rất cao ... Lúc gói giáo dục thì google cho lưu không giới hạn. Chính sách google đã thay đổi, giờ 1 tổ chức GOOGLE chỉ cấp cho 100TB (áp dụng vào đầu năm 2022 cho những tổ chức đăng ký mới, còn những tổ chức đăng trước đó thì chính sách trên áp dụng vào 7/2022). Nên khi ra trường khả thu hồi là rất cao. Vì để dùng lượng này cấp cho những TÂN sinh viên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019