ae giúp đỡ với , chả là mình mới lấy 1 em caddybay , nhưng lắp ổ cứng vào máy , thì khi bật lên...
akilavuong
3 nămBình luận: 16
ae giúp đỡ với , chả là mình mới lấy 1 em caddybay , nhưng lắp ổ cứng vào máy , thì khi bật lên nó báo ổ CD rom Error , rồi vào win như bình thường và khônbg nhận cái ổ gắn thêm đó , nhìn caddy bay vẫn sáng đèn , nhưng ổ cứng thì ko thấy đâu , đã vào dísk manager nhưng chỉ báo 1 ổ của máy . mong ae giúp đỡ
16 bình luận
Thử xem caddy bay nó có cái gạt nào ở góc cạnh trái ko thì gạt nó qua.
akilavuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NDL98_107 có nút .mình đã gạt đi gạt lại vẫn ko đc bạn ơi
@akilavuong Có thể bay ko tương thích với máy, bác thử mua caddy bay của orico xem?
@akilavuong Ở HN thì qua mình số 5B ngõ 5 Nguyễn Khang
anhxtanh95
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại nhớ hồi trước mua cái caddybay lắp vào mãi, gạt đi gạt lại cái công tắc, tháo ra tháo vào vẫn không nhận. Cuối cùng e bẻ cái công tắc đấy ra thì chạy ngon lành 😁
akilavuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhxtanh95 Là sao hả bác. Làm ntn vậy
LaptopK1
TÍCH CỰC
3 năm
Bay của bạn loại dày hay mỏng, đang lắp cho máy gì ? mỏng thì dìa ngoài có 1 nẫy gạt nhỉ = đầu tăm, bay dày thì nằm bên trong, bạn lại sang rồi cắm lại vào máy
akilavuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LaptopK1 Của mình loại 12.7 bạn à. Mình lắp cho máy toshiba
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
Coi chứng cái canddy bay đó hư nha bạn tui phải đổi 3 lần mới dùng được. Có loại fake :v
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
@truongthainguyen Vậy bác chưa thấy cái fake?? nhiều của hàng nó có hình đang tải lun đó bác. Còn mình đỗi được là bt mình là của hàng no ko đc thì đem ra đổi. canndy này đâu phải mới ra nó có lâu rồi. bạn định nghĩa hàng fake hơi sai sai rồi đấy, nó có thề làm từ a-z chứ ko cần thay cái gì vào đâu 😁.
@amio1st Nhưng nó làm fake để làm gì trong khi chi phí làm fake cũng gần như chi phí làm thật? Bộ phận quan trọng nhất của chiếc caddy bay là cái mạch như hình dưới, nếu làm fake thì chỉ có fake ở chỗ đó, fake thì cũng phải đầy đủ 2 chân cắm (vì nó lộ ra ngoài), nếu fake được thì chỉ là không làm mạch in thôi. Vậy nó ăn bớt được bao nhiêu?
Mình chuyên bán caddy bay đây, caddy bay lỗi vẫn có nhưng là do đứt mạch in chứ không phải fake.
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
@truongthainguyen Bác chưa thấy thì tui cũng chịu, tui ko chụp mấy con fake đó. Từ lúc nhập mấy cái nì về là đã có hàng fake rùi. bác có tự nhập hàng ờ Thầm Quyến hỏi mấy ng đó họ chỉ cho nhé. Tôi cũng ko rảnh đôi co với bác mấy con hàng fake. Thấy tận mắt de cho ae biet ma tranh. Tui ko cm lại đâu. con bac ban gi la chuyen cua bac. Chuc bac vui,
@amio1st Cứ cho là có hàng fake đi thì cái thằng làm fake cũng rảnh dữ! Chi phí làm hàng fake cũng bằng làm hàng dùng được thì làm fake làm cái gì? Chưa kể người mua hàng thường là sản phẩm dùng được mới trả tiền, vậy làm sản phẩm không dùng được thì bán cho ai?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019