AE hay gõ telex hay vni
caffeinezzZ
2 tháng trướcBình luận: 330Lượt xem: 13.269
Telex , trước có dùng Vni sau đó chuyển qua Telex cho đến giờ.
labankey 1 số chỗ bị lỗi như ô nhập liệu của app ngân hàng
máy tính thì dùng evkey ngon hơn unikey
quen gõ telex rồi ko biết vni là gì 😆
Gõ kiểu nào không quan trọng, miễn sao nó nhanh và hợp với mình. Thời còn nhỏ mình gõ VNI sau khi tiếp xúc với Telex thì mình chuyển hẳn qua Telex luôn vì nó nhanh hơn.
Ngày xưa học vni nhưng giờ đã tập qua telex cho hợp với gõ trên điện thoại, và để xài con bàn phím 40% nữa
telex, mình gõ telex nhanh hơn vni gấp 3 lần
Gõ telex tốc độ nhanh hơn hẳn nếu đánh bằng 10 ngón
ghét nhất nhấn chưa w ra chữ ư , ức chế lắm !
Telex thôi. Hồi trước gõ đc cả 2 kiểu mà giờ chịu không gõ đc VNI 😆
cái này tùy sở thích thôi, ông nào thích telex thì sẽ thấy telex ngon, ông nào thích VNI thì sẽ thấy VNI ngon 😁. Mình thì lúc bắt đầu tiếp xúc với smartphone, máy tính thì dùng telex một thời gian khá dài, sau đi học code và thỉnh thoảng phải gõ tiếng anh nữa thì chuyển sang VNI, ban đầu thì dùng VNI trên máy tính, trên điện thoại thì dùng telex, sau trên điện thoại cũng chuyển sang VNI luôn - thêm một hàng phím số nữa ở phía trên cũng không có gì bất tiện. Nhược điểm của VNI là khi gõ nhanh thì hay bị nhầm dấu ~~
Mình thường xuyên gõ song ngữ và chuyển qua VNI cách đây 1 năm, thấy sướng hơn hẳn
Thường gõ Telex cho nhanh
VNI cho tiện.
Telex sida, gõ tiếng anh dính chữ hoài xóa mệt
Trước trên đt ko có VNI thì toàn telex, sau đó dùng Laban thì chuyển wa VNI và laptop vẫn VNI.
Thật ra chủ thớt hỏi thiếu rồi. Còn bàn phím tiếng Việt Windows thời WP nữa, móa 1 thời ác mộng với bàn phím đó
Telex muôn đời
Mình gõ cả VNI lẫn Telex.
Mà mình đánh đa ngữ thì dùng VNI, nhưng gõ VNI mỏi tay lắm. Nhưng telex thì vừa gõ Tiếng Việt vừa tiếng anh bực mình vê-nờ
À bàn phím samsung của mình có hỗ trợ cả VNI lẫn Telex hehe
Ai chê mình thì chê, máy tính mình gõ VNI, điện thoại thì vuốt (swype) nó nhanh cực kỳ, từ nào khó thì TELEX
Mình dùng vni trên máy tính, telex trên điện thoại.
Mình nhớ năm 1990 chỉ có bked của quách tuấn ngọc thôi. Mà bked lúc đó chỉ telex nên dùng đến giò. Hix mới đây đã 30 năm
Đang gõ telex vì nó nhanh hơn vni nhiều
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156