AE nào thấy điện thoại này quen chắc cũng có gia đình & 2 con rồi
crazysexycool1981
2 tháng trướcBình luận: 416Lượt xem: 18.176
/12 người
Trông lạ hoắc luôn. Con máy này chắc cổ lắm rồi A nhỉ ?
@crazysexycool1981 Mỗi năm lại có 1 vài tính năng, công nghê mới ra đời nên những cái cũ nhanh bị loãng hơn thật, muốn biết tính năng và cách sử dụng thì cứ mở Youtube, nơi có rất nhiều Review 😁. Ngày xưa mua được 1 sản phẩm công nghệ có khi sẵn sàng bỏ hàng tuần, hàng tháng liên tục để vọc vạch
@Mr. Đăng Giáp hờ vợ đang lên kế hoạch thanh lí lén hết của mình đây hic
@Vi_Thang Mình cũng từng có 1 con dạng này, cũng HP Ipaq, dùng wifi phải mua thêm card SD wifi, dùng windows CE, hồi đó hay chơi trò Worms trên này. 😆
@vrthanh á hihi chính xác luôn worms ^^
em chỉ nhớ ngày xưa dùng còn 7610 thôi dùng sướng mà nhìn nó đẹp
@denmilu hì hì mình còn 4 cục lận nhưng hỏng dần hết rồi bác ơi còn cục này tạm ổn nhất luôn rồi ý . mình tọt bình thường hay dùng bút đều được còn mượt ngon dữ lắm ^^
@Vi_Thang Hồi trước mình có con Nokia N900 ấy bác, cũng thọt thọt bút với xem video lướt web đã lắm. mà sau pin tụt như tụt quần, cái mình bán lại cho ông anh kia sưu tầm đồ cổ 😆
@denmilu hì hì mình hổng biết cái của mình bán bao nhiêu nữa hình như còn một hai con nữa để hôm nào rảnh moi ra khoe ae tiếp nè
@Vi_Thang Đang sưu tầm mà bán chi bác. Kaka. Để dành lâu lâu đem ra ngắm. Mình cũng đang có 1 em Nokia E75 màu đỏ mới keng nguyên hộp 😆
Cũng 2 con rồi mà lần đầu mới nhìn thấy thôi bác.
@sonha28 Dù là thiết kế của hàng chục năm trước nhưng giờ nom vẫn thấy có nét kích thích & hút hồn nhỉ 😍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Đây là Pocket PC thôi chứ chưa chắc là có chức năng điện thoại di động nha anh em. Dòng Pocket PC này những năm 2003 chạy HĐH Winmobile của MS , nó như cuốn sổ tay điện tử dùng bút cảm ứng. Một số hãng tích hợp wifi còn hãng khác lại dùng khe cắm thẻ nhớ để cắm thẻ wifi vào rồi cài driver để vào mạng. Nổi tiếng về Pocket Pc là sản phẩm của Hp và O2
@w810i Thú thực là mình chưa đc dùng em palm nào nên mù về nó 😆 còn dòng P của SE thì được dùng p910 và p990 (mất flip =]]) nghịch vui phết
@niknAmu Bàn với bác xong muốn kiếm 1 em P1i để hoài niệm quá, công nhận thiết kế của Sony Ericsson đến giờ nhìn lại vẫn đậm chất tương lai
@w810i 1 thời cũng thích p1i lắm mà k có tiền 😆) thế là nghía qa m600 mà k hiểu sao lại vớ đc em m600i (có thêm cây bút thọt thọt) :d
@niknAmu Hồi 05-06 xài e p910i. Đỉnh của đỉnh á. Mà e nó hồi đó k có cảm biến tiệm cận. Nhìu ng mượn máy gọi đưa lên sát tai là bị chạm vô nút tắt cuộc gọi. Nghĩ lại vẫn thấy đầy cảm xúc
Một thời yêu windows mobile, cái cuối cùng dùng Samsung i900
@hoaiha Xưa mình rất ngại dùng máy chạy WM vì ko kham được ngôn ngữ Tiếng Anh, hơn nữa khá khó dùng, giá lại mắc 😅
Nhìn độc đáo nhỉ, ko biết còn chạy được và có kết nối internet ko nhỉ?
@louislolitta Mình chịu thua, giờ fải có máy mới khám phá & trả lời được câu hỏi của bạn 😅
@louislolitta Chắc là được thời đó những con này thường kết nối theo kiểu GPRS
@Everton Chiếc máy đó ko biết có khái niệm wifi ko nhỉ 😅
Ngày xưa mình chỉ ao ước có được con Nokia 6300 thôi 😒
@ChuChien Ko những chỉ chiếc này mà hầu hết các máy có phím T9 đều có thể nhắn tin mà ko cần nhìn 😁
@lam_ppc Bản màu Bạc & Đen ngày ấy mình nhớ giá đâu như 4-5tr trong khi bản Vàng ngót chục củ, cách biệt hẳn dù tính năng, thiết kế như nhau 😁
@crazysexycool1981 chuẩn rồi anh, ngày xưa thích nó lắm. sau có thằng bạn hỏi mua máy, em tư vấn cho mua con này, đi học cài được game java thi nhau chơi cả ngày, 1 lần đi nhậu nó để quên trên bàn làm mất, khóc mấy ngày. 😁
@manchirua 67 cầm khá chắc tay do vỏ bằng kim loại, A khoái E52 hơn vì pin to, phím nổi bấm khá nhẹ 😎
Hồi xưa có con Siemens benq xài bào trâu
@zozolozozove Mà bao chậm
@zozolozozove Nghe quen quen mà chưa từng được xài :p
còn a e nào thấy quen mà chưa có cả người yêu thì xác định "ế" cmnr.... 😆)))
p/s: đầu tuần tìm chút niềm vui trong thời gian đại dịch...
@peterpan80 Tham gia hội ế trên FB đi, khéo lại thoát 😆
@crazysexycool1981 😆))
nhà nào giỏi phải 3 đứa r a ạ
@nguyenkhangpt92 A xác định chỉ dừng ở 2 thôi 😋
Đây là Siemen SX45i đời đầu của 3G
@ntasun Thời đó làm gì có 3G bác, gprs là sang lắm rồi.
@binhminh1977 Máy chuẩn chỉ có GPRS.
Dùng được qua Modem 3G chuẩn CF qua slot mở rộng. Vì nó là 1 dạng của PC
Siemen SX45.png
CF card 3G.png
@binhminh1977 Đúng rồi, thời đó bới đâu ra 3G, mình xài chiếc Nec 228 có hỗ trợ 3G nhưng mạng viễn thông ở VN thì chưa có 😂
Thời xưa Siemens chỉ biết tới đt nút bấm T9.
Còn Windows thì O2 quá mạnh thời điểm đó, bên cạnh đó còn có Samsung chạy Win nữa.
@knight2255 WM chắc chỉ có O2 được người dùng ưa chuộng & nhớ đến! Thiết kế quá sang, màn hình to, riêng việc tích hợp bút đi kèm cũng đủ khiến khối người thời bấy giờ fải ao ước thèm muốn 😎
Con này là Siemens
@Everton Mình biết, mình có thấy dòng chữ đó trên máy ^^!
Nếu aI biết Atom là gì thì giờ đã già rồi.
@zongsheng Atom, exel, orbit, ice vân vân và mây mây 😆))
@zongsheng Đã từng nghe đến thời đó nhưng ko tiền nên chỉ dừng lại ở việc nghe & nhìn người khác xài! Tủi thân thời đó ghê gớm 😂
@zongsheng Atom là 1 trong những con lởm nhất của O2, và cũng là dòng nửa cuối rồi, làm gì mà ghê ?

Các đời O2 trước đều do HTC sản xuất, đến dòng Atom nó chuyển sang cho thằng Quanta của Tàu sản xuất, build lởm vì nhựa bóng bám vân tay và tỉ lệ lỗi rất cao, nên sau đó lại phải về với HTC .... không có gì đáng tự hào với con Atom này cả.

Bản thân mình cũng đã từng lãnh đạn và vẫn đang còn xác của con Atom này.
@smx105 Mình có khen con Atom build tốt đâu, mình thấy hồi đó con nào củng build tệ, toàn nhựa, máy chạy thì chậm, chọc thì đơ đơ. Cuối đời có con HD2 đúng là thần thánh.
E mới 1 con,haizz
@cacom2505 Show ảnh chia sẻ AE ngó đi bạn 😁
Thấy suốt. Mà đến giờ vẫn một mình làm gì có con đâu.
@crazysexycool1981 Quá ổn. Ngại yêu đương lắm
@chetdichoroi Thế này nhiều phen chắc vã lắm đây ^^!
@crazysexycool1981 cảm thấy hiện tại rất ổn và muốn giữ vững sự ổn định đấy chứ
@chetdichoroi OK, vậy chúc E vui vẻ & viên mãn nha 😋
Xưa e chỉ mơ 5310 rồi n72, e72 thôi😃
@AGE-FX A thì mơ N70 ME, N91, N92 nhưng rốt cục chả sở hữu được chiếc nào do rào cản quá lớn về giá lúc đó 😋
Chuẩn nhỉ, Windows phone 1 thời, O2 mình dùng từ năm 2005. Xót nhất là bị vỡ mặt kính một con.
Ngày ấy mua 8tr một con O2, ác liệt vãi.
@tintin.com Giờ chắc cũng ko còn giữ được chiếc máy đó nữa fải ko bạn? 😅
@crazysexycool1981 Quá lâu để giữ rồi 😃. Để tay còn giữ nhiều thứ quan trọng hơn 😃)
@tintin.com Mình vẫn còn giữ được chiếc Nec 228 mua đợt 4/3/2006 nè 😁
@crazysexycool1981 Hồi đó công nhận cầm mấy con đó oách xà lách, dành dụm mấy tháng mới mua đc. Nếu giờ tính ra, mấy con iphone vét đĩa về giá trị và độ oách
@tintin.com Chuẩn rồi, thiết kế ngày xưa mang cái chất rất riêng, ăn đứt hầu hết các máy bây giờ 😎
Con này ở vn ko phổ biến , it ng biết là phải ( co lẽ dân thường như mình chẳng mấy ai nhìn thấy )
@Fs764119 Xưa dân mình chắc quen với thương hiệu O2 hơn 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019