Ae nên sử dụng tính năng xuyên âm khi đeo tai nghe chống ồn ngoài đường
Rất hay và hữu ích!/9 người
Knah
2 thángBình luận: 109
Ae nên sử dụng tính năng xuyên âm khi đeo tai nghe chống ồn ngoài đường
Mình nghĩ có thể rất nhiều ae sử dụng tai nghe chống ồn và luôn bật tính năng này mọi lúc mọi nơi. Ae lưu ý là các tai nghe chống ồn luôn có chế độ xuyên âm với những tên gọi khác nhau và ae nên sử dụng tính năng này khi đi ra đường như chạy xe, tập thể thao

Chế độ xuyên âm được gọi với nhiều tên khác nhau như: Transparency mode (Apple), Ambient Sound (Sony), HearThrough (Jabra), JBL(TalkThru),… Không phải tự nhiên mà các hãng đều bổ sung tính năng này cho sản phẩm chống ồn của mình.

Do đó, nếu ae nào có thói quen đeo tai nghe ngoài đường thì tốt nhất nên bật chế độ xuyên âm này để có thể nghe ngóng được xung quanh. Tất nhiên việc mang tai nghe vừa nghe nhạc là hoàn toàn sai khi tham gia giao thông do đó ae cần hạn chế thói quen này. Ngoài ra, kể cả khi ae mang khi tập luyện thể thao trong công viên, ở nhưng nơi công cộng, đông người như sân bay, bến xe thì cũng nên bật tính năng này để có thể tránh các tình huống bất ngờ khác.

1 phụ nữ tại Singapore vừa bị cây đổ đè chết ở trong công viên, điều đáng nói là cô ấy đang đeo 1... | Tinh tế

1 phụ nữ tại Singapore vừa bị cây đổ đè chết ở trong công viên, điều đáng nói là cô ấy đang đeo 1 chiếc tai nghe chống ồn nên có thể đã không nghe được âm thanh môi trường xung quanh (tiếng cây gãy…
tinhte.vn

Mời ae xem thêm nhiều nội dung của Audio Tinhte tại audio.tinhte.vn
Rất hay và hữu ích!/9 người
Trừ khi đi bộ ngoài công viên mới đeo tai nghe bật chống ồn khi đi lại chứ toàn dùng lúc ngồi 1 chỗ hoặc ngồi xe oto
Golden Sea
ĐẠI BÀNG
2 tháng
chế độ xuyên âm trên các hãng khác mình không biết sao chứ trên airpod pro rất thông minh, mở xuyên âm chạy xe nhưng nó vẫn triệt tiêu được tối đa tiếng gió rít và tiếng ồn, tiếng còi tiếng bô xe vẫn nghe ổn bth nếu bạn đang nghe nhạc nhẹ và để mức volume vừa phải, mình khuyên là không nên mở nhạc dance,club và âm lượng quá 90%( lúc đó hầu như điếc luôn, y chang như đang mở cách âm)
Golden Sea
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@NDC9057 tối đa chứ có phải triệt hoàn toàn đâu?? sai chỗ nào bạn
Golden Sea
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@GiT vật thiết kế ra đẳng cấp cỡ nào thì nó vẫn là vật vô tri, quan trọng là con người đó sử dụng ra sao? bài viết khuyên ko nên mở cách âm mọi lúc mọi nơi, còn bạn kia nói về công nghệ của thiết bị...# nhau hoàn toàn bạn êh
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@Golden Sea Điếc thì không điếc ngay, về lâu dài ảnh hưởng đến thính giác, so với người khác sẽ xuống cấp nhanh hơn. Cơ mà mở 90% thì điếc tạm thời với môi trường xung quanh rồi, khỏi cần chống ồn luôn.
GiT
TÍCH CỰC
2 tháng
@Golden Sea Thì mình trả lời bạn kia bởi câu cuối mà? A hay SS hay J, hay Se áp dụng công nghệ chống ồn vào sản phẩm là chuyện của họ tính về vấn đề chống ồn, còn vấn đề sử dụng thế nào thì lại là tính người. Bạn kia nói là A tính hết rồi thì mình đáp lại là em gái bên Sinh ra đi khi đang đeo tai nghe của A, vậy A đã tính được vấn đề đấy chưa? Hay tính luôn cả tính mạng con người khi sử dụng rồi?
không đeo chứ, đeo rồi bật xuyên âm ...
Microbird
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ngoài các hãng nổi tiếng và giá đắt. Mod xem có loại nào có tính năng này của các hãng giá rẻ hơn không để giới thiệu cho phần lớn anh em ít tiền ?
Cái này đơn giản lắm em
kiwimita
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Microbird thử tìm hãng JLAB á bro
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Microbird Mpow X3 900k có chống ồn.
@Microbird Skullcandy anc
Tốt nhất là đừng đeo tai nghe khi ra đường. Trừ khi ngồi xe máy hoặc ô tô do người khác lái.
@LRA Giá như mà tai nghe có chỉ số AI cao 😝 cảnh báo coi chừng cướp giật , xe tông , CAGT thì tuyệt 😋
Đã ANC rồi còn Hearthrough mình thấy rất là vô ích. 1 là nghe nhạc bật ANC luôn để tập trung thưởng thức âm nhac, 2 là muốn nói chuyện thì bỏ cái tai nghe ra vì dù công nghệ nó có tốt cỡ nào thì vừa nói vừa nghe nhạc cũng làm mất tập trung, kiểu gì cũng nghe chữ đc chữ mất.
@revention Đó là còn chưa kể đang nói chuyện với người khác mà còn đeo tai nghe nhạc là ko tôn trọng người đối diện.
@revention Bình thường mà bác. Như e thì e cũng sẽ ko bật ANC thường xuyên. Đi bộ thể dục vẫn thích nghe nhạc nhưng nghe để cho vui thôi vẫn cần nghe âm thanh xung quanh đề phòng việc gì đó, ko để thưởng thức nên sẽ không bật ANC. E thấy ANC chỉ thích hợp khi ngồi yên và cần tập trung
Mình thì nghĩ khi tập thể dục thì chỉ cần bật vừa nghe như bạn nói, ko cần bật ANC hay xuyên âm lên mà dùng các loại tai inear, cách âm thụ động là dư đủ. Vì chỉ khi bạn muốn thật sự yên tĩnh mới bật ANC, mà đã bật lên rồi lại còn phải nghe âm thanh xung quanh để "tránh nguy hiểm" như cây đổ thì mình cũng chưa hiểu cảm giác khi bạn sẽ nghe thấy cả đống tạp âm trong đầu. Nghe thế còn mệt hơn nữa.
Sợ người ta trội gạch vào đầu mà không hay.
Kent Light
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@Trung Thanh bạn không đeo tai nghe mình thử cầm gạch chọi bạn từ phía sau hoặc bên hông, bạn nghe và né hộ mình nhé
Anonymox
TÍCH CỰC
2 tháng
Tự nhiên lại khuyên anh em đeo tai nghe khi chạy xe, vừa mất an toàn, vừa bị phạt
@Trung Thanh https://www.kokoro-vj.org/vi/post_3481

Luật lệ khi tham gia giao thông bằng xe đạp tại Nhật Bản | Kokoro VJ

Trong quãng thời gian bạn sinh sống ở Nhật, phương tiện di chuyển thường sẽ là tàu điện, xe buýt,xe đạp hoặc đi bộ. Trong số đó xe đạp được sử dụng nhiều hơn cả. Tuy nhiên luật lệ giao thông ởNhật kh
kokoro-vj.org

nước ngoài của bạn là nước nào vậy? Đến Nhật bổn mà nó còn cấm đeo tai nghe khi đi xe đợp
@Tết Công Gô Tào lao.
@lekhanhtrung123 Đường ngập lục tùm lum, ổ gà giống như trâu nằm bài đặc tào lao 🤣😂🤣😂.
@Anonymox Ở nước ngoài vô tư mả đeo, chỉ có vn là không cho.
Ngoài đường thì nên tập trung lái xe, không đeo tai nghe nào cả.
nói thật, đeo phone đó giờ chỉ đeo 1 bên tai, có gì về già còn 1 lỗ mà nghe con cháu gọi =))
@SkyShadow131 Bạn đeo 1 bên rồi bật max volume thì thế là đúng rồi.
@SkyShadow131 Đeo 1 bên có hại thì phải b à. Đeo 1 bên thường sẽ phải mở âm lượng to hơn khi đeo 2 bên. Tốt nhất là hạn chế
Kent Light
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@SkyShadow131 Về già bạn mới thấy đây là sai lầm của tuổi trẻ.
Tưởng dùng 1 bên là thông thái ai ngờ bị thằng Thái nó thông =))))
Nhiều người dùng chống ồn để đi đường vì giờ ô nhiễm âm thanh nhiều quá!
@Bs. Lê Tú Anh Không biết các chuyên gia về ô nhiểm môi trường , có đo đạc độ ồn , độ ô nhiểm nơi kẹt xe máy vài giờ không ?
Hên quá mình ko có tai nghe Chống ồn
Có né được khi Thiên Lôi đánh ko vậy Idol của lòng anh? 😃
Quan điểm của e là ra đường thì tai mắt phải rảnh để còn quan sát chú ý xung quanh
cacaca
TÍCH CỰC
2 tháng
Em chỉ đeo tai nghe khi chạy bộ nơi an toàn thôi! Mà chạy bộ là nhạc phải máu lửa, bật to 90%!
Đi ngoài đường tốt nhất là ko đeo tai nghê ae ạ. Nguy hiểm lắm
cay khoi nga vo nguoi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019