Ai cũng nên có một chiếc iPad để làm việc

25/9/2021 1:34Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buicongnam
ĐẠI BÀNG
3 năm
no
duy2271995
ĐẠI BÀNG
3 năm
Business thì cứ xài cái nào full chức năng cho khỏe cái đầu, kiếm tiền ngon là được :v
truongan9393
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc xong thì mình thấy với khả năng tài chính hạn hẹp thì laptop đã đáp ứng đủ nhu cầu rồi.
hay
DrStrange
TÍCH CỰC
3 năm
cái nội dung ko thuyết phục đc cái tiêu đề. Nên đổi tiêu đề đi bạn ơi, nó có thay thế đc đâu. chưa kể ko phải ai cũng mua đc cả ipad lẫn lap/pc để mà dùng song song. chọn 1 trong 2 thì dùng lap/pc thôi. trừ khi tiền ko phải là vấn đề thì oke
Dinh Van Tao
ĐẠI BÀNG
3 năm
oh hay ho nè
Nể mấy bạn làm việc chính trên ipad, hầu như không có lý do gì để đem ipad ra làm thiết bị thay thế laptop hay pc để làm việc luôn...
Thời buổi đi làm sáng tối, mong công việc xong nhanh chóng hiệu quả để còn nghỉ ngơi, còn gia đình, cá nhân. Hơi đâu đi tự làm khó mình làm chi, để rồi có những giới hạn của nó để mình phải tự thân đi kiếm cách giải quyết?
Thiết bị là để phục vụ cho mình, chứ không phải mình phục vụ cho nó đâu các bác ơiiii
Bài này giá trị ở chỗ miếng giấy nhám của nhật để viết như trên giấy mà ko thấy ông thớt share.
@Con Vịt Con Paperlike nha
Ng Van Dat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng cây bút để ghi chép có tiện hơn so với dùng tập viết thông thường ko bác? em ghi chép hàng ngày khá nhiều, rất muốn mua 1 cái ipad pro
@Ng Van Dat Tiện hơn rất nhiều đó b
Ng Van Dat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Hoàng Brandsketer thanks bác,
Mình không phủ nhận việc ipad có thể làm được việc. Nhưng việc cố dùng nó chả khác gì ép mình vào thế khó. Đang ngồi ở nhà hoặc công ty tại sao k bỏ pc, laptop ra mà làm việc mà phải ép mình sử dụng ipad.
Mình cũng từng sở hữu 1 e 10.5 full combo bút và bàn phím như chủ thớt. Cơ mà cuối cùng cũng giải tán vì thời gian sử dụng nó quá ít, lãng phí.
ntq5995
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đối với đa số mọi người iPad là thứ vô dụng. Có thì vui thôi 🤣
Đang xài ip pro 10.5inch & bút từ 2017. Rất đáng đồng tiền bát gạo.
Quả thật y như bài viết, công năng của nó phụ thuộc người sử dụng.
Đừng để nó trở nên lãng phí là được.
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
mình thì mình thích cầm laptop hơn là iPad , iPad cầm theo ai cũng nói nhỏ gọn tuy nhiên nếu để làm việc phải kèm theo Bút này , bao da bàn phím các kiểu , vậy thì thà vác 1 e Macbook đi cho nhanh và lành
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
Cái tiêu đề đậm mùi giật tít kkkk 🤣🤣🤣
Vấn đề là tất cả những job bạn nói tôi đều xử lý bằng macbook rất tốt, vậy tại sao tôi phải split công việc ra macbook/PC và iPad? Ok điều đó có thể thú vị nhưng tôi sẽ phải học cách làm việc trên iPad mà công việc đó lại làm không tiện và năng suất bằng macbook? Tại sao chúng ta phải học cách làm việc kém hiệu quả hơn?

Về cá nhân tôi thì hết giờ làm việc tôi đóng nắp máy tính gập lại cho đến ngày mai đi làm. Chẳng việc gì phải hi sinh thời gian cá nhân ngoài giờ làm cho mấy cái thiết bị này cả.
_Vito_
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai cũng nên có???? WTF??? Mình code .NET, ipad có làm đc ko???
Có nói quá không thế
cách công việc của bạn mình có thể làm trên con laptop mỏng nhẹ của mình vơi màn hình 13inch. với đầy đủ các kết nối. mình mua chỉ vói 4tr cho core i5 ram 8gb, ssd 256gb. siêu mỏng và nhẹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019