Ai dùng robot hút bụi rồi, cho mình hỏi cái chế độ tự giặt giẻ ở robot có sạch ko ??? Đang tính...

emmitday
29/9/2022 7:10Phản hồi: 8
Ai dùng robot hút bụi rồi, cho mình hỏi cái chế độ tự giặt giẻ ở robot có sạch ko ??? Đang tính...
Ai dùng robot hút bụi rồi, cho mình hỏi cái chế độ tự giặt giẻ ở robot có sạch ko ??? Đang tính mua mà sợ nó giặt không sạch mình lại mất công giặt lại, trong khi giá cũng cao hơn 😞😞
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

demen72
TÍCH CỰC
2 năm
100% là máy giặt không bao giờ sạch bằng người giặt nha bác. Bất kể dòng nào, nhưng vẫn chấp nhận được bác ơi.
Robot tự giặt giẻ theo cơ chế dùng bàn chải và phun nước chà qua chà lại (Roborock S7 Max Ultra) theo mình nghĩ giẻ sẽ dễ sạch hơn miếng lau tròn
Dòng miếng lau tròn vải dày hơn nhiều thì theo cảm quan mình thì ko sạch bằng, mình có quay clip con Xiaomi Roidmi Eva lau sàn gỗ nhà mình, trước và sau khi giặt giẻ thấy 2 miếng ghẻ... vẫn dơ y nguyên 😁, chỉ khác là ko còn bụi bẩn thôi, tháo ra giặt tay thì trắng hẳn luôn
Nói vậy chứ vẫn chấp nhận được nha bác
emmitday
ĐẠI BÀNG
2 năm
@demen72 mình thấy có nhiều bài khen roidmi eva lắm, mà không biết như nào nữa
ngthuhieu03
ĐẠI BÀNG
2 năm
@demen72 mình đang dùng thấy cũng khá sạch mà, tất nhiên không bằng tay người được nhưng cũng phải 70%. Như thế là quá ổn trong tầm giá rồi, đầy con đắt hơn còn chả có tính năng này ấy
emmitday
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ngthuhieu03 70% thì cũng được rồi nhỉ, những lâu lâu vẫn phải giặt lại cho sạch hẳn đúng ko bác? mà bác mua ở đâu đấy giá cao ko?
ngthuhieu03
ĐẠI BÀNG
2 năm
@emmitday Mình mua ở đây nhé, giá khá ổn mà hay sale, bạn cứ đợi săn sale mà mua https://mihanoi.vn/danh-muc/robot-hut-bui/robot-hut-bui-xiaomi
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@emmitday Mình đang xài con Roidmi Eva và con Roborock S5 Max nè bác.
Con Eva giẻ lau nhà xoay nên lau cực sạch, nhưng lập trình chạy mấy lần đầu hơi ngu ngu, sau thì đỡ hơn
Giặt giẻ ở mức chấp nhận được chứ ko sạch, nên khoảng 1 tuần tháo ra giặt tay lại
rainhim
ĐẠI BÀNG
2 năm
sạch khoảng 70 - 80 % nha bạn, nhà mình dùng Roidmi Eva thấy vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019