Ai giúp em về ram với

nnhutanh
2/10/2011 10:52Phản hồi: 14
Em vừa mới nâng cấp Ram DDR2 cho máy, khi vừa mở máy nhấn F2 thì thấy Ram 5.5gb bình thường nhưng khi vào Windows thì nó chỉ còn 3.25gb thui. Ai bít thì cho em bít nó bị ji` zậy ?
4 slot RAM : 1gb+512mb+2gb+2gb (bus 800MHz)
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cài win 32b hay 64b thế?
nếu 32b thì chỉ nhận 3,2g còn 64b thì nhận đủ 5,5g
cám ơn bạn Win mình chi 32b thui
vậy là đúng rùi,win32b chỉ nhận tối đa 3,2 g thui bạn à,muốn nhận đủ 5g thì bạn phải cài lại win 64b nha
tendangky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đối với HĐH window XP,W7 dùng 32Bit thì nó chỉ nhận tối thiểu là 3,2 không bao giờ nó nhận hết 5,5gb.
Đối với HĐH window XP,W7 dủng 64bit thì nó sẽ nhận hết 5,5gb nhưng đổi lại các phần mềm sẽ khó cài đặt ví tính tương thích của nó.
99% các phần mềm cài đặt bình thường bạn àh. Chỉ là lúc cờ rách sẽ khó hơn tý thôi.
Soft thông dụng mình vẫn dùng của 32bit , 1 phần vì nó ko có bản riêng cho 64bit :p C**** cũng đơn giản như thg lệ mà T_T
Nhưng tóm lại đã >=4GB RAM thì cài win 64bit khỏi xoắn , nếu còn quyến luyến 32bit thì ko nên nâng cấp làm j cho phí ra .
vay jo` em cai` 64b va gan 8gb Ram thi no van nhan het' 8gb fai ko?
9903
CAO CẤP
13 năm
chính xác, nhưng nếu bạn chỉ sử dụng thông thường thì chỉ cần 4GB là quá dư rồi, chả bao giờ sài hết, chỉ khi làm công việc đồ họa hay phim ảnh thì mới tận dụng được hết đống ram đó
bạn cắm nhiều slot thế:banghead:
card man hinh em 1gb rui` em chu yeu vao` do` hoa cho nen can Ram nhiu`
dùng gì mà chơi nhiều ram thế lãng phí bộ nhớ quá tốn điện,nên dùng khoảng 4GB cho 64 Bit và 3GB cho 32 Bit thôi
Lúc cài game thường có yêu cầu cấu hình về Card màn hình, Ram, CPU
zậy cho mình hỏi là CPU nó có quan trọng ko?
Nếu Cấu hình máy mình đã có Card va RAM hơn game gấp đôi nhưng lai thiếu CPU thì game vẫn chạy tốt dc ko?
tình hình là xung nhịp chíp cao nữa thì mới mượt được. Ứng dụng chạy mà cpu 100% thì hại lắm ạ.😃, em nói có đúng không các bác....?
9903
CAO CẤP
13 năm
Điều này cũng đúng, nhưng hiện tại thì còn phụ thuộc vào thế hệ của CPU nữa, nhưng dòng sau này mặc dù xung nhịp không cao nhưng nó mạnh hơn các dòng cũ khá nhiều như khi so core 2 duo với core I3 vậy. Chơi game thì CPU với card đồ họa là cái quan trọng nhất còn ram thì chủ yếu ảnh hưởng nhiều đến khi load game và chủ yếu cần thiết đối với các dòng game chiến thuật, còn game hành động hay sport thì dù ram hay card đồ họa cao mà cpu yếu thì khi chơi vẫn bị khựng, lê lết như thường:rolleyes:.

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------

Bạn chú ý là khi so card đồ họa không phải chỉ cần bộ nhớ của nó là đủ mà cái chính là nó đang dùng con chip gì nữa mới quyết định sức mạnh của nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019