AI trên điện thoại xịn không kém Photoshop, chỉ bằng vài giây với Picsart là có

Hoàng Hải.
5/6/2023 3:36Phản hồi: 55
AI trên điện thoại xịn không kém Photoshop, chỉ bằng vài giây với Picsart là có
Anh em chắc hẳn đang phát cuồng với công cụ Generative Fill trên Photoshop Beta nhưng đối với người không có máy tính mà anh em vẫn muốn sử dụng các tính năng AI, chỉnh sử hình ảnh kiểu giống vậy thì Picsart sẽ là một gợi ý cho anh em ở điện thoại

Cách làm “AI Replace” trên Picsart:

• Bước 1: Chọn 1 hình mà mình muốn chỉnh sửa. Ở dưới phần công cụ, anh em chọn Draw
  • Bước 2: Chọn “AI Replace”
  • Buớc 3: Tô các thành phần mà mình muốn xoá, nếu có xoá lẹm, chọn “cục tẩy” ngay bên cạnh để loại bỏ
  • Bước 4: Nhập các thành phần mà anh em muốn thay thế, câu có nghĩa, tính từ, động từ hay đặc biệt là danh từ. Anh em nhập càng chi tiết thì càng dễ cho AI. Hoặc anh em có thể chọn các từ có sẵn bên dưới và nên nhập tiếng anh nhé anh em.
  • Bước 5: Rung đùi chờ kết quả

Nếu anh em chưa hài lòng, chọn “Show more results” nha. Mỗi lần AI nó sẽ trả về thêm 2 kết quả nữa.

Mình tô mod @Lê Huyền Vân và nhâp các từ khoá “jungles, tree, chilling” hoặc “museum, painting, van gogh” thì nó ra như thế này

Hoặc khi mình làm một tấm khác với @cuhiep

Admin @ndminhduc khi xăm mình sẽ ra như thế này

Hay một showroom Xe Mini mình muốn thay xe khác vào…

Các từ khoá mình nhập gồm “mercedes, SUV, eqs, showroom, electric car”, mình nhập các từ hiện đại như electric car hay eqs để xem thử là trí tuệ nhân tạo nó đã có những thứ này chưa.

Một tấm hình mình lấy con mèo, mình bôi phần đầu và nhập vào “tiger” nó ra như thế này

Quảng cáo

Cũng con mèo đó, cùng chữ “tiger” nhưng mình bôi toàn bộ bức hình, thì nó chỉ ra hình vẽ thôi

Lại câu lệnh khác nhưng với con mèo và mình nhập “T-Rex, dinosaur, eating” thì nó ra như thế này.

Xem kỹ hơn kết quả:

Nhận xét và so sánh với Photoshop AI:

Quảng cáo

Mình dùng những từ khoá giống nhau và cố gắng xoá những vùng chọn gần tương tự nhau ở trên Photoshop Beta và Picsart thì anh em có thể thấy, ở một chừng mực nào đó, Ps vẫn là một sản phẩm cho chất lượng cao hơn, xoá chính xác hơn, đẹp hơn, file chi tiết hơn và dĩ nhiên là đẹp hơn.

Hay một ví dụ khác khi mình chọn toàn thân người thì kết quả của 2 phần mềm vẫn có sự chênh lệc đáng kể. Picsart cho cho ra file 1000px trong khi Ps đương nhiên là sẽ giữ lại toàn bộ chất lượng ảnh cho anh em sử dụng. Ngoài ra, các hình Picsart cho lại hầu như hình vẽ là chủ yếu, nó không phải là hình ảnh thật ghép vào như Photoshop.

https://tinhte.vn/thread/3677455/

AI của Photoshop đã "hoàn thiện" các cover album nhạc kinh điển như thế nào

Tuần trước, phần mềm Photoshop Beta được phát hành với công cụ Generative Fill đã gây sửng sốt cho tất cả người dùng, trong đó có mình, chỉ bằng một nút nhấn và chờ vài giây, anh em đã có thể tạo ra, mở rộng…
tinhte.vn

Nhưng với việc Ai (trí tuệ nhân tạo) đang ngày càng được tích hợp vào nhiều ứng dụng, không chỉ trên máy tính mà còn là điện thoại thì ngày càng có nhiều thứ mới mẻ cho anh em vọc. Hiện mình thử khoảng 15 tấm thì app bắt phải trả phí. Anh em sử dụng thêm có thể mua bản trả tháng hoặc trả năm, ở iOS và Android đều dùng được nhé anh em.

Có gì vui vẻ, mời anh em chia sẻ thêm!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần tóc Mod Vân bị lẹm và mất tự nhiên quá.
PTS Ai khi nhắc tới Tatoo là vi phạm chính sách của nó nên khg thêm được thathu nhé
@JackPhan123 mình đang nói đến AI đấy chứ, mới làm hôm qua
@Lão Trư Studio Quá đỉnh :v
@Lão Trư Studio haha
@Lão Trư Studio phun trào
không kém vì quá kém 😁
@Nam Air Haha. A để e chém gió đi
David H
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Nam Air chửi cm nó đi anh ...
Mod Vân bỗng nhiên thành chị 13
@Yuri Yamamoto haha
Cô Như vẫn là nhứt...!!! 😅😅😅😅😅
unamed8x
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Lee Chau App gì đấy bạn ?
vitunet
TÍCH CỰC
10 tháng
Có AI nào lột đồ được không ae?
Cười vô mặt
@vitunet Haha. Chưa thử
@Hoàng Hải. Chủ tịch nó có cho lột không hay cho vào danh sách cấm lột...!!! 😆😆😆😆😆
mrdanny
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Chọn từ khóa gì để ra hình xăm được vậy mod ơi
@mrdanny Tattoo, bạn thích gì thì cứ thêm chữ tattoo vào là được nhé
Cái này trên web làm free đầy mà, PTS giờ chỉ ăn mỗi khoản mở rộng hình ảnh là chưa có app nào đọ được thôi
@rungvang Web nào khá nhất vậy bác. Tui thử vài trang mà...tệ quá
ides
CAO CẤP
10 tháng
@rungvang quan tâm bro ơi
@rungvang hóng
@rungvang hóng ạ
so sánh ở hiện tại thì picsart hơi giống trò đùa 😆
@vanhoang232 Điện thoại mà a
Chon từ khóa gì để cởi ... vậy mod
Yêu quá
@volam1x hâhha, chưa thử ạ
Phuong.TT
ĐẠI BÀNG
10 tháng
PicsArt này bắt dùng thuê bao nên mình không xài, chẳng thà mua đứt 1 lần thì được.
@Phuong.TT 300k/năm
@Phuong.TT Tải bản mod
so với AI style của Tiktok thì còn non và xanh lắm Cuhiep ạ
Hải ơi, xăm cho chị với
@hoasen haha, oker chị
Gầy tong teo mà còn xăm nó không chỉnh cho bự lên nhỉ 😁
Ngày càng giả trân...
về nhiếp ảnh mỗi người mỗi phong cách nhưng với tôi thì con mắt tôi nhìn thế nào thì tôi muốn tấm ảnh chụp ra đúng thế đó là được.
Cười vô mặt
@nefertem haha
Viết tiêu đề sai lệch quá.
AI trên PicArt mới so với Photoshop chứ đã AI trên điện thoại thì so với PC
Ai lại đi so sánh trên 1 phần cứng với 1 phần mềm.
MetalArm
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Lại là Hải Vân, sau bao bài luôn thấy nhau... (nền nhạc Em ơi ở lại)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019