Ai_lam_cho_nha_No_tro_nen_tham_hai?

Nam Sồn Sồn
21/4/2021 13:15Phản hồi: 12
Ai_lam_cho_nha_No_tro_nen_tham_hai?
Thưa các bác!

Như các bác đã biết, năm 2015, họ Nổ đã tạo ra được một cú hít cực lớn trong làng công nghệ bằng việc ra mắt Bphone 1. Còn nhớ vào năm ấy, họ Nổ đã đưa Bphone 1 sang CES 2015 ở Mỹ để khoe với thế giới. Tuy nhiên, họ Nổ lại bọc Bphone trong 1 chiếc hộp kín, chỉ cho thấy màn hình và người tham quan không được phép mở ra. Việc làm úp úp mở mở này đã gây tò mò khá nhiều cho giới công nghệ. Rồi cũng đến ngày Bphone 1 lộ diện hoàn toàn. Sau màn ra mắt hoành tráng, lúc mở bán, mọi hy vọng bắt đầu đảo chiều thành thất vọng khi Sự Thật lộ rõ nó chỉ là 1 chiếc máy vô cùng Dỏm Tệ với rất nhiều lỗi phốt như không có Google Play Protect, nóng, đơ lag, camera cực kém, v.v...

Thế nhưng, vào thời điểm ấy, mình hoàn toàn chưa biết đến Bphone. Phải đến 2017, (sau vụ lão Huỳnh Tuấn Kiệt, chưởng môn võ phái Nam Huỳnh Đạo, đưa clip lên quảng bá trên youtube là có khả năng phát công như có điện để đánh ngã nhiều đệ tử; Nhưng khi ông Flores tìm đến tận võ đường để xin bắt tay kiểm chứng võ công thì lão trốn biệt), mình được Google gợi ý vào tinhte khi tìm kiếm cụm từ "lừa đảo", rồi từ gợi ý của tinhte mình mới biết đến topic "CẢNH BÁO BPHONE". Khi biết là Việt Nam có thể tự sản xuất ra Bphone, mình đã tìm kiếm thêm trên youtube để xem các đoạn giới thiệu về Bphone. Mình cũng đã đăng ký làm thành viên của Bphone Fan Club để đọc các comments của mọi người trong ấy. Có nghĩa là, ngay từ ban đầu, mình không hề có ác cảm gì với Bphone và nhà họ Nổ cả.

Khi vào trong BFC được vài ngày, mình có cảm giác nơi đây không bình thường nên chỉ đọc chứ không comment gì cả. Những lời comment trong ấy toàn là tâng bốc, tung hô, kêu gọi lòng yêu nước và tự hào dân tộc, đặc biệt là ca ngợi Bphone hết lời. Một thời gian ngắn sau, mình lẳng lặng xóa tài khoản trong BFC vì không thể đọc nổi comment của các "siêu nhân" trong ấy.

Sau đó, tình cờ mình xem được 1 clip trong youtube nói về Bphone. Trong đó, có 1 chỗ người thuyết minh đã nói với ý rằng: "Có một số người có tâm địa độc ác muốn dìm Bphone cho đến chết.". Bây giờ thì mình không tìm lại được clip ấy nữa nên không thể dẫn lại cho các bác xem.

Cũng vì câu nói trong clip ấy đã làm cho mình có những nghi ngờ đầu tiên. Thế là mình bắt đầu đọc topic "CẢNH BÁO BPHONE" để xem xem lời nói ấy có đúng hay không. Sau khi lội ngược dòng khoảng 200 trang, mất 2 tháng, mình mới thấy được rằng: "Có lửa mới có khói", mà toàn là Bphone và nhà Nổ tạo ra lửa chứ các bác anti không hề đơm đặt hay bịa chuyện để dìm Bphone. Các lỗi phốt của Bphone, cách hành khách hàng như con ghẻ của nhà Nổ, cách bịt mồm những lời góp ý trong BFC, những lời nổ tung trời của lão CEO đều có bằng chứng rõ ràng với số lượng phải nói là quá nhiều. Là một người không có thiên kiến nghiêng về bên nào ngay từ đầu nên mình nhận rõ đâu là Sự Thật.

Mình bắt đầu tạo tài khoản trong tinhte và tham gia bình luận. Khi ấy mình chỉ nghĩ đơn giản rằng, nếu mỗi người góp sức 1 ít để góp ý thì thời gian sẽ giúp cho nhà Nổ tỉnh ngộ mà thay đổi theo hướng tốt hơn. Nếu các bác đọc lại những comment đầu tiên của mình khi ấy, các bác sẽ thấy rõ suy nghĩ này của mình. Lúc ấy, có những bác đã biết rõ Bphone từ 2015 đã nói với mình với ý rằng: "Bợm Nổ là bất trị nên có góp ý xây dựng gì cũng chẳng ăn thua đâu.". Một vài bác khác còn nghĩ mình là cò Nổ trá hình nữa cơ.

Cú tát đầu tiên mình nhận được đã khiến mình phải suy nghĩ lại là từ những tên cò Nổ. Vì kém hiểu biết nên chúng cứ quy chụp ai không nói tốt cho Bphone là anti, ai không nói tốt cho nhà Nổ là không yêu nước, là phản động. Cái làm mình cảm thấy xót xa nhất là chúng đan tâm lừa những người ít biết về sự Dỏm Tệ của Bphone; Khi biết bị lừa họ lại còn bị nhà Nổ bịt mồm 1 cách thô bạo, không cho nói ra Sự Thật; Buộc lòng họ phải tiết lộ Sự Thật ở bất cứ nơi nào mà họ biết. Vừa bị mất nhiều tiền, vừa bị ức chế khi Bphone hoạt động như 1 cục gạch bị mát dây, chỉ cần nói có ý than trách hay phàn nàn là bị một lô lốc các tên cò Nổ vào chửi bới; Còn những tên quản trị viên BFC thì đưa ra những lời khuyên hết sức ngô nghê như khởi động lại máy, chờ bản update tiếp theo, v.v... Cuối cùng lỗi vẫn hoàn lỗi.

Đến tận bây giờ, vì hiểu LUẬT NHÂN-QUẢ nên mình vẫn không hề ghét bỏ hay căm thù gì nhà họ Nổ cả - nhiều lúc họ Nổ bị mọi người chửi quá mình còn thấy tội nghiệp nữa kia. Tuy nhiên, mình kiên quyết vạch trần Sự Thật để bọn lừa đảo ấy không thể nhởn nhơ tiếp tục lừa người. Mình sẽ làm như vậy cho đến khi nào nhà Nổ sản xuất ra Bphone có chất lượng thực sự tốt, được người dùng đón nhận và không còn nổ để gây thị phi nữa mới thôi.

Trải qua 3 năm, mình rút ra 1 điều rằng: Nhà Nổ trở nên thảm hại như ngày hôm nay không phải là do anti dìm mà là do chính bọn cò Nổ kém hiểu biết to mồm kia "phản khách vi chủ" - nói nôm na là "gậy ông đập lưng ông" đấy. Thêm nữa, kẻ mắc tội nhiều nhất với nhà Nổ chính là Bợm Nổ chứ không phải ai khác.

Tham khảo:

1. Topic "CẢNH BÁO BPHONE":
https://tinhte.vn/thread/canh-bao-bphone-1-than-trong-bphone-2-3-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/page-1747

Quảng cáo

2. Bphone 1 tại CES 2015:

12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B86 thế này thì mệt lém 💥
Nó bị nghiệp quật rồi 🤣😎, ế lòi mồm ra đấy 🤣
Cười vô mặt
@Chị của Bọ Chét nghiệp là nghiệp thế nào...sản phẩm dỏm hiển nhiên là ế, điều tất yếu của cuộc sống
Bài nào bác ra cũng HOT hết, mà sao thằng @Lạc Việt 2020 không nhìn nhận ra sự xạo lol của thằng nohajr nhỉ!! Đúng là ngu lâu dốt bền khó đào tạo
@anhtuanbmt95 Cà phê năm nay được mùa rớt giá chứ mậy?
@anhtuanbmt95 chúng nó được đào tạo để lừa NTD mà
@Chim lạc nông sản tự lực của người dân tự trồng là vậy đó.
Chứ nào có phải sản phẩm nhờ sự bảo kê, ăn hại lòng iu nước mà ế triền miên
@anhtuanbmt95 thế bác ăn tiền thằng nào bác có bốt phốt thằng đó k 😁
Thế là bác quyết định hiến dâng cả tuổi thanh xuân của mình để đi làm anti quân mình à?
Cười vô mặt
@Chim lạc nhà B đã hốt NTD nhéc vào anti rồi...còn sợ gì mất tuổi thành xuân

Thanh xuân như một chén trà.
B (bóp) được 4 cái mất bà thanh xuân

Bóp lần thứ 5 nữa là tiễn vong được chưa?
stun
TÍCH CỰC
3 năm
@adnpop Thanh xuân như một chén trà đây sao? Kkkkkkk
@stun nhà B chỉ có tới bóp thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119