[AIO] Tổng hợp tất cả các hướng dẫn về Hackintosh

11/2/2014 14:33Phản hồi: 928
928 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Laptop em là Acer aspire E1 472 có cài Hackintosh được không
jackduy
TÍCH CỰC
8 năm
Con thinkpad t431s có cài dc Hackintosh ko vậy mất bác....????
eitomi
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai đó làm một bài hướng dẫn chi tiết cho người mới bắt đầu với .
guide chi tiet tung bước một
oldman20
TÍCH CỰC
8 năm
@eitomi guide AIO trên mạng đầy rẫy, quan trọng có kiên nhẫn theo ko thôi bạn ạ😁:D
eitomi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oldman20
guide nhiều , kiên nhẫn đọc , kiên nhẫn down nhưng chả có cái nào cụ thể làm theo hoài chả được .
ai đó hướng dẫn chi tiết từ lúc ráp máy pc đến lúc cài đặt chạy hoàn chỉnh 1 máy hackintosh với. với điều kiện là ko có máy mac , chỉ có 1 máy window hỗ tro download phan mem
oldman20
TÍCH CỰC
8 năm
@eitomi nếu cụ thể chỉ làm theo như 1+1 thì bác có thể mua 1 máy nào đó mà trong guide hackintosh có đề cập làm mẫu là ngon nhất
Còn ko nếu đã "trót" có máy mà ko giống guide nào thì đành mần cùng dòng máy, làm đến đâu mắc quá post lên 4rum hackintosh hỏi bác ạ. Em cá nhân thấy tự mò vẫn có cái thú của nó, cũng tự nhận thấy các bạn nước ngoài support nhiệt tình ( đây là cá nhân em trải qua thôi nhé, ko đánh đồng, bóng gió gì). Tại nhiều cái em cũng giống bác ko biết, hỏi trên 4rum thì các bác hackintosher lại trả lời chung chung như kiểu người hỏi phải biết cái ấy, hay đại khái "đọc lại guide" 😁
Thế là em hỏi các bạn nước ngoài, may thế nào mà đc các bác ấy support nhiệt tình lắm, dù bất đồng ngôn ngữ, mình oánh chả biết các bạn ấy đọc có hiểu ko
Như đêm qua, 12h đêm mà em đc 1 bạn Germany support patch AppleHDA on the fly with AppleALC, trong khi mình đọc chả thấy guide chi tiết như nào, nhưng nhờ bạn ấy bảo mà giờ em biết patch rồi đấy.
Còn mấy đêm trước thì được bạn ấy và vài bạn nữa support guide dísable optimus VGA xong, càng vấp mà xử lý đc càng thấy thú vị bác ạ
Thú thật từ lúc vào hackintosh đến giờ cũng đc gần 3năm, nhưng ko thường xuyên vọc lắm nên vẫn "ngơ" như ngày nào, có cái là nền cơ bản cũng biết tí chút cho đỡ bỡ ngỡ bác ạ, đây là lần đầu tiên trong 3năm em mới tự học patch DSDT và appleHDA on the fly ngon lành đấy
Chúc bác thành công, kiên trì thì cái bánh mì cũng đc:p
Giờ e gặp vấn đề khi install thì nó báo "This copy of the Install OS X El Capitan application can't be verified. It may have been corrupted or tampered with during downloading". Đã thử tải bộ cài mới nhất thì không boot đc nữa ?? còn update time cũng không được.
Chào các bác,
Em xem trên https://www.tonymacx86.com/buyersguide/september/2016 và so sánh với cấu hình máy của em:
CPU: I5-4690 => OK
Main: Giga H97 gaming 3 => chưa rõ, thấy GA-H97 - D3H có trong danh sách hỗ trợ
Ram: Corsair 2x4G
SSD: Intel 40G
HDD: Barracuda 1T
VGA: ASUS 7950 DC2T => Không thấy list cho ADM
Monitor: Dell U2414
Các bác cho em hỏi :
- Máy trên có cài được hackintosh không ah? Với máy trên thì cài phiên bản MACOS nào ạ?
- Em định mua 1 SSD nữa để cài riêng hackintosh, còn SSD hiện tại để dùng riêng cho WIN.
Trước khi khởi động vào bios để chọn boot từ ổ nào thì có chạy được song song 2 hệ điều hành không ah?
- Trong trường hợp VGA không hỗ trợ, thì em cắm 1 dây từ main sang màn hình cho hackintosh và 1 dây từ VGA lên màn hình cho WIN thì có được không?
Cám ơn các bác 😃!
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@breezehn Bạn cứ thử trên ổ 40G cho an toàn, sau khi cài xong tìm phương pháp fix từng lỗi một
@VioletSumer Xem video hướng dẫn trên mạng máy em làm ngon. Mỗi tội có cái lỗi wake up là phải restart lại máy.
santakaio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em hỏi cấu hình này chạy có ổn không ạ
+ Model: Dell Inspiron 14R N4110
+ CPU: i5-2450M
+ Chipset: HM67
+ GPU: Intel HD3000
+ Ethernet: Realtek RTL8139/810x
+ Wifi: Dell 1701
+ Touchpad: Dell Touchpad
+ Sound: Realtek ALC269
chào các cụ em muốn cài macos cho máy dell latitude e5420 của em ạ. cấu hình như sau : cpu core i3 2310 2.1ghz ram ddr3 4g intel hd 3000 ạ. các cụ tư vấn giúp em nên cài bản nào với chỉ giúp em cách cài với ạ. cụ nào có thể cài giúp em thì báo giá em với ạ 😃
vunh94
CAO CẤP
7 năm
Cho em hỏi bài hd này bị xoá rồi hả :v
Mình tạo usb cài Mac Sierra thì bị lỗi như thế này mặc dù đã thử các kiểu -x, -f, nv_disabler rồi. Ai biết lỗi này là gì không?, ảnh cấu hình máy chụp khi cài Mac EL, nó nhận là i3 nhưng thực ra là G2030
photo 1.JPG
photo 2.JPG
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Cho mình hỏi Xeon V1231 ko có chip đồ họa,vậy khi cài tiến trình có khác so với các chip i5,i7 ko ạ?

Mình đang dùng Xeon v3,Msi H97 gaming 3,msi gtx750ti ,ko pik bộ này có cài mac os được ko ạ?
vinhkm6
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nghia3d mac osx mới nhất😃
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
@vinhkm6 Máy e đang kết nối với lcd qua vga,nghe nói mac ko nhận đúng ko ạ
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Đã cài thành công, install nvidia driver thì nhận đủ nhưng lần boot thứ 2 bị đen màn hình 😔 ko có tiếng :(
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
@nghia3d đã fix card màn hình được,nhưng ko pik cài driver mạng lan và audio như thế nào,trước khi cài clover bootloader thì vẫn dùng mạng được
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
4 năm
Cái thread này page 1 nó bị lỗi này @Duy Luân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019