Air Blade 2020 bị lỗi đồng hồ

Dorepansua
24/12/2019 3:18Phản hồi: 49
Air Blade 2020 bị lỗi đồng hồ
Chào các bác. Tình hình là mình mới múc con AB 2020 vào bữa 21.12
Sau khi chạy mấy ngày thì phát hiện ra 1 lỗi là ko cài đặt giờ cho xe được. Lỗi này làm mình khá là ức chế vì mình ko đeo đồng hồ, thường xuyên nhìn đồng hồ của xe.

Mình có ra Head thì các anh kỹ thuật cũng ko set được, mình và các anh ấy có đi coi những con air blade 2020 ở head thì cũng bị tình trạng tương tự. Các anh kỹ thuật ở head hẹn mình đợt bảo dưỡng đầu tiên sẽ kiểm tra lại.
Anh em mới mua có ai bị tình trạng vậy ko?
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dorepansua
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khi bật lại máy thì luôn về giờ default là 01:00
cuonglx208
ĐẠI BÀNG
4 năm
E đang hóng xem
anhle09
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc lắp rắp thiếu viên pin nhỏ trong bảng điện tử
nhoxhamchoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhle09 xe máy nó có dùng pin cmos như máy tính đâu .
@nhoxhamchoi Cái nào có mạch RTC (mạch thời gian thực) đều cần có 1 viên pin nuôi khối RTC nhé.
có thể bị lỗi phần mềm, phản hồi để hãng honda ra cập nhật là được
Dorepansua
ĐẠI BÀNG
4 năm
@blackpearl2020 Phản hồi ở đâu bác
@Dorepansua gọi chăm sóc khách hàng hoặc gửi email.
không liên quan nhưng màu xe đẹp quá 😁
Dorepansua
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Aguri yoshida Cám ơn bác. Mình thích màu này hơn màu đặc biệt. 😆
nhutlq
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xe mình cũng bị đây, sáng lướt voz thấy bác đăng trên đó nè. Lỗi này ngoài ảnh hưởng tới hiển thị giờ của xe ra thì còn ảnh hưởng gì khác nữa ko các bác?
phuocdh
TÍCH CỰC
4 năm
đấu thiếu dây nguồn timer trc khoá rồi
Kính thưa chủ thớt và tất cả anh em cộng đồng tinhte - em đang tự hỏi ko biết e có phải người may mắn ko or cái xe of e nó kiểu gì nữa - Cụ thể là e cũng rước 1 con AB 2020 bản 150 vào ngày 28/12/2019. Trong vòng 03 ngày đầu e đi xe thì đúng là bị lỗi cứ tắt xe đi khởi động lại là đồng hồ reset. Nhưng từ ngày thứ 04 trở đi (Lúc này xe e đi đc trên 100km rồi và e vẫn đang roda ạ) thì e để ý đồng hồ tự chạy theo giờ của nó (E vẫn chưa set giờ nên nó chạy theo giờ lần cuối cùng e bật lại máy trc đó) nên sáng hôm qua e có thử mày mò Set lại giờ trên đồng hồ con xe của em và từ hôm qua đến giờ e có bật máy đi rồi lại tắt khoảng ~ 10 lần nữa rồi nhưng giờ vẫn chạy đúng ko bị reset về 1h:00p như trước nữa ạ.
E cũng đang băn khoăn lắm ko rõ kiểu gì và ko rõ lâu lâu nữa nó có bị lại hay ko nhưng ko biết có bác nào bị giống em ko ạ? Or có bác nào cao nhân biết được lí do nó khỏi đc như vậy thì chia sẻ giúp e với ạ. E mong nó mà khỏi được hẳn thì e cũng mừng vì e lười đeo đồng hồ nên e thấy cái giờ trên xe cũng tiện khi đi lại đường dài or đang muộn giờ 1 công việc gì đó ạ 😃
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@Sun 0f The Dawn Chắc giống như bệnh vặt của trẻ sơ sinh
xe bác hết sơ sinh r chắc nó hết bịnh r 😁
hân's kinl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái lỗi quá sơ đẳng mà cũng bán ra được,honda quá coi thường thị trường vn
huukttn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ae nào bị vệt loang trên mặt đồng hồ khi đi trời mưa ko?
@huukttn Ủa vậy là cũng bị vô nước ở mặt đồng hồ như Vario ah :|
huukttn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MidadGyllenhaal Mình không rõ có phải là bị vô nước không nữa. Tại thấy có vệt loang nhỏ để ý kỹ mới thấy
@huukttn Của mình thì nó bị nứt mép khả năng có thể vào nước. hiện đang dán decan để khỏi vào nước. Mang đến hãng rồi mạ họ nói bình thường trong khi những xe ở hãng không bị.
@huukttn Mình mới mua cũng bị vệt loang trắng dưới mặt đồng hồ bác ạ. Của bác lâu rồi thế nào rồi bác, nó tự hết hay phải đi bảo hành ạ
Xe mình AB 125 2020 cái mặt mica nó tự nứt mét nhìn khá khó chịu. Mang đến hãng họ nói bình thường nhưng càng để mình càng thấy nhiều vết nứt hơn và có khả năng rửa xe sẽ bị nước vào đồng hộ.
@_MyLoveIsWinter_ Thế winner xịn hơn AB ở khâu nguyên vật liệu ư 😂
@MidadGyllenhaal Không đâu bác, mình nghĩ là do nguyên nhân khác, chứ nắng thì ko thể làm nứt kiểu kia được. Con wave đứa em mình gửi xe ở ktx ngoài trời không cũng không bị nứt như vậy. Có thể là lỗi kĩ thuật hay có ngoại lực tác động đó.
@_MyLoveIsWinter_ Nhưng xe của người quen mình thì toàn bị nứt do để nắng. Nên mình mới nói với bạn ấy vậy.
Dù sao cũng chỉ là tấm mica chứ không phải kính, nứt do giãn nở nhiệt là đặc tính của vật liệu rồi.
@MidadGyllenhaal Mình hiều. hiện tượng của bác cỏ thể là thời gian dài để ngoài nắng nên nứt. của mình mới đi được 1k cây là có hiện tượng nứt rồi và nết nứt ko giống bạn để mình chụp hình gửi lên đây cho AE cùng xem có bị giống mình ko.
Đây là mặt đồng hộ bị nứt của mình. không có tác động mạnh hay va đập nhé, xe đi 2000km
@binhba Eo thế này thì hơi ớn, nó nứt random luôn mới ghê 😂
@MidadGyllenhaal Nhìn mất thẩm mỹ, với lại như này sợ vào nước nên đang dán keo xe. càng để lâu vết nứt càng dài ra. hazzzz chắc hôm nào vàng hãng hỏi lại coi có hướng xử lý ko
@binhba Thay mới chắc rồi. Chỉ lo không biết dăm ba hôm sau có bị lại ko
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đã múc em nó và vẫn set giờ ngon lành mỗi tội ko biết sáng hay chiều tối thôi
Tiên Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ranmap1989 Trời sáng là buổi sáng còn trời tối là buổi tối đó bạn 😃
Có bác nào bị như này chưa ạ? Để sáng sớm đi 1 lúc 15km là bị, rồi hết dần đến trưa.
lamqsb
TÍCH CỰC
4 năm
@ckn.cvc Bị sao bạn? Ám hơi nước hả?
@lamqsb Bị hơi nước ở trong mặt đồng hồ. Head nói đa phần xe AB đều bị, nên cứ đi bao giờ nặng quá tới nó bảo hành. Vui hết sức vui...
@ckn.cvc èo, xe mình cũng bị. nghe bác comment nản quá. mà của mình nó khô lại luôn rồi và thành 1 vệt trắng.
@duy_sau_rom Hôm trước mang ra head kêu nó bảo hành, đi được 6.000 km mà lâu lâu nó lại bị. Nay honda alo nói mang ra head đổi cho đồng hồ khác. Honda uy tín phết, hi vọng đừng bị nữa. Mới dán cái miếng dán 100k xong chứ.
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
4 năm
định mua 1 e 125 đi trong phố, mà thấy kiểu này chắc thôi
lamqsb
TÍCH CỰC
4 năm
@Bin điệu Mình thấy xài ổn. Đừng lo quá. Hoặc bạn mua vision nhẹ hơn, êm hơn, mình ko có j phàn nàn. Hoặc shmode 😆
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamqsb mình thích conn ab vì nó nam tính hơn 2 em kia, mà thấy bảo ab hay bị các head đội giá cao lắm
Bác đấu dây nguồn bảng đồng hồ vào nguồn điện 220V nhé..để 1 lát cho nó tự reset là đc 😙
Búa đâu gõ cho nó vài phát cho nó tỉnh không bị chập chờn nữa..
Đùa thôi
lỗi Tự reset lại cài đặt lại đồng hồ
Xe mình bị lỗi đồng đi sớm vài phút mỗi tuần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019