Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AirBar: phụ kiện giúp máy tính của bạn có màn hình cảm ứng

Didu
3/1/2017 21:12Phản hồi: 56
AirBar: phụ kiện giúp máy tính của bạn có màn hình cảm ứng
Sau khi ra mắt phiên bản AirBar cho máy tính Windows với màn hình 15"6 thì mới đây Neonode đã giới thiệu AirBar cho MacBook Air 13", giúp mang tính năng màn hình cảm ứng lên chiếc máy tính này. Về cơ bản, AirBar là phụ kiện gắn qua USB với khả năng nhận diện khi bạn chạm lên màn hình máy tính và chuyển thành tín hiệu cảm ứng.

Khi kết nối qua cổng USB và đặt ngay phía dưới màn hình, AirBar sẽ phát ra tín hiệu hồng ngoại để khi người dùng chạm tay, bút hoặc tay đeo găng lên màn hình thì nó sẽ nhận như màn hình cảm ứng. Phụ kiện này sẽ hữu ích dành cho người dùng máy Mac muốn có cảm ứng để có thể vẽ hoặc thao tác trực tiếp lên màn hình mà không cần qua bàn phím hay chuột.

AirBar cho máy Windows có giá 69 USD còn phiên bản cho MacBook Air 13" chưa có giá và sẽ bán ra vào nửa đầu 2017. Nhà sản xuất cho biết sẽ tung ra AirBar cho những chiếc MacBook khác trong tương lai.

Nguồn: 9to5 Mac
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng win có vẻ ok hơn vì win 10 có thể chuyển sang dùng MTB
@allstreet Xài thấy thích lắm chú. mượn của thằng bạn xài rồi
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Hóng mod Tinh tế làm bài trên tay 😁
@ByY.6261 Thấy bên tinhte mượn của shop pula.vn trên tay rồi đó bạn. ^^
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@HongLinh_Kute Cảm ơn bạn đã phản hồi. Nhưng có điều comment của mình hôm tháng 01/2017 ;))))))). Vừa tròn 1 năm =)))))))))
tất nhiên là sẽ đắt hơn bản cho windows một cách khó hiểu
Giới thiệu nhìn thấy thì lung linh lắm, mua về rồi ôm cục tức.
Laptop tích hợp cảm ứng còn chưa ăn thua gì nữa chứ nói chi cái này.
Con Sony Vaio Pro của thằng em mua hơn 3 năm nay chỉ rờ vài lần đầu cho biết rồi chỉ dùng chuột và bàn phím 😁.
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@nuhuta thế nên thường thì mua 1 con lap 2 in1 là tiện. vừa có cảm ứng khỏi dây nhợ gì cho mệt. 69$ thì khó chấp nhận
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@NNK910 Quá đúng
@nuhuta Thanh này cảm ứng rất nhẹ, lướt qua là được. Ko mất công đè mạnh như máy thường.
@nuhuta Xài thích lắm bác. Mượn của thằng bạn vọc hơn tuần mà vẫn thấy thích.
anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
giá không phải quá đắt nhg e là không hữu dụng với đa số người dùng
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
màn hình cảm ứng xịn còn chả mấy khi chọt vào, mua cái này về làm mắm chắc :-s
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@Hải Laz Vớ vẩn, thế bà mẹ ko đ...... thì có sinh ra được ko?
Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
@okieiam tại vì bà ấy đ... nên không được cảm ơn bà đấy mà chỉ được cảm ơn chúa?
nếu việc lên giường với chồng và có con, sau đấy vất vả nuôi nấng, giáo dục nó mười mấy năm trời vẫn không đủ để cảm ơn người mẹ đấy. thì tôi cũng chịu :v
@14025025 Xài thử đi mấy pa, xài thích lắm. Cảm ứng rất nhẹ, lướt qua là được. Không phải đè mạnh như cảm ứng bình thường đâu.
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
đây có lẽ là phụ kiện tự sướng hay nhất cho dân cuồng táo
Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
@giapnv272 cmt vớ va vớ vẩn!
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@giapnv272 Hay
@Hải Laz Tại sao thích một ai hay 1 cái gì thì cứ phải cuồng thế hem biết nữa. Những người luôn luôn mún phức tạp thêm tình hình mà trong khi chả có gì phải cuốn cuồng lên thế, mà có cuốn cuồng lên đi chăng nữa thì cũng phải vừa vừa thôi làm thế thì người ta gọi là bị hâm mà bị hâm là bị nguội cho nên người ta mới hâm lại, mà hâm lại thế lại bị ....hâm tập 2 cứ thế cho tới 3,4....khi điên mà thôi. Bạn hiểu ý tui nói giề hem? Tui thì không hiểu?! tui thì viết xong vài dòng này chắc cũng phải đi hâm lại lun heheheheh. Mong là bạn đọc xả bớt sì-trét. heheheheh
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Em ghét thế. Hic
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
với laptop windows thì mình mới thấy cái tiện nhất của màn hình cảm ứng là lướt web, đọc mail... bằng cách vuốt. Đỡ hơn so với lăn chuột. Ngoài ra thì chưa thấy ứng dụng nào thiết thực(với mình)
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
@Phụng Sồ Bàn sài qua rồi à. Cảm ứng có mượt ko bạn
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mimosa1805 tạm ổn bạn ơi. Không mượt như xài trên smartphone được. 1 phần cũng vì app trên win k tối ưu cho lắm.
leopark121
TÍCH CỰC
7 năm
Hồi trước có cái này phiên bản PC giờ làm nhỏ lại cho lap àh :v
bày trò, tốn tiền...chốt...dẹp 😆
connect
ĐẠI BÀNG
7 năm
rẻ chút thì mua chơi được.
ko thấy thiết thực lắm, dùng lap ít thấy ai dùng cảm ứng
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
Chơi cái này chấp cả AirBar và TouchBar 😁
Quảng cáo thế thôi nhưng không biết sử dụng có mượt được như thế không
@levankhoabhcmar Mình mua rồi. Xài mượt. Không biết công nghệ gì mà làm kinh thiệt.
Có lap cảm ứng mà chẳng sờ đến bao giờ đây. Muốn làm gì lại phải với tay lên, gõ phím lại hạ tay xuống. Sờ mó được 3 bừa đầu rồi chán hẳn. nói chung cảm ứng màn hình ít hữu dụng với máy tính, lại còn đắt tiền, ngốn pin, thay cái màn cũng ốm đòn.
Có vẻ ko hữu dụng cho lắm vì ko có giao diện đc tùy biến tối ưu dành cho cảm ứng. Cá nhân e dùng laptop Lenovo có touch cũng ít khi dùng lắm 😃
bigbangn91
TÍCH CỰC
7 năm
Sản phẩm trí tuệ của người ta làm ra mà mấy bác cứ chê này nọ, ko thiết thực, mắc...
Riêng em, em thấy rằng mấy bác nói đúng ( ̄- ̄)
Nói vậy chớ cái này dành cho mac thì hợp lý hơn cho win vì mac chả có cái lap nào có touch screen hết
Ha ha ha mua 1 cái về gắn vô đét-tóp chơi ôm màn hình to tổ chảng ....đua xe cho nó đã.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019