Airbnb Adventures: Bỏ 5.000 Đô, anh em sẽ được đi vòng quanh thế giới trong 80 ngày
P.W
2 nămBình luận: 79
Airbnb Adventures: Bỏ 5.000 Đô, anh em sẽ được đi vòng quanh thế giới trong 80 ngày
Giờ này đọc lại cuốn “Vòng quanh thế giới trong 80 ngày” của Jules Verne, nó không còn là tiểu thuyết giả tưởng nữa, vì với máy bay và những phương tiện di chuyển khác, đi vòng quanh thế giới chỉ mất vài ngày. Cá biệt năm 2005, phi công Steve Fossett sử dụng chiếc máy bay GlobalFlyer của Virgin Atlantic và bay vòng quanh thế giới chỉ trong 67 tiếng không nghỉ. Thậm chí vừa rồi, cô Jenny Graham đã phá kỷ lục khi đạp xe vòng quanh thế giới hết có 20 ngày mà thôi (Đính chính: Cô đạp xe hết 124 ngày, nhanh hơn người giữ kỷ lục cũ 20 ngày, rất xin lỗi anh em).

80 ngày trở thành một chuyến đi nơi con người thừa đủ thời gian thăm thú cảnh đẹp và cảm nhận nền văn hóa ở mỗi nơi họ đặt chân qua.

Airbnb vừa rồi công bố một gói dịch vụ mới mang tên Airbnb Adventures. Dịch vụ này có nhiều gói khác nhau, hầu hết là du lịch bụi hòa mình với thiên nhiên, nhưng bên cạnh đó là một gói du lịch riêng để chào mừng dịch vụ này ra mắt. Với 5.000 USD, anh em sẽ được đi vòng quanh thế giới trong 80 ngày, chuyến hành trình kéo dài 12 tuần này đi qua 18 quốc gia, bắt đầu với Anh và kết thúc ở Iceland. Anh em sẽ phải tự bỏ tiền bay đến Anh để khởi đầu hành trình và để bay về nhà.

Từ Anh Quốc, anh em sẽ di chuyển sang Đông Âu, khám phá Romania và Uzbekistan trong 7 ngày. Kế đến là Ai Cập, Jordan, Ethionia, Kenya trong 2 tuần kế tiếp. Đến tuần thứ 5, anh em được đến châu Á, khám pha Bhutan, Thái Lan và Trung Quốc. Chuyến du hành sẽ tiếp tục về phía đông, đi qua Úc, New Zealand và Nhật Bản, trước khi bay tới Mỹ để khám phá châu Mỹ, với Ecuador, Chile rồi quay trở lại Mỹ. Sau đó anh em sẽ bay về Iceland trải nghiệm Bắc Âu trước khi về Anh kết thúc chuyến hành trình 80 ngày.

Romania

Ai Cập

Bhutan

Nhật Bản

Ecuador

Iceland
Gói dịch vụ này, theo Airbnb, đã đi kèm cả giá thuê phòng nghỉ, vé máy bay, xe cộ đưa đón (bao gồm cả máy bay, tàu, trực thăng và cả khinh khí cầu) và ăn uống hàng ngày cho các du khách. Họ chỉ cần bỏ tiền và để tour guide thực hiện công việc của mình và trải nghiệm từng đất nước trong chuyến hành trình. Trong khi đó, chương trình Airbnb Adventures có những gói dịch vụ khác nhau, từ những chuyến đi du lịch 3 ngày phục vụ nhiều nhu cầu khác nhau, nghỉ dưỡng, ăn uống, tham quan các danh lam…
về xin vísa thì sao nhỉ cái này chắc thích hợp mấy người ở các nước mà vụ visa dễ dàng chứ như vn thỉ hơi khó khắn rồi
@Mr KOP Phí với thời gian xin visa cũng mệt luôn chứ 5k thì sao mà bao được visa nhỉ 😔
@Mr KOP Chỉ có bà nữ hoàng anh đi thì duy nhất bả không có hộ chiếu. À mà bả đi đâu thì riêng tiền thuê phòng 1 đêm đã 5000$. Ha ha ha
@hackieuhay thì mình nói độ dễ và khó chứ đâu có nói có cần hay không
@Mr KOP Họ sẽ yêu cầu bạn tự xin visa, có thể có hỗ trợ. Đăng ký trước rồi họ sẽ hỗ trợ xin Visa. Ký quỹ các thứ thì bạn tự lo.
duyvankm
TÍCH CỰC
2 năm
đi về chắc cũng phải mất tới mười mấy nghìn
quá hời cho cái giá hợp lý này. 5000$ đi vòng quanh thế giới 80 ngày thì quá là hợp lý
thực sự ấn tượng
Visa thì chắc mình vẫn phải tự xin hay đã bao trọn vụ xin visa trong đấy nhỉ?
3loitai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mthang_liv Tự xin rồi bác,VN vụ xin visa cũng khó nhằng ra
Về mở Discovery rồi tưởng tượng
pessi
TÍCH CỰC
2 năm
Cái này thú vị. Không biết Visa kiểu gì nhỉ?!?!
NamAnn
TÍCH CỰC
2 năm
@pessi Visa kiểu đến đâu cũng phải xin như VN mình thì chịu
knight2255
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc áp dụng cho khách hàng ở những quốc gia có Passport mạnh.
mt9011
TÍCH CỰC
2 năm
@knight2255 Chính xác
long2004
TÍCH CỰC
2 năm
Giá cũng hợp lý, sắp xếp được thời gian thì cũng làm 1 chuyến !
Có viên đá không gian thì đi đâu chẳng được.
Có được cỡi voi hay cứu nữ nhân như ở tiểu thuyết không nhỉ.
Visa chắc khó nhỉ
Ô hay quá
Syter
TÍCH CỰC
2 năm
@cheetah_fast Điểm tập trung là ở London nha, thêm $2-3k nữa để bay đi bay về nha.
@Syter yes, như vậy là với 8k $, bạn đi được 19 nước trong 80 ngày, trung bình 100$/ngày giá rất rẻ!
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cheetah_fast Tính thêm visa nữa
hình Nhật Bản đã quá,
DearGodVN
TÍCH CỰC
2 năm
@tanvietbt83 Mình thì khoái cảnh ở Iceland với Ecuador ^^
Nhật bản thì đẹp khỏi phải bàn.
Booooozyer
TÍCH CỰC
2 năm
Mình là fan trung thành của Airbnb, từ ngày dùng Airbnb số tiền giới thiệu người dùng xong được thưởng lại của mình cỡ 1000$ rồi. 😁 Anh em ai chưa dùng Airbnb có thể xin link giới thiệu để được tặng 47$ để book phòng nhé.
hientoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Booooozyer đã đăng kí 1 tk qua link ref của bác 😁
Booooozyer
TÍCH CỰC
2 năm
@hientoc kaka, cảm ơn bạn, dùng đi ham phết đấy, Mình từ hồi dùng Airbnb trừ các nước chưa phát triển lắm như Myanmar hoặc book mấy chỗ cao cấp, resort các thứ thì mới không dùng chứ thỉnh thoảng tiền credit dư quá còn book ở Hà Nội đổi gió :v
hientoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Booooozyer 47$ này là khi mình add thẻ visa vào và nó cho sử dụng luôn hay là mình phải phát sinh 1 giao dịch thì mới được xài thế bác
Booooozyer
TÍCH CỰC
2 năm
@hientoc Nó dùng cho giao dịch đầu tiên của bác luôn mà 😁 Nhưng hình như có quy định số tiền tối thiểu cho giao dịch này thì nó mới trừ (em không nhớ chính xác con số)
Quá rẻ để đi vòng quanh TG. Nội đi Mỹ chơi thôi chi phí đã bằng từng này trở lên rồi.
caphe17
TÍCH CỰC
2 năm
Thôi chờ ông nào đi rồi về review..
đi luôn
@Sebastisan suỵt ko thằng cụ hiếp nó khoá tuần nữa thì phiền
yilka
TÍCH CỰC
2 năm
5k rẻ như bèo, nhưng visa thì chào thua hihi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019