AirDoS: lỗi cho phép người lạ cố spam qua AirDrop, cập nhật lên iOS 13.3 sẽ khắc phục được

Mikeknowsme
11/12/2019 11:24Phản hồi: 47
AirDoS: lỗi cho phép người lạ cố spam qua AirDrop, cập nhật lên iOS 13.3 sẽ khắc phục được
Một người tên Kishan Bagaria đã phát hiện ra lỗi liên quan đến vấn đề bảo mật thông qua AirDrop, cho phép một người lạ có thể gửi AirDrop đoạn spam sang các thiết bị iOS. Và nó sẽ pop up lên màn hình người nhận liên tục đoạn thông báo đó, lúc này thiết bị sẽ không làm gì được, cho dù nhấp vào từ chối hay chấp nhận đều vẫn tiếp tục bị pop up làm phiền, thậm chí không xài được máy và nếu khoá máy rồi mở lại thì vẫn bị. Anh em có thể xem thêm video bên dưới của Kishan - anh gọi lỗi này có tên AirDoS.

Kishan đã báo cáo tình trạng lỗi AirDrop này cho Apple hồi tháng 8, Apple đã sửa lỗi vào tháng 11 vừa rồi và dặn dò Kishan rằng hãy giữ bí mật cho đến khi iOS / iPadOS 13.3 được cập nhật.

Chứng tỏ ít nhiều các bản cập nhật iOS cũ vẫn đang có vấn đề về bảo mật. Bản iOS 13.3 vừa ra mắt sáng hôm nay đã giải quyết được lỗi. Tuy nhiên nếu chúng ta nhìn lại thì giao thức AirDrop tuy tiện nhưng vẫn còn khá nguy hiểm nếu một ai đó có ý đồ xấu:
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc bài mà thèm quá . Thèm đc trông thấy cái lỗi nó như thế nào . Xài Lumia gần 5 năm rồi mà chưa đc thấy cái lỗi nào Ngoài Microsoft gây ra cả . Mong đc một lần thấy lỗi cho thoả mà nghe khó . Hết cơ hội .
@minhthuvc Ko những k thấy mà ms còn đang dọn dẹp luôn bộ office đang dùng đấy, nên cứ vui sống đi vì chả có cơ hội thấy đâu😃
@minhthuvc Cho dù ko có lỗi thì cũng có éo ai thèm xài nữa đâu =)))
@minhthuvc Microsoft tung bản vá lỗi cho winphone 10 làm sock 4 người đang xài :v
kien2810
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthuvc Ko có lỗi nên mới dead 😆)
nói chung thì cũng như con người thôi.k thể hoàn hảo được
@Manrak Ý ngta là tính năng bị lỗi ít người dùng hoặc không quan trong để update. Chứ không phải nói thị phần ở đây. Bạn hiểu hông?
@pro95 Mình nói toàn bộ chứ không phải riêng hãng S nha bạn
@Manrak Đang nói ad cập nhật cũng lỗi đầy ra, nhưng cái ng dùng dc cập nhật rất ít, chưa bằng 1/2 tổng số ad có trên thị trg, các phiên bản cũ hơn như 8 đổi lại là ko dc cập nhật và thị phần của ko dc cập nhật lớn hơn rất nh so vs ad 10, do số ng dùng dc cập nhật lên ad 10 quá ít nên lỗi cũng khó thấy hơn, nhưng qua những trang chuyên ad họ than đầy ra đấy, mà cái dở của ad là lên thì thua, ko bao h xuống dc nữa... sống chung vs lỗi đó, nếu dc nsx cho thêm bản cập nhật thì hy vọng, còn nếu là năm cuối dc hỗ trợ thì xin chúc mừng đã quay trúng ô ăn lô*. tôi giải thích vầy bạn hiểu chưa😃
tgiang1102
TÍCH CỰC
4 năm
@Manrak Chuẩn bị new year 2020 rồi nhé Ku.
Ve chai nào mà vẫn còn bài này vậy?
Công cụ tuyệt vời để nhân viên DOS iPhone của sếp chơi, khi nhân viên đó hay bị sếp đì.
Re0
CAO CẤP
4 năm
Vậy nên có bản mới ta lên thôi anh em
Hên quá đã lên 😆) mặc dù trò đó chả ai làm
minhphong94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao update lâu quá vậy mọi người cả tiếng không xong
@minhphong94 Mạng yếu.haha
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
Lỗi everywhere :v
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
@HuuPhongNguyen1507 SS vẫn update vá bảo mật hàng tháng mà? Bạn không xài nên không biết thôi. Chắc bạn update ios mỗi ngày nhỉ 😃
Phải cho đô trump mới giữ bí mật được
Lỗi nghiệp dư VL
@Hoang_HaoMinh Thì Apple nghiệp dư mà bác
Thế thì liên quan gì đến bảo mật ?
sontg10
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fix bao giờ mới hết lỗi đây 😁
Ngon 😁
Mong là hết lỗi
Lỗi everytime and everywhere 😆
thế là tuyệt vời rồi