AirDrop sẽ giới hạn chia sẻ với mọi người trong 10 phút từ iOS 16.2

Didu
8/12/2022 3:10Phản hồi: 64
AirDrop sẽ giới hạn chia sẻ với mọi người trong 10 phút từ iOS 16.2
Kể từ bản iOS 16.2, tính năng chia sẻ AirDrop cho mọi người sẽ bị giới hạn trong vòng 10 phút, sau đó trở về chế độ chỉ chia sẻ với những người trong danh bạ. Theo Apple, họ làm điều này để tránh những nội dung spam khi ở khu vực công cộng như quán cà phê, sân bay, khu mua sắm. Bản thân mình không ít lần nhận được những hình ảnh lạ khi ngồi cà phê.

Tính năng này lần đầu được Apple phát hành tại Trung Quốc, kể từ iOS 16.2 thì nó sẽ xuất hiện trên toàn cầu. Khi chọn chia sẻ với mọi người, AirDrop sẽ giới hạn trong 10 phút, sau đó tính năng sẽ tắt và chuyển về chia sẻ với danh bạ (Contacts Only). Sau đó nếu muốn, người dùng sẽ phải bật chia sẻ với mọi người bằng tay chứ không mặc định như trước.

Nguồn: MacRumors
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SinhCyan
ĐẠI BÀNG
một năm
cũng hợp lý, mình đi tàu đi làm rất hay nhận được chia sẻ ảnh từ người lạ, phải tắt đi
Quá hay, mình ngồi với con ở quán cafe, nhận AIrdrop hình ảnh (bưởi to), con mình đang mượn đt chơi game, nó preview lên con mình nói cô nào gửi ba nè. (Mặt mình tự nhiên đỏ)
@ntherol 0,5s + màn bé + hoảng loạn… mà biết to này to nọ. Xạo quá à
Cười vô mặt
@ntherol Hôm đi tàu điện trên cao cũng có đứa cứ gửi yêu cầu cho mình mấy lần liền. K hiểu bị gì 😂
@ntherol Đen quá, đúng là họa từ bàn bên đá qua.
@HyH Tui thích câu này nè 🤣🤣🤣
chán zị, nên có tuỳ chọn lun bật
quant0o
ĐẠI BÀNG
một năm
Ủng hộ cái này.
Vì biết đâu nó sẽ làm mình xấu hổ, bẽ mặt với người thân, bạn bè nếu ai đó có hành động bất lịch sự/ Vô văn hóa
Tính năng này hay mà, mấy em gái hay tự chụp ảnh kèm số điện thoại rồi share nơi công cộng. AE có nhu cầu thì bắt sóng thôi 😁
@hoangtung9x Sao chưa thấy em nào tán tui nhỉ 😅😅😅
Cười vô mặt
@Fan.MU Chắc chưa gặp đúng em gái nghành
@hoangtung9x Đang ế, mong mà k em nào gửi ảnh mới chán chứ 😅😅😅
Cười ra nước mắt
tính năng này ra đời chủ yếu là cho bọn tqq xài để trấn áp biểu tình. bị tg lên án cái => tính năng toàn cầu 😌
anhianh
ĐẠI BÀNG
một năm
Hình như đầu tiên là để phục vụ thị trường TQ theo yêu cầu của chính phủ bên đấy. Nó giúp hạn chế chia sẻ các thông tin phản động, kích động vì TQ kiểm soát thông tin trên mạng, nếu muốn thoát kiểm duyệt thì share qua airdrop.
Một người yêu tự do như Cuhiep chắc sẽ không thích tính năng này
Ủa đó giờ chưa nhận đc kiểu vậy bao giờ luôn, do khi cần mới bật airdrop, bth bật làm gì để nhận rồi la làng mấy chế
Mình k dùng i phôn nên không biết airdrop 😁
mấy ông xài ip không kiểm soát cứ đổ cho ngta gửi bậy bạ này nọ, tôi cũng xài ip chỉ xài khi cần bắn hình, còn lại luôn tắt, bật làm gì cho chúng nó send bậy bạ rồi lại đi đổ lỗi
@jeetkunedo Ai đổ lỗi hay la làng đâu má. 😆)
Quá hay luôn
Tình huống bất lịch sự hay j thì nó gửi dc 1 hình cũng bất lịch sự r, thay vì thế ng nhận tự set chỉ nhận danh bạ là xong chứ nhỉ. Cái này sẽ gây khó khăn cho những người cần làm nghề/dịch vụ, ví dụ như thợ ảnh muốn gửi nhanh cho khách, những người dùng iphone như cái usb, hoặc 1 buổi đi chơi gửi hình cho vài người nhờ chụp hộ những k có ý lưu danh bạ hay kết bạn ...
cái này phải có từ lâu rồi mới đúng, máy vợ mình toàn phải chỉnh hộ về chế độ contact only
@vqt907 Vợ chú cao tay đấy, không ai lưu hàng xóm vào contact đâu
AirDrop là gì vậy mn
@Hồ vi từ 86 Là AirDrop đó
@HyH Ờ cám ơn bạn
Thấy cũng ổn... Khi cần thỉ mở thôi...
Thiên triều luôn được ưu tiên, mẫu quốc có khác
Nên vậy, thử tưởng tượng vợ hay bạn gái đang mượn cầm điện thoại và nhận được những ảnh HOA RƠI CỬA CHÙA
@Hyper But Khoái khoái chảy nước miếng
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
Quá hợp lý , đôi khi bật lên nhận ảnh xong lại quên tắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119