Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AirPods bán chạy nhất trên Best Buy, Apple chưa cần nâng cấp vì người ta vẫn mua nó

Didu
7/11/2018 8:33Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài xs nhưng đ ếo mua cái thể loại này nha... khinh tao hả
Cái hay của Apple là mặc dù có thể nó không phải tốt nhất nhưng vẫn cứ bán chạy ầm ầm, càng chửi càng bán chạy 😁
Mình đang dùng Sony WF-1000X nhưng xét về tiện lợi không bằng Airpods (không thông minh bằng), còn lại Airpods hít khói, nhưng kết quả Apple bán Airpods ầm ầm 😔
@BlackBerryz E bị ám ảnh cái lỗi kết nối của wf1000x đến giờ... mua xong dùng được 1 tháng không chịu nổi phải bỏ xó mua airpods
@DinhChinhNguyen Chuẩn bác, nghe nhạc cứ bị đứt kết nối giữa hai tai bực mình lắm
@BlackBerryz Mình có 1 em airpod xài hài lòng , mình thích gõ 2 lần của airpod , cảm nhận mình thì airpod chơi nhạc âm thanh chắc , trong
@DinhChinhNguyen Xác nhận airpod kết nối tốt , mà phải xài kỹ , hư cái là tèo
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Ngoài chất âm ra thì ko chê được ở điểm nào. Con Bose QC 30 đem bảo hành quay lại sài tai nghe có dây mà vướng víu ko thích. Mon men đi xem con airpod tính mua dùng cho tiện vì chạy bộ đạp xe cũng ko cần chất lượng cao lắm. Nghe thử xong bỏ xuống luôn, âm thanh dở tệ ko chấp nhận được, còn thua con Sony as800 mua từ thời tám hoánh nữa.
Ko cần phải DAC , Hifi , ko cần Steve Job sao vẫn bán chạy nhỉ ?
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dễ hiểu
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
hàng táo có khác, đơn giản nhưng chất.
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
Sao éo theo cái đánh giá gì mà cái nào nhà táo cũng nhất! Thế cân hết mịa rồi
Ko biết chất âm ntn nhưng thiết kế thì đẹp, gọn, rất sành điệu.
@tranvutruong Âm thanh ổn , đánh chắc trong , khỏe . Mà bạn nào thích thể bass , edm thì airpod không đáp ứng nhiều
Đeo airpod thật ra là giống đeo 2 cái logo quả táo phát âm thanh thôi. Công nhận thương hiệu Apple giá trị thật.
peterh
CAO CẤP
5 năm
@songoku_1206 Tại cái đó bán ế quá nên bạn trẻ kia đâu biết được.
@Nguyễn Huy Chiến Cá nhân mình thấy con AKG đi kèm Note 8 nghe không sướng như tai nghe kèm của 7+. Đây là 2 cái mình dùng từ lâu rồi còn tai nghe mới của Note 9 với XsMax thì vẫn nguyên trong hộp.
@boyngocxita4 tai kèm SS hơn mỗi cái chống ồn vì dạng inear chứ con đó nghe khoảng 20-30p là ù đầu kinh khủng.
Chất âm của earpod chính ra ngon phết, nhưng không chống ồn với cả tai ai mà không hợp form đeo dễ bị tuột (như tai mình chẳng hạn @@)
@songoku_1206 Thôi ạ 😔 nếu chọn cái earpod với cái tai akg đi kèm thì mình chọn akg. Nghe cái tai iPhone chán nhè
solarbizz
TÍCH CỰC
5 năm
Lý giải khá vô lý vì apple vẫn ra iphone ipad mới đều khi đời cũ vẫn bán chạy hơn nhiều lần về số lượng với cái tai nghe này .
Ghét quả dây adapter trong bài dã man. Nó rất nhỏ nên dễ bị quên, và đúng là thi thoảng bị quên thật. Vì thế khỏi nghe nhạc luôn.
Vì adapter có 10$ nên phải mua 2 cái đặt tại nhà và vp => phải mua vì tính đãng trí chứ thực sự mình ko hề thích mua. Nhưng chưa có nhu cầu chuyển sang tai nghe bt nên đành sống với lũ.
namhongnamdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng đeo lâu nó k bị đau tai, mình nghe nhiều cái tai in-ear khác đeo 1 lúc là tai nóng bừng lên khó chịu vch
Seeder nó bảo âm thanh như hack... ko bằng hàng tầu
AirPods nghe gọi điện thoại tốt âm thanh to rõ ràng đeo tai tốt ko vướng víu rất tiện nhưng chất âm nghe nhạc qúa kém so với giá tiền mua về Sài dc 1 tuần bán đi luân mua tai Sony bằng giá tiền nghe gọi nghe nhạc suớng hơn
Không biết lần cập nhật sau Apple có đem thêm Beat tích hợp vào không, chứ hiện tại thấy vẫn hơi phí cái brand beat say khi về tay nhà Táo.
airpod âm thanh thì bình thường thôi, nhưng rõ ràng apple chẳng dại gì đi cạnh tranh chất lượng âm thanh với hàng chục hãng âm thanh danh tiếng trên thi trường, cái apple nó hơn là gì là sự đồng bộ, là hệ sinh thái, là sự tiện lợi, tiện dụng, thoải mái, xài mà không phải nghĩ quá nhiều, chỉ việc mở ra gắn vào tai và xài, ez game. Điều đó chẳng hãng nào trên thị trường làm được cả. Tui biết rất nhiều người sở hữu tai nghe cực khủng, dàn hìfi tiền tỷ nhưng vẫn đeo airpod vì sao vì nó tiện. Mấy cái kia mỗi lần nghe tất nhiên hay hơn nhiều mà nó khá mất công là kồng kềnh. Bản airpod 2 chỉ cần sạc không dây, blueooth 5.0, nghe lâu hơn, âm thanh cải tiến đôi chút là lại như tôm tươi mà thôi. Mà apple mà luôn có cách làm cho người dùng phải thấy cần phải móc hầu bao thôi.
thực sự là giờ nó vẫn bá..... nó kiểu nhấn mạnh vài thứ người dùng cần..... nhanh gọn chỉ cần rút ra là nghe.... đặc biệt là vấn đề trễ âm của hầu hết các con true wireless nữa chứ .... đều đc giải quyết hết... e từng dùng qua Sony wf-1000x và IconX mấy con khác rồi mới nhận xét vậy nhé 😃 chất âm tuy hơi tệ nhưng dùng để nghe bên ngoài nhà cũng ổn
Ều. Phải nâng cấp nhanh chứ :/
Gen 2 đã đăng ký chứng nhận của SGI là cái gì thì mình cungz quên luôn roiif 😆nhanh thì chắc cũng đầu năm sau. Nhưng mà làm sao hoãn cái sự sung sướng lại được, airpod quá tiện dụng
@huuhoangkorea đã dạ, đã đăng kí thì chắc tháng 9 năm sau là ra chung vs ip mới, móa lại cbi hút máu 😔
Đang chờ tai nghe phiên bản mới, thế này chắc còn lâu nhỉ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019