Airpods là tai nghe không dây hoàn toàn tốt nhất năm 2017!

zyzy1908
13/1/2018 14:50Phản hồi: 274
Airpods là tai nghe không dây hoàn toàn tốt nhất năm 2017!
Từng nói rằng Sony WF-1000X là chiếc tai nghe không dây hoàn toàn có âm thanh và chống ồn tốt nhất, nhưng với @cuhiep Airpods vẫn là chiếc tai nghe không dây hoàn toàn tốt nhất năm 2017 dựa trên tổng thể. Cá nhân mình lại cho rằng cái tổng thể tốt nhất mà cuhiep nói vẫn còn phụ thuộc rất nhiều vào hệ sinh thái iOS nên nếu là 1 chiếc điện thoại Android thì Airpods sẽ không thể đạt được điều đó. Kết quả là video hỏi đáp lần này có thêm phần tranh luận nhỏ bởi cuhiep vẫn giữ quan điểm, sau tất cả Airpods vẫn là chiếc tai nghe không dây tốt nhất, đáng tiền nhất năm 2017. Hẳn là anh em vẫn thấy những bài viết khen Airpods và khuyên mua của cuhiep từ trong nhà ra ngoài ngõ và đây là cơ hội để anh em có thể “chém” thoải mái bằng việc để lại các câu hỏi của anh em ngay bên dưới.

Video biên tập lại từ livestream hỏi đáp về Airpods

Tóm tắt lại “chân lý” của cuhiep về Airpods:
  • Cảm giác đeo: Đeo rất thoải mái, không khó chịu và không sợ rớt. Lấy ví dụ là các bạn hay trả lời điện thoại cho Khắc Tên, đeo cả ngày để nghe điện thoại liên tục nhưng vẫn cảm thấy rất bình thuờng, không vướng víu khó chịu.
  • Thẩm mỹ: cuhiep cũng phải thừa nhận rằng thiết kế của Airpods “lạ", “dị” như tai thỏ của iPhone X, khác biệt với phần còn lại của thế giới. Vậy nên, nếu người không có tóc dài che tai, đeo vào nhìn quả thật rất kỳ! Cá nhân mình cũng cảm thấy nữ đeo vào thì không sao, còn nam thì nhìn nữ tính thêm mấy phần. Tuy nhiên, cuhiep vẫn chốt hạ rằng nhiều người kỳ giống mình thì sẽ thấy đỡ kỳ!
  • Thông minh: Đây là điểm đáng giá nhất của Airpods và nó cũng là chiếc tai nghe không dây thông minh nhất. Khác với những chiếc tai nghe không dây trên thị trường chỉ dùng Bluetooth để điều khiển chính, Apple trang bị cho Airpods con chip W1. Con chip này, cộng với việc đồng bộ qua iCloud, hệ sinh thái của iOS giúp cho Airpods trở nên rất thân thiện, tiện dụng.
  • Mình cùng quan điểm với 1 số bạn khi đưa ra câu hỏi rằng nếu nói như vậy thì ưu điểm của Airpods với người không dùng iPhone sẽ không còn đáng giá nhiều. Vậy có phải nó chỉ là chiếc tai nghe đáng tiền nhất với riêng người dùng iPhone thôi và việc nhận định nó là tai nghe không dây tốt nhất 2017 là chưa đúng, nhất là với người dùng Android không? Tuy nhiên, cuhiep vẫn khẳng định dù cho phụ thuộc vào iOS, Airpods vẫn tốt và đáng tiền nhất dựa trên tổng thể, nhất là khi Android không có chiếc tai nghe nào tương tự. Cụ thể, anh em có thể xem trong video. Ngoài ra, tin mừng cho fan Android là trong năm nay, Qualcomm sẽ hỗ trợ việc truyền âm từ 1 điểm phát đến 2 tai nghe thay vì đi từ điện thoại qua tai này, từ tai này qua tai kia như hiện tại. Tức là trong năm nay, chúng ta sẽ có thể mong chờ một chiếc tai nghe không dây “thông minh hơn” để cạnh tranh với Airpods.
  • Điểm trừ: chống ồn kém, dễ bám bẩn và khó làm sạch
  • Giá tiền: rất đáng! Tuy nhiên, nếu bạn thiên về nhu cầu cách âm và chuyên dùng để nghe nhạc thì chọn Sony WF-1000X. Nếu về tổng thể, dùng thường xuyên, đặc biệt là nghe gọi thường thì chọn Airpods. Nếu bạn đang phân vân giữa Sony WF-1000X và Airpods, lời khuyên là Airpods vẫn đáng tiền hơn.

Anh em đã dùng Airpods có thể vào góp vui thêm bằng trải nghiệm của mình, hoặc có thêm câu hỏi thì có thể comment bên dưới và tag trực tiếp cuhiep vào “chém” thoải mái nhé. Cảm ơn anh em.
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
6 năm
Nghe như hạch mà hay gì. Ko chống ồn. Chẳng hiểu sao mọi người lại thích
Học Còi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 VCL///... đeo 3h bật max volum ... tai trâu à :eek::eek:

@see022 Nghe gì maximum 3h? Liên tục 3h, không bỏ vào kén? Cái kén của nó gọn nhất so với mấy cái kia rồi. Tớ đeo nó vào chìa khoá xe gọn ơ.
Nói túm lại, không thích thì nói kiểu gì nó cũng tệ.
ring
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 nhét vào túi đựng bcs quần jeans nha, vừa khít luôn.
Đang xài và hài lòng. Cực kỳ tiện lợi và thông minh.
thêm chử in ear vào rồi sồn sồn nói nó nhất =]]]]
Sao chỉ dựa vào mỗi ý kiến cá nhân từ cuhiep đã vội kết luận chắc nịch v được
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@bomy :D
@quanghung1611 Nói khôn ghê. Thích thì lên trang nc ngoài mà nghe họ nhận xét nhé
@quanghung1611 Bài này PR cho tai nghe sony. Ý là nếu xài android thì tai sony hay nhất, xài ios thì nó thứ 2
xxTKZ
TÍCH CỰC
6 năm
@bomy Phát cmt vậy e lo cho bác quá :D
chỉ là cái tai nghe thôi mà, có cần thiết phải làm nhiều bài vậy không :v
thanhmaiduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Blitzwaffen Càng nhiều càng phong phú, anh em lại càng có dịp chém gió. Càng nhiều thì càng vui
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
ổng là sếp kệ ổng, mắc quái j cứ cu Hiệp miết vậy zyzy
@zutowa là Cu
Nó và AppleWatch thay đổi thói quen nghe nhạc và thể thao của mình
zzvilzz
TÍCH CỰC
6 năm
Dựa vào quan điểm của một người mà chốt một câu bảo nó là sản phẩm tốt nhất năm thì hơi buồn cười 😆
@zzvilzz tính nói mà bạn đã nói giùm, cảm ơn bạn
xxTKZ
TÍCH CỰC
6 năm
@zzvilzz Cảm ơn bác đã mạnh dạn nói hộ giùm ae
tdt.lol
TÍCH CỰC
6 năm
@zzvilzz Với ihiep shit ap vẫn thơm 😃
Ngon. X đại đế giờ có cả Airpods đại đế 2 😁
Anh đánh giá cốc sạc của iphone luôn đi anh. Em nghe nói cốc sạc của iphone ngon nhất trong các loại sạc trên thị trường. Không hãng nào qua lại cốc sạc của táo
Nhanh anh nhé
Chờ tin anh. Yêu anh.
Ihiep
@phamnhatninh Với ihiep thì cốc sạc của Apple là tốt nhất và đáng mua nhất trong các thể loại đang có trên thị trường nha bạn. Thậm chí Anker có tốt đến đâu thì cũng tuổi tí khi so với Apple nhé 😃
@phamnhatninh hahaha !! nhỏ xíu - gọn - sạc từ từ ko sợ chai pin hư máy. chuẩn sạc tốt nhất thế giới
Bây giờ người ta đánh giá tai nghe tốt nhất chứ ko phải hay nhất =))
@Apple Haters 2.01 Ngâu và lì dã man. Cái tính mãi ko bỏ dc
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Apple Haters 2.01 bác nói hay vãi linh hồn 😆 . đây là tai nghe đàm thoại . xin nhắc lại cho các bạn hiểu là tai nghe đàm thoại =)) . Vâng chỉ có thể là tai nghe đàm thoại
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 M cứ thích bị chửi mới vui à con gì mà ai cung biết, ae đã nói rõ thế mà k hiểu à, não phẳng đến mức đấy à, nói câu ngu đ chịu đc " hoá ra la tai nghe smartphone, tưởng tai nghe nhạc đc", chốt lại câu rồi ngậm miệng lại con "gì" nhé, tai nghe nhạc đc nhưng k phải tai nghe cho người chuyên nghe nhạc, tai nghe đánh vào nhóm khách hàng thích tính tiện dụng, thông minh và chất âm tạm ổn hiểu chưa, đã ng còn cãi cùn
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 T cuồng tàu, trong bài ghi rõ ràng rồi có mấy chữ mà cũng lười chảy thây không thèm đọc, lười quá thể lười cc ăn c tàu khưa.
traneupcqk
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm trước có đứa ở cty cũng mua con này mình mượn nghe thử nên rút ra vài điều:
- Chất lượng âm thanh rất bình thường, không khác gì tai nghe iphone thường, so với các hãng khác thì đúng là không bằng.
- Thiết kế bình dân
- Tuy nhiên cảm giác đeo lại cực kỳ thoải mái (cho nên mới không có cách âm), thực ra mình chấp nhận hy sinh chất lượng âm thanh 1 tí nhưng lại đẹo thoải mái 😁 Chứ đeo mấy cái tai âm thanh tốt, cách âm nhét tai, dùng được 1 lúc đau tai vcd.
- Thích nhất cái trò tháo tai nghe ra là tự tắt nhạc. Cất 1 tai vào trong hộp, tai kia vẫn chạy được.

Nói chung đây đúng là chiếc tai nghe tốt và rất tiện lợi, trừ khoản âm thanh và thiết kế bình dân
@traneupcqk Bạn nghe thế nào mà lại nói chất lượng âm thanh bằng tai iphone thường? Kém xa nhé. Tuy nhiên nó lại khá tiện lợi, mình dùng chủ yếu khi chạy bộ thôi (chạy bộ con này rất sướng, tất nhiên không phải sướng về chất lượng âm thanh), còn ngoài ra không muốn nghe vì âm thanh khá kém.
matty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@OneMoreThings Mình ở úc là $230AUD bạn ơi
matty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@traneupcqk Mình cũng có con sony tai chụp đời đầu chống ồn mua cũng được 7 năm rồi mới để lại cho đứa em, mua gần $600
traneupcqk
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Mình thì không thấy kém xa gì hết, một 9 một 10 thôi bạn 😃
Tai nghe iphone thường mình nghe trên công ty suốt ngày nên chả lạ gì chất âm.
Cái airpods nó chỉ kém hơn 1 cái rõ rệt đó là volume bé hơn nhiều thôi
Với người dùng phổ thông như mình thì mình thấy chất lượng con này là quá đủ rồi
Có coi qua 1 channel youtube cũng khá nổi tiếng và cũng kết luận air pod là tai nghe "không dây" tốt nhất trong hệ điều hành ios. Nhưng nếu tai nghe dành cho android thì con này không tốt nhất.
Nhưng nói đi cũng phải nói lại, air pod + ios là 1 sự kết hợp tuyệt vời mà khó có có tai nghe nào xài cho android mà tốt bằng được.
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
6 năm
đúng là airpod rất hợp với cuhiep vì nó xấu xí y như cuhiep vậy =))
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@phuongvh.apple Chuẩn
xxTKZ
TÍCH CỰC
6 năm
@Jokerrr Thanh niên cứng vãi 😁
@arcwin tớ cũng thế, giờ vào đây chỉ hóng war với drama thôi 😁
ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
@Jokerrr Nhìn cái hình c.h cũng như 1 vài người thật bên ngoài đeo cái tai này, thật tình mình kg thấy xấu, chỉ thấy bệnh bệnh!
bachhacden
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy là trừ chất âm ra thì Airpod cái gì cũng tốt .
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@lehunghmu Thế thì bạn nhầm rồi. Đấy là bạn đặt nặng vấn đề chất âm, và nếu quan trọng nhất cái đó thì đừng mua airpod. Còn người xài airpod họ coi trọng tính tiện dụng hơn là chất âm, cái đó thì k con nào bằng airpod cả
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@bachhacden Thâm lắm thanh niên à 😃
@lehunghmu Nhầm =))
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's vãi . vậy sau này sẽ ra 1 con " Điện Thoại " "nghe gọi như C*T " sóng lúc có lúc không. nhắn tin thì rắc rối khó chịu. chỉ cần chụp ảnh xem phim , lướt web là được =)). và nó sẽ là 1 con " Điện Thoại " hot nhất mọi thời đại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019