AirPods Pro có bản cập nhật firmware mới là "2D27": lên nào anh em!

Mikeknowsme
24/6/2020 4:58Phản hồi: 103
AirPods Pro có bản cập nhật firmware mới là "2D27": lên nào anh em!
Apple vừa cập nhật firmware mới cho AirPods Pro là “2D27”, bản firmware hiện tại là “2D15”.
Đây có thể là bản sửa một số lỗi trên AirPods Pro như không bật được chống ồn, cũng như lỗi ngắt âm, nhạc phát không đồng đều. Thường mỗi bản cập nhật firmware sẽ là một bản sửa lỗi vặt hay cải thiện hơn những thiếu sót của phần mềm.

Ngoài ra bản firmware này sẽ cập nhật cho tính năng mới, khi trên iOS / iPadOS 14 có tính năng "Spatial Sound" cho AirPods khi những dải âm thanh trên AirPods Pro sẽ đi theo dạng vòm và không ảnh hưởng ngay cả khi người dùng rung lắc phần đầu khi đang đeo tai nghe.

Thường thì firmware sẽ được tự cập nhật, mình hướng dẫn các bước nhanh sau để AirPods Pro của bạn tự cập nhật:
  • Để AirPods Pro kết nối với thiết bị iPhone / iPad / iPod có Wi-Fi
  • Phải để nó nằm trong hộp sạc
  • Mở Cài đặt (Settings) - chọn Cài đặt chung (General) - chọn About - kéo xuống chọn AirPods - chọn vào Firmware version để kiểm tra.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AirPods thường bỏ luôn rồi.
@minhlongpe Làm sao bạn biết những người khác không bị ? Thống kê dựa vào đâu
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@John Chris đâu có ai kêu airpod 2 bị lỗi đâu? còn airpod pro thì có nh ng phản ảnh r. bản thân mình dùng airpod 2 cũng k vấn đề.
Titaner
CAO CẤP
4 năm
@John Chris chắc dính hàng đểu rồi , chứ tui xài ko bị nha
@minhlongpe airpods 2 hay lỗi 1 bên tai và mất kết nối. Sáng nay mình cũng bị nè, lâu lâu bị 😔
phải reset iphone mới nhận lại.
với kết nối hơi chậm, chưa dc nhanh như mình muốn.
nghe sướng lắm các bác ạ 😁
@HHHIEP đi đổi đi, sony VN bảo hành 1 năm, quá chán. E mua UK nên 2 năm lận, hư hỏng gì nó đổi cái mới nguyên hộp
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@dark knight 918 Đúng rồi bác. Mảng âm nhạc thì tôi toàn dùng tai nghe sony đấy. Phải nói phê tê
uniquedzu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@concuuduc Bác nói đúng á. Sony thì chất âm tốt rùi. Nhưng mà cái chống ồn chủ động chỉ xuất hiện khi nghe nhạc với lại sự linh hoạt trong cài đặt em thấy chưa tốt lắm, chắc do phần mềm chưa tối ưu cho iOS. Em thấy cài đặt cũng quá trời trong app riêng dành cho tai sony hehe. Mà được cái sony đeo nhét tai ko bị đau anh ha. Airpods Pro đeo đau tay gần chết luôn.
concuuduc
TÍCH CỰC
4 năm
@uniquedzu Mình thích phần set up trong phần mềm tai sony lắm đó chứ. Chủ yếu là 2 phần mềm đi kèm thôi, còn chức năng 360 reality thì phải bỏ thêm tiền mua ( 360 reality là dạng kho nhạc siêu siêu gì đó của bọn thứ 3 phát triển).
Mình chẳng bao giờ quan tâm Airpods update hay không mà mỗi lần thấy tinh tế đưa tin vào thấy nó update lên rồi 😅
daniel9
TÍCH CỰC
4 năm
@NDC9057 Chuẩn luôn, vào check đã thấy update rồi
@NDC9057 "mày ko update, tao cho mày mua hẳn con mới luôn" - said Thím Cúc 😆
Hóng review
Chỉ quan tâm mỗi tính năng tự chuyển thiết bị khi mình cầm thiết bị khác, khá là hài lòng
Chắc là có j đó vs ios14
iPhone chưa lên iOS 14 có update cho Airpods pro không ạ?
david_jony
ĐẠI BÀNG
4 năm
@macintosh16in Co nhe ban. Da len
Hèn gì bữa giờ thấy khác khác. Xài Mac thì tự động connect với Mac, cầm iphone thì tự nhảy vào iphone. Gud gud.
@HuyLQ9 Chưa có tính năng đó mà
@HuyLQ9 Ae nào làm rõ được chỗ này không? Hóng nhất tính năng này
crazywin
ĐẠI BÀNG
4 năm
chờ mỗi tính năng đồng bộ hệ sinh thái với tai nghe mà không cần chọn thiết bị đầu ra nữa, play âm thanh ở đâu thì tai nghe sẽ phát âm thanh từ thiết bị đó <3
hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngon
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao của mình chưa thấy lên ta?
@Sâu Tóc Xoăn Vậy từ từ nó tự update
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Đã lên, quá nhanh!!! hhh
Remembrance
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sâu Tóc Xoăn bạn iOS 14 hay 13 vậy 😁
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Remembrance 14 nha bn
lukyluke
TÍCH CỰC
4 năm
Apple hay thiệt, tự động update, không chịu báo mình 1 tiếng để gởi thư cảm ơn
có nên bán air 2 mua air pzo này ko đây
@caffeinezzZ air 2 bán đi phải bù thêm tiền mua airpods pro ấy chứ 😃
mà bạn nên cân nhắc nhu cầu dùng ipad với nhu cầu dùng tai nghe ko dây nhé.
như mình ở nhà vẫn dùng tai có dây earpods, ra ngoài chạy xe mới dùng airpods thôi.
ToNgoc
TÍCH CỰC
4 năm
Airpod2 chưa có gì nhỉ. từ ngày mua update được đúng 1 lần
Tự động hết rồi
Từ lúc mua Airpod 2 tới giờ chưa một lần check xem có bản updated nào ko =))
belinh88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Airpod 2 có tự chuyển thiết bị không các cụ, tôi dùng iPhone, iPad và AW chưa mua Airpod
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@belinh88 Hiện tại là không nhưng nọ có quảng cáo là sắp update. 😁 hiện tại việc chuyển cũng k khó khăn lắm mất thêm thao tác thôi, nhưng bản thân mình khi đang nghe trên macbook mà có điện thoại rồi ấn nghe trên macbook luôn là nó lỗi tùm lum bên kia k nghe thấy gì 😆)
@Booooozyer Việc chuyển qua lại cũng cần các thiết bị kia phải lên iOS 14 hoặc macOS 11 Big Sur nữa 😃 nói chung là chờ thời gian nữa
@belinh88 cứ mua sẵn đi bạn, iOS 14 ra rồi sẽ update tự chuyển cho airpods đó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019