AirWatt - Giải pháp giúp các chủ gia đình hiểu rõ điện năng sử dụng

tuantran26698
30/4/2020 12:4Phản hồi: 140
AirWatt - Giải pháp giúp các chủ gia đình hiểu rõ điện năng sử dụng
Chào mọi người,

Chúng mình là Airiot - một đội ngũ các bạn trẻ đam mê công nghệ với mong muốn tạo ra các giải pháp tối ưu - quản lý tiêu thụ điện năng, nhằm tiết kiệm chi phí cũng như bảo vệ môi trường.

Chúng mình bắt đầu với ý tưởng về thiết bị đóng ngắt máy lạnh tự động mang tên Airfob dành cho các hộ kinh doanh homestay, Airbnb nhằm giảm thiểu điện năng lãng phí khi khách sử dụng phòng và đã thành công với hơn 500 sản phẩm được lắp đặt tại các cơ sở kinh doanh của Christina's, Luxstay,... và nhiều homestay, khách sạn nhỏ lẻ khác trên nhiều tỉnh thành.

Tuy nhiên, câu chuyện quản lý điện năng chưa dừng lại ở đó khi các hộ gia đình mỗi tháng vẫn đau đáu nỗi lo mỗi lần nhận hoá đơn tiền điện cao ngút trời mà không biết tại sao, không rõ thiết bị nào trong nhà đang tiêu tốn nhiều điện năng nhất. Chưa kể đến lượng điện năng lãng phí vì những lần quên tắt điện, điều hoà. Hay liệu có thiết bị nào đang gây mất an toàn trong nhà hay không ?

Vì vậy, chúng mình đã quyết định nghiên cứu và cho ra đời 1 sản phẩm mang tên AirWatt - thiết bị quản lý và tối ưu điện năng sử dụng - với hy vọng có thể giúp người dùng hiểu rõ chi tiết việc sử dụng điện trong nhà mình như thế nào, để từ đó có thể tối ưu được điện năng.

Hmm.. Vậy làm thế nào AirWatt có thể giúp bạn quản lý và tối ưu điện năng?

1 - Thiết bị nào trong nhà bạn đang tiêu thụ điện? Toàn bộ ngôi nhà của bạn đang sử dụng bao nhiêu điện năng? Tính năng Power Meter của AirWatt sẽ cho bạn câu trả lời cập nhật chính xác 24/7 - mọi lúc mọi nơi.

2 - Làm thể nào để tối ưu điện năng sử dụng? Hãy cho AirWatt biết mục tiêu của bạn, AirWatt sẽ hỗ trợ bạn lên những kế hoạch chi tiết dựa vào hành vi sử dụng điện của gia đình bạn.

3 - Còn tính năng nào nữa không? AirWatt có thể vận hành ngôi nhà thông minh của bạn bằng cách kết hợp với các thiết bị Smart Home và tự động hoá mọi thứ như bạn mong muốn.

Và đừng lo, bạn chỉ cần 1 thiết bị AirWatt lắp đặt vào cầu dao tổng của ngôi nhà mình, và mọi thông tin về thói quen tiêu thụ điện của gia đình bạn sẽ được AirWatt cập nhật vào điện thoại nhanh chóng, tức thời, mọi lúc, mọi nơi!

Hiện tại, đội ngũ đang trong giai đoạn nghiên cứu thị trường và phát triển sản phẩm. Dự kiến đến tháng 8/2020 sẽ có sản phẩm và hiện tại đội ngũ đang có chiến dịch crowdfunding tại https://bit.ly/3bQUHwD với hi vọng có thể bán sớm được 200 thiết bị để đội ngũ có thêm nhiều động lực và nguồn lực để đẩy nhanh phát triển sản phẩm.​
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở đâu nhỉ
@vhhoang90 Bạn có thể xem qua tại đây nhé : https://bit.ly/3bQUHwD
@tuantran26698 Quảng cáo đã chẳng hiểu đệch gì về điện rồi, lại còn mỗi thiết bị tiêu thụ có chứ kí số lại còn có mỗi cái kẹp dòng rộng ngoác ra gọi là thông minh lại còn đièu khiển đc vãi cả nhái. Lại còn 90V đến 130V tương thích 220V sao mà lừa thiếu chuyên nghiệp vãi.
Cách lừa đảo mới này là việc kết hợp các ngôn từ của các thiết bị công nghệ và chiêu gọi vốn của mấy ông bất động sản uy tín có tên tuổi trong khi cái cái nhóm airwatt vô danh hư cấu này mà mà định đem ra lừa tình, lại còn cái danh sách 200 sản phẩm kia vừa để lừa vừa để câu mồi
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ủng hộ. Trước mình có định ship 1 e tính năng tương tự từ amz về. H thì có hàng vn rồi.
@Rossonero224 Sense hả bác
Công nghệ nhưng hacker nó can thiệp vào thì mệt lắm đây.!
@BinBon2020 Thì cải tiến thêm nút tắt phát sóng đi là được. Nếu muốn thiết lập gì thì bật lên. Nói chung giờ dev thông minh không kém. Chỉ là họ kiếm cơm ntn rồi mới đưa ra tính năng hữu ích cho người dùng. Như đồ rẻ và đồ đắt tiền vậy
Thấy ko tin tưởng
doanhkhoi
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe có vẻ hay đấy
Có tránh được vụ gom số điện của mấy anh điện nực không 😆 tháng này gấp đôi tiền điện luôn
@mannavod gom ,cộng dồn là do chủ nhà để cho kĩ thuật viên lộng hành ,ko kiểm tra lại chỉ số 😔
@mannavod Mỗi lần mấy ổng ghi điện thì thớt đi theo với dòm số nó ghi luôn chứ vụ này nhiều người phàn nàn rồi mà
Ủng hộ
Bubads
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy chỉ mới triền khai ở HCM nhỉ , những tỉnh thành khác thì sao ?
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
Tính năng rất hay, bữa mình cũng mới biết về 1 thiết bị giống vậy mà thiết kế chưa hoàn thiện lắm
Tính năng hay và giải quyết được phần ngọn của vấn đề.
Sau khi phân tích được thì định làm gì tiếp theo?
Các thiết bị điện trong nhà có thể chia làm 3 nhóm tiêu thụ chính:
1. Nhóm 1 là các thiết bị tiêu thụ năng lượng lớn (cỡ 1kW trở lên) gồm điều hòa, bình nóng lạnh, lò vi sóng, lò nướng, máy sấy, bàn là, máy sấy tóc (ít khi dùng và cũng chẳng thể nào lãng phí được), bếp điện, bình nóng lạnh, bơm nước....
2. Nhóm 2 là nhóm các thiết bị tiêu thụ cỡ hàng trăm watt hoặc ít hơn chút như tủ lạnh, ti vi, quạt,
3. Nhóm 3 gồm các thiết bị tiêu thụ rất ít điện năng như bóng đèn (led), laptop, sạc điện thoại, quạt toilet...
Nhóm 1 thì nên để ý chỉ bật khi cần thiết, nhóm 2 và nhóm 3 chú ý trước khi đi ngủ hoặc ra khỏi nhà là được.
Hệ thống của chủ thớt chỉ có hiệu quả khi nó được kết nối với smart home tự động bật tắt thiết bị, vì khi đó người chủ có thể điều chỉnh lịch bật tắt cho phù hợp, chứ bật tắt bằng cơm thì cũng ko cần thiết. Cứ nhớ 3 nhóm thiết bị tiêu thụ điện năng trên kia là được.
@thanhtuantvc Nghe nó cứ hư cấu sao ấy 😂😂 mà nó đang kickstarter nữa chứ
@machtrungnghia Tôi là tôi éo tin mấy thằng gây quỹ trên kickstarter, indigogo các kiểu, bị phốt 1 lần rồi tởn đến già :v
@machtrungnghia đang có gói 660k nghe hấp dẫn đấy bác 😁
@BlackBerryz Kiểu kickstarter này sợ lắm 😂😂 bỏ tiền xong hàng ko tới tay thì có chịu luôn
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này rất hay đấy . Cám ơn chủ top nhé.
faconnect
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng cái mình đang quan tâm.
Tác dụng không bằng một cái công tơ điện lắp trong nhà, thích quan sát 24/24 thì ráp thêm con cam cùi dí thẳng vô mặt công tơ là xem được tất.
Nhà chơi 2 công tơ chỉ cần lệch số với bọn ghi số điện hàng tháng là khiếu nại luôn.
tethien
CAO CẤP
4 năm
@pekuon Bán đầy bạn ơi
@Pentanol công tơ chỉ tính tổng ,ko cho biết mức tiêu thụ chi tiết : )
@pekuon Mấy thiết bị của TQ bán nhiều trên thị trường. Nhìn hình chụp mềnh thấy thiết bị này hoạt động dựa trên hiện tượnng cảm ứng điện từ. Chỉ cần lắm vào dây nóng sau công tơ điện là đo lường được công suất tiêu thụ
tethien
CAO CẤP
4 năm
@kixx Có hết bạn ơi.
Nó vẽ biểu đồ tiêu thụ điện trong ngày luôn đó.
Không phải như công tơ điện lực chỉ có số tổng đâu.
Note
App hay
DHD1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa đặt. Quy trình có vẻ chưa ổn.
Hi vọng các bạn thành công.
@DHD1 Em đã confirm anh rồi nhé :p
@DHD1 Mấy trang nổi tiếng thì mức độ mạo hiểm ít hơn nhiều 😃
DHD1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nay thấy email báo hoàn tiền. Hơi buồn vì có cảm giác mấy bạn này không nói thật.
@DHD1 Có thêm tiền lời không bạn?
drgbl88
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm sao nó biết thiết bị nào xài nhiều điện khi chi gắn 1 cái ở cầu dao tổng nhỉ 😂
@drgbl88 chắc có thêm mấy cái vòng ,dạng như ampe kế ,thiết bị nào muốn theo dõi thì gắn .P=U.I
cục tổng ở cầu dao sẽ tổng hợp số liệu
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@drgbl88 Thì ng ta đã nói là sẽ kết hợp vs smarthome mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119