AirWatt - Giải pháp giúp các chủ gia đình hiểu rõ điện năng sử dụng

tuantran26698
30/4/2020 12:4Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có thắc mắc là thiết bị này có hỗ trợ điện 3pha không admin?
@leequan2012 Hiện tại thì chưa hỗ trợ điện 3 pha ạ
lyductuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe có vẽ hay, để sản phẩm ra mắt và sử dụng một thời gian và hoàn thiện mới mua
hakhanhvp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vụ xem được thiết bị nào đang tiêu thụ điện trong ngôi nhà của bạn? Mà chỉ dùng 1 thiết bị lắp vào cầu dao tổng. Các bạn có đang nói quá về sản phẩm đang nghiên cứu của các bạn không? 😃
@hakhanhvp chắc là phân tích thói quen sử dụng theo thời điểm, rồi đưa ra dự đoán thiết bị nào tiêu thu nhiều dựa trên thời gian và tổng công suất, chứ đo lường tổng mà giám sát được từng thiết bị thì đến ABB, SneiderElectric, Omron, Siemens... còn chưa làm được!
thu282737
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình lại không thích sử dụng cái này cho lắm
tuna
CAO CẤP
4 năm
Cho mình xin thông tin chi tiết về cách thiết lập và vận hành của thiết bị.
@tuna Dạ có thể tham khảo trên website : https://watt.airiot.vn nhé
Có vẻ hay. Nhưng chỉ chắc chỉ dành cho nhà thông minh thôi nhỉ
@Morten Pedersen Nhà chưa thông minh cũng xài được mà anh 😁
@Morten Pedersen Nhà chưa thông minh cũng xài được mà anh 😁
Mình thực ra chỉ cần Công tơ điện tử có wifi thôi. Mà tìm toàn ra đồ Trung quốc, đang dùng 1 cái Eastron chuẩn DIN rất ok nhưng lại ko có wifi. Bác nào biết chỉ mình phát
@ledat19121991 đồ xịn thì thiếu gì, quan trọng có tiền hay ko!
Giới thiệu bác dòng đo lường Acuvim II, III series. Đây là dòng cho công nghiệp truyền thông RS485, Ethernet, có các module mở rộng để gắn wifi...
nếu muốn vọc vạch xem cho vui ko nên lắp mấy cái này nó phí, ko cần thiết.
@QuanLyNhaNghi Tuya có CB báo công suất tiêu thụ thời gian thật luôn nè. Mềnh dùng cả năm nay rồi mà không thấy hỏng
@Sao_Cung_Duoc Mình xin tên CB và chỗ mua với
donan
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết bị này cũng hay, một số bác cmt trên này nhưng hình như chưa đọc nguyên lý của sp nên có vẻ bị nhầm gì đó. Việc phát hiện ra sử dụng điện của từng sp nhà phát minh đã có gải pháp trong thiết bị này rồi.
Tuy nhiên m cũng phân vân là
1/nếu nhà có nhiều thiết bị giống nhau thì sao?
2/thiết bị điện sử dụng inverter thì sao?
3/việc phát hiện ra thiết bị sử dụng điện nhiều ít nó sẽ ý nghĩa hơn nếu nó có thể tự tắt thiết bị khi k cần thiết.
4/nếu việc tiêu tốn điện năng do đường dây bị chạm thì sao?
Mình hiểu là thiết bị các b đang làm cố gắng phát hiện ra các thiết bị trong nhà, định danh chúng rồi đo lường mức tiêu thụ điện. Như vậy chủ nhà sẽ biết dc thiết bị nào dùng nhiều ít.
@donan cảm ơn anh đã ý kiến
1. Hiện tại đây là vấn đề khá là đau đầu, bên em đã testing những phững án giải quyết
2. Không vấn đề 😁
3. Dạ vâng, cái bọn em đang hướng tới đó là Understand to Action chứ không phải ngồi coi
4. vẫn có thể detect ra được
@tuantran26698 vậy trong sản phẩm khi pre-order có các tính năng đó không bạn?
@BlackBerryz tính năng nào anh ha ?
@tuantran26698 các tính năng bạn nói ở trên đó, team bạn đang phát triển hay là đã phát triển xong rồi?
@BlackBerryz team mình đang phát triển
Cái này hay nhỉ
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tác giả có sáng kiến hay, cá nhân thấy còn vài điểm chưa thoả đáng:
- Thiết bị mục đích chính đo lưu lượng tổng sử dụng vào từng thời điểm, làm sao mà biết thiết bị nào đang sử dụng và từng thiết bị sử dụng bao nhiêu ? khi mà không nối tách riêng từng thiết bị.
- Gắn ngay sau đồng hồ tổng, anh điện lực xuống kêu thiết bị "xoay ngược" lại lập biên bản thì lại phiền.
- Và việc gây hiểu lầm lớn nhất là mọi người sẽ nghĩ là thiết bị này "tiết kiệm điện".
@Chipset 925 - Bên em không lắp vào đồng hồ tổng (đồng hồ tổng là đồng hồ của điện lực dùng để ghi điện) bên em lắp vào CB tổng - CB điện trong nhà
- Việc hiểu lầm thì dạ đúng, rõ ràng ai cũng nghĩ đây là thiết bị tiết kiệm điện, nên bọn em sẽ tốn mơ mớ thời gian để giải thích :p
Thiết bị này có kết nối được vào hệ thống Home assistant k thớt?
@Sao_Cung_Duoc Dạ sẽ được nhé
Ken Plus
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng có ML mà ko biết hiệu quả tới mức nào, trc giờ chỉ thấy cho vào quảng cáo là chính 😅
leonheart79
ĐẠI BÀNG
4 năm
ý tưởng thì rất hay nhưng để hiện thực hoá với độ chính xác cao thì nghe bộ khó
leejonghun
ĐẠI BÀNG
4 năm
ở VN mà kiểu mơ mơ hồ hồ, toàn ảnh 3D là té đó, chịu khó làm thực tế, clip đồ zdo 😁
jing
CAO CẤP
4 năm
Mình nghĩ phải có thiết bị lắp vào trước các đầu vào như quạt, tv, tủ lạnh... Thì mới thống kê dc tiêu hao từng thiết bị chứ nhỉ ?
donan
TÍCH CỰC
4 năm
@jing Nếu mà làm như bác nói thì sản phẩm ngoài chợ có đầy. Mà vậy thì ai mua làm gì
thu282737
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình chưa thấy ích máy chắt càn số lượng lớn mới cần
Làm gì bạn @tuantran26698 đảm bảo chúng tôi không bị lừa khi góp vốn cho Cty bạn. Trên thế giới đầy bài học đối với những startup tương tự
@Sao_Cung_Duoc Chắc em nên thêm mục địa chỉ nhà khi đính kèm email cho an tâm anh ha 😁
@tuantran26698 Cũng là 1 tưởng đó bạn. Bạn kêu gọi vốn mà k thấy 1 sản phẩm demo nào để mọi người xem trước
@Sao_Cung_Duoc Bên em sẽ có, hiện tại team thiếu người nên hơi bị chậm trễ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019