AirWatt - Giải pháp giúp các chủ gia đình hiểu rõ điện năng sử dụng

tuantran26698
30/4/2020 12:4Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay, rất tiện lợi .
QPR
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này làm công tơ điện tử được không? có được đăng kiểm chứng nhận TCVN không? để làm bằng chứng so sánh với hóa đơn điện của sở điện.
QPR
TÍCH CỰC
4 năm
@QPR Đã chuyển tiền 1 bộ.
@QPR anh cho em xin sdt nhé
QPR
TÍCH CỰC
4 năm
@tuantran26698 0936636568
@QPR Dạ vâng, team em đã nhận được và confirm lại cho anh rồi nhé
cung hay đó,nhà mình cho thuê dưới tầng 1,ko lắp đồng hồ riêng nên chả biết tiêu thụ thế nào
Hay quá
nqvinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng hay đấy nhỉ, nhưng vấn đề an ninh cũng phải quan trọng, buồn buồn e hacker đi ngang nhà làm một phát điện lên gấp 3 gấp 4 thì cũng mệt nhỉ.
d4rkwalk3r
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin lỗi chủ thớt nhưng mình có vài thắc mắc:
1. Sản phẩm do người Việt làm, app do người Việt viết nhưng sao ko xaì tiêng Việt mà chỉ toàn tiếng Anh? trong khi app này phải đặt mục tiêu đối tượng sử dụng là các bà nội trợ thì ko phải ai cũng rành tiếng Anh
2. App này quảng cáo sử dụng kết hợp được với cả Google Assistant , Amazon Alexa, IFTTT, toàn thứ dữ nhưng người Việt ứng dụng được Amazon Alexa vơi IFTTT thì đếm trên đầu ngón tay. Hơn nữa app mới được phát triển gần đây (từ khi cách ly do dịch) mà đã kịp tích hợp các bộ framwork đình đám này, nghe thật vô lý.
3. Ở trong bài này và trên website của sản phẩm, không hề có hình ảnh hay video của sản phẩm thực, cho dù là prototype hay demo, mà chỉ toàn là hình đồ họa và render, mà đã gọi kickstarter. Thật sự rất nghi ngờ.

Các bạn nên tìm hiểu suy nghĩ kỹ trước khi góp vốn vào 1 kickstarter nào đo, kẻo mất tiền ko bao nhiêu nhưng cái chính là tạo cơ hội cho "thể loại" này tồn tại mãi.
@d4rkwalk3r Em chào anh.
Em cũng nói ở bài viết thì hiện tại đang ở giai đoạn nghiên cứu thị trường và phát triển sản phẩm, chưa launch chính thức nên về mặt nội dung và app là dựng tạm để mọi người có thể mường tượng được đội ngũ muốn làm product như thế nào và ra làm sao.

Nếu được em có thể gặp anh để demo anh xem 😁
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
4 năm
thông tin ko rõ ràng, website ko đưa ra cơ sở khoa học nào ngoài việc đặt cái form thu tiền. Mình rất muốn ủng hộ hàng Việt nhưng thực sự mình đang nghĩ đây là 1 cú lừa
Nếu các bạn thực sự làm được thì nên đưa thêm thông tin về sản phẩm của các bạn lên đây để ae cùng thảo luận
@Rossonero224 dạ okie anh, em đang fix dần dần :p
@Rossonero224 Tôi thử làm bản đánh giá thì bạn Tuấn gửi lại email cảm ơn và chia sẻ link giới thiếu sản phẩm qua Google Doc. Thuyết trình vừa bằng tiếng Việt pha thêm tiếng Anh. Bố cục xấu quá
https://docs.google.com/document/d/1AkJ7Zgr5yne59o9qY9YE2rFr6MGV3Nq1No2nHZSk86w/edit
Thớt có chụp demo sản phẩm đang thử nghiệm thì sẽ thuyết phục hơn
@Sao_Cung_Duoc Đang cố để fix bác thông cảm ==', team ít người run không kịp
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sao_Cung_Duoc Bạn share cho mình được ko? nmson224@gmail.com. Vào thấy báo ko có quyền xem:
Hay quá
Ủng hộ, quá hữu ích. Đã rate 5 ⭐️ cho tác giả
Nên làm như một cái ổ cắm nối giữa thiết bị với nguồn điện, các thông số tiêu thụ chuyển về smarphone , sau đó tổng hợp đưa ra lời khuyên sử dụng .
aitq
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đây là thông tin từ app của điện lực HCM. Thiết bị của bác có thông số chi tiết hơn để mình biết máy lạnh nào tốn điện quá để còn biết đường thay không nhỉ
@quangai94 Điện lực ng ta bán công điện mà còn ko rõ đc ta dùng cái gì, cái thằng airwatt vô danh kia có mỗi cái kẹp dòng mà biết đc từng các thiết bị thì điện lực gọi = cụ luôn.
Sao giờ a e vẫn tin những cú lừa đảo này nhỉ.
Địa chỉ thằng airwatt đây, nó lấy địa chỉ giả.
@Vũ Vịt Nhựa Hic, mềnh cũng k hiểu thiết bị này phân tích ntn để biết được thiết bị nào đang sử dụng nè. Nếu nó thông minh đến như vậy thì trên thế giới có một không hai.
@Sao_Cung_Duoc Bạn biết đấy, 1 clone mới đc tạo vào nâng bi bợ đít sau rồi 1 comment mớm mồi, sau rồi danh sách đặt để nâng niềm tin câu gà. Chỉ 1 vài con gà nộp luôn là đã đủ chi phí.
Còn về mặt kĩ thuật chỉ cần hỏi 1 ông thợ điện cùi.
Screenshot_20200501-175614_Samsung Internet.jpg
@Vũ Vịt Nhựa Mấy thiết bị tương tự bán đầy trên shopee! Mềnh đang nhờ đồng chí này chụp hình sản phẩm để xem thực hư như thế nào để còn ủng hộ. Startup VN hay thì ủng hộ nhiệt tình nhưng trên thế giới có nhiều thằng lừa đảo như vậy lắm và nó có hình ảnh rõ ràng hơn nhiều. Anh này thì chả có gì ngoài web site với mấy hình ảnh chưa chắc là sản phẩm thật nên làm tớ đang mất niềm tin.
Quan điểm cá nhân.nếu bạn có đủ tiền để trả tiền điện, thì bạn hãy tự hào khi hóa đơn tiền điện luôn cao hơn hàng xóm.
LienKim94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy quảng cáo tính năng hay nhưng ko biết có quảng cáo có nói quá không chứ cắm vào cầu dao tổng mà có thể phân tích các thiết bị xài điện thì thấy hơi khó
freethinker
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất muốn ủng hộ các bạn 3-4 cái tuy nhiên mình có một số câu hỏi: (i) công suất chịu tải của thiết bị (63Kw? thường các nhà sẽ lắp đặt at công suất này); (ii) bảo hành sản phẩm thế nào? thiết bị điện cần có độ bền cao các bạn dùng link kiện loại gì? Bảo hành ra sao?
lắp vào câu dao tổng để đo đếm điện năng rồi kết nối wifi báo qua smarphone, chắc là vậy.
Nhưng vấn đề là độ nhạy dòng điện phù hợp, công suất phù hợp, nó cũng như 1 điện kế đo đếm điện năng của điện lực nhưng có thêm phần kết nối báo điện năng qua smartphone
Bùng mất tích cm hàng lươn rồi.
Thiết bị làm tới đâu rồi các bạn? mình đang quan tâm.
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng đang dùng 1 sản phẩm đo công suất điện, nói chung số liệu cũng tương đối chính xác. Tuy nhiên chỉ đo được tổng công suất tiêu thụ. Từ đó kết hợp với thời gian sử dụng thực tế để mình ước lượng ra các thiết bị trong nhà tiêu thụ công suất bao nhiêu.

Còn vụ detect được thiết bị nào tiêu thụ bao nhiêu qua việc đo dao động điện thì nói thật mình thấy hơi ảo, hóng các chuyên gia về điện vào giải thích
Screenshot at Oct 27 16-27-40.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019