Akamai: Tốc độ internet tăng đáng kể

cuhiep
18/1/2010 9:47Phản hồi: 41
Akamai: Tốc độ internet tăng đáng kể
Qúy 3 năm 2009 tốc độ internet trung bình của thế giới tăng 18% đạt tốc độ 1.7Mbps trong đó Hàn Quốc tăng nhanh nhất 29% đạt tốc độ là 14,6Mbps trở thành nước có tốc độ internet trung bình nhanh nhất thế giới, Ireland với tốc độ tăng trưởng thứ nhì với 26% đạt tốc độ 5.3Mbps. Mặt khác Nga, Brazil, Mỹ, Trung Quốc, Ý lần lượt là các nước chiếm nhiều đường truyền cho các cuộc tấn công mạng nhiều nhất, trong quý 3 năm 2009 các cuộc tấn công mạng phát hiện được đến từ 207 quốc gia và vùng lãnh thổ khác nhau tăng một chút so với qúy 2 với số là 201.

Trong tập tin đính kèm là tài liệu của Akamai: "The State Off Internet"

Tốc độ internet trung bình của thế giới và 10 nước cao nhất

Tấn công mạng

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở vn thì vẫn dậm chân tại chỗ , đặc biệt là vnpt mấy bữa nay net bị điên , lâu lâu bị tụt xuống 1/3 tốc độ bình thường nguyên ngày 😔
riverlong
TÍCH CỰC
14 năm
uui nói chi mấy cha đó cho mệt bị evn cắt cáp đó, ông evn là trùm độc uyền tại VN mà
@Vaanres: bác có cái nhìn vui quá 😃
cách đây 10 năm thì đâu đâu cũng dial up ở vn, giờ thì cáp quang, adsl, 3G... bác nói dậm chân tại chỗ là bác phủ nhận công sức của hàng triệu con người rồi 😃

cá nhân mình ở cty xài gói gì đó của mega vnn, từ lúc đăng ký (1.5Mbps) tới bây giờ đang xài ở mức 3Mbps mà vẫn chỉ trả số tiền tuơng đương
ở nhà mình xài viettel gói 3Mbps và trả tiền bằng số tiền mình từng trả khi sử dụng gói 2Mbps của họ, như vậy chưa gọi là tăng lên ư?
vâng , vn chúng ta lê lết từng bước từ dialup cho tới adsl cho tới 3g , tất cả đều là lê lết , dù tôi rất trân trọng thành quả phấn đấu của họ
riêng cái megavnn của bác dùng ở đâu tôi không biết , nhưng mà 3 tháng nay thì tình trạng bất ổn , download với tốc độ thời dial up đang diễn ra ở gói cước thấp nhất là easy , rất người bị tình trạng này , bác có thể qua voz để xem các người dùng kêu ka thế nào ...
bác xài gói cước maxi giống mình đi, ko có bị chậm đâu 😁
Nói vậy mà nghe dc , đồng ý nước mình còn nghèo , công nhận có cố gắng , nhưng chẳng đáng cái gì so với nước ngoài , đừng có nói theo cái kiểu "ừ có phát triển là vui ròi" , VN phát triển ko lẽ những nước khác dậm chân tại chỗ chờ VN chắc ? Mọi người nói ở đây là nói lên ý kiến ng` tiêu dùng thôi , bạn xem mạng nước ngoài quảng cáo 3 thì speed thực cũng là 2.5/3 . Mạng VN quảng cáo 3 liệu speed thực có dc 1/3 chưa ? nói đến thì bênh , cứ kêu thông cảm . nước nghèo nhưng nhìn thử coi những thằng ISP có giàu ko ? Dân mình ko lo sao cứ lo cho bò trắng răng vậy bác ? Nói thật nghĩ như bác để tụi nó ăn trên đầu trên cổ mà chất lượng cứ lết mà lên hả ?

Sao dân VN ai cũng cam chịu hết vậy ta ? :growl5cj:
tqastyle
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ầy, bác ơi, muốn đuổi kịp người ta trong thời gian ngắn thì mình phải tăng trưởng gấp 2-3 lần người ta mới mong kịp chứ, nói như bác thì khoảng cách thu hẹp bằng niềm tin. Như HQ mà tăng 29% thì ta ít cũng phải tăng 50%, tức là nói như bác thì năm 2010 này bác đc xài net tốc độ 4,5Mb và trả tiền bằng mức cước gói 3Mb.
dinhbatai
ĐẠI BÀNG
14 năm
internet Việt mình bèo thấy bà, biết chừng nào nhanh hơn đây.
ngưởi ta tăng trưởng tính theo quý, còn chúng ta tăng trưởng tính theo "thập niện"
@NHNQ nói hay quá hể, được cái võ mồm. nói mà ko biết suy nghĩ xem nước ta đang ở vị thế nào so với thế giới (cứ như anh hùng bàn phím ấy nhờ) thêm vào đó bác đã có cống hiến j cho đất nước mình chưa?
cái FPT cùi bắp nhà mình càng ngày càng tệ hại, Việt Nam cứ lùi dần đều
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Dù có nói gì thì nói thì ADSL ở VN vẫn chậm lắm, do chưa có luật nên nó cứ nhét bao nhiêu cổng vào 1 line thì tốc độ hỏi sao mà nhanh cho được. Nhớ cách đây khoảng 2 năm, mạng FPT dùng gói cước thấp nhất down từ rapidshare cũng được 350kb/s (nếu dùng gói 6mb thì còn được 700kb/s) mà sao bây giờ down thấy oải, premium gì đâu mà down được có hơn 100kb/s. Nản. Down phim HD mệt mỏi 😔
venleloi
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi, tất nhiên FPT xạo từ lâu rồi mà bác. bandwidth quốc tế của nó bằng 1/5 trong nước thôi. trong nước 700 thì quốc tế 100 đúng rồi còn gì
venleloi
ĐẠI BÀNG
14 năm
gói megaschool của phòng em 200k 1 tháng 3Mb xài thoải mái. kể cả giờ cao điểm cũng 350KB. bộ phim 700M tải 35 phút vậy là quá ngon rồi. em không có ý kiến gì cả. hehe
Dân người ta thì biết làm, lẻ tẻ dân mình có vài người chỉ biết nói!
cuong_tnt
TÍCH CỰC
14 năm
Nói như bác em cũng không đồng ý. Dù sao nước người ta khoa học công nghệ và trình độ kỹ thuật, cũng đi trước mình hàng dặm...Cơ sở vật chất người ta có, tiền người ta nhiều. Sao ta có thể so sánh như thế được. Nói như các bác vậy. VN cũng như mỹ. Hix. Nói cái gì cũng cần nhìn nhận lại bản thân chút.
Tiếp thu phản hồi! Nhưng tui nghĩ, mấy ông tổng của ta rất chịu chi, cộng với sở trường đi tắt đón đầu bấy lâu nay, thì việc tiếp thu "khoa học công nghệ và trình độ kỹ thuật"
không nói là dễ nhưng vẫn làm được..vẫn được. Vấn đề là tiếp thu và làm ra sao, chỉ do mỗi con người quyết định.
"Việt Nam đang mở rộng về số lượng, chứ không tập trung vào chất lượng. Vì sao? Vì còn nhiều đồng bào ta không có mạng dùng, không biết tới Internet. Trong khi các bro ở thành thị, wifi dâng tận miệng, mạng giăng khắp nhà còn suốt ngày than vãn.
Suốt ngày than tiền mạng đắt, trong khi ở quê, có tiền muốn dùng cũng không được.

Vì sao mạng chập chờn? Do phủ rộng mà băng thông quốc tế tăng không theo kịp, chứ không lùi, chắc chắn không lùi.

Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta, hãy hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc. Đừng phủ nhận công lao của bao thế hệ." => Rất đúng.............................
ừ dạo này mạng vnpt lag lắm...cà giật hoài thôi, nhất là vào lúc gần trưa
ADSL = Auto Disconnect Super Lag
Mang hẳn kình lúp mà tìm mãi vẫn ko thấy tên VN trong danh sách trên. hic. VN- tôi iu đâu rồi trong bảng xếp hạng ấy....!
win323
TÍCH CỰC
14 năm
tốc độ ở VN củ chuối thấy mồ,gói 275K tốc độ gì đâu mà có 1.5Mbs.down chán chết
overrei81
ĐẠI BÀNG
14 năm
ui vt nhà em trc ổn định tốc độ tầm 100kb sáng và 70~80kb tối, bi h thì tốc dộ tối cũng đc 100kb nhưng mà bù lại dí liên tục,down file đến oải
nói chung giờ mạng cùi hết, FPT, vnpt thế cả thôi, người nước ngoài down toàn 1mbps thì mình toàn 100, down trong nước thì 300, không tính mấy ông dùng cáp quang vì toàn tiền triệu
Ước gì việt nam mình được như vậy nhỉ mạng việt nam cùi quá
SevenOne
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá thành đi kèm với chất lượng .bác cứ thủ bỏ ra 700k đăng ký gói maxi của VNPT xem mạng có nhanh không . các bác cứ hỏi bọn nhật ,bọn hàn ,bọn USS xem một tháng chúng nó chi hết bao nhiêu tiền cho dịnh vụ ADSL .rùi bác về VN các bác chi đúng ngần đây tiền cho dịch vụ ADSL của minh .có khi mạng lúc đó mạng còn hơn mấy thằng top đầu ở trên kia . vì vậy với số tiền bỏ ra như vậy hãy hài lòng với chật lượng như vậy .
cái quan trọng là cái mình nhận được không xứng với giá tiền mình bỏ ra , vd như bỏ ra 100 ngàn có thể mua được 10kg chôm chôm thật ra về nhà cân được chỉ có 7kg ? chịu được không ? hãy xem cam kết bao nhiêu và chúng ta nhận được bao nhiêu .

hiểu ý của tôi chứ ?
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Việt Nam đang mở rộng về số lượng, chứ không tập trung vào chất lượng. Vì sao? Vì còn nhiều đồng bào ta không có mạng dùng, không biết tới Internet. Trong khi các bro ở thành thị, wifi dâng tận miệng, mạng giăng khắp nhà còn suốt ngày than vãn.
Suốt ngày than tiền mạng đắt, trong khi ở quê, có tiền muốn dùng cũng không được.

Vì sao mạng chập chờn? Do phủ rộng mà băng thông quốc tế tăng không theo kịp, chứ không lùi, chắc chắn không lùi.

Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta, hãy hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc. Đừng phủ nhận công lao của bao thế hệ.
net vậy được rồi, dân nhà mình xài net chủ yếu giải trí, download media, chưa tận dụng tối đa khả năng của internet thì có nhanh lên nữa cũng ko làm gì
Thằng Hàn Kuốc nó nhanh như lượgn traffic của nó đâu có cao, xài ko hết thì cũng phí đi.
Chỉ cần dial-up thôi là kiến thức nhân loại đã trong tầm tay rồi
trên lý thuyết thì băng thông tăng, đôi lúc có nhận thấy ,nhưng tiếc là cứ đến giờ là ì ạch, mà số giờ ì ạch trong ngày chiếm đa số, vnpt diển hình số 1😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019