Alienware giới thiệu M15x dùng BXL Intel Core i7 và Area-51ALX

Didu
23/9/2009 8:56Phản hồi: 28
Alienware giới thiệu M15x dùng BXL Intel Core i7 và Area-51ALX
Mặc dù chưa công bố chính thức bất cứ thông tin gì về chiếc máy mới này nhưng Dell, hãng mẹ của Alienware hôm nay đã đăng trên trang web hỗ trợ khách hàng của mình về cấu hình chi tiết của M15x, phiên bản nâng cấp trong dòng máy chơi game cấu hình cao của Alienware. Ngoài ra hai phiên bản máy bàn là Area51 và Area51 ALX cũng được giới thiệu

Alienware M15x:

Theo đó, M15x phiên bản nâng cấp mới sẽ được trang bị BXL Intel Core i7 mạnh mẽ và một loạt những tính năng cao cấp giúp hỗ trợ tối đa cho các game thủ như màn hình FullHD 1080, RAM 8Gb hay hỗ trợ định dạng Blu-ray. Tuy nhiên, một điều mà gamer mong muốn hơn nhất đó là việc nâng cấp về card đồ họa, thế nhưng Alienware chưa công bố thông tin gì về việc nâng cấp hay giữ nguyên card đồ họa cho M15x cả.

Một số thông tin bổ sung cho M15x:
  • BXL Core i7
  • RAM (hỗ trợ tối đa) 8Gb, bus 1333Mhz
  • Camera 2MP
  • Pin 9 cell
  • 3 cổng USB
  • Card đồ họa NVIDIA GeForce GTX 260M 1Gb
  • 500Gb HDD
  • Trọng lượng 4.08kg

Area-51 ALX:

Với phiên bản Area-51, Alienware đưa ra cấu hình ở mức vừa phải so với Area-51 ALX với BXL Core i7 3.6Ghz, tản nhiệt dung dịch, RAM hỗ trợ cao nhất lên tới 12Gb DDR3, ổ Blu-ray đôi. Với phiên bản cao cấp hơn là Area-51 ALX, Alienware trang bị cho nó BXL Core i7 3.86Ghz, card đồ họa đôi GeForce GTX 295 1.8Gb. Với một trong hai cỗ máy khủng này, Alienware đã nâng đẳng cấp là nhà chuyên sản xuất thiết bị cho game thủ lên một tầng cao mới.

Alienware đưa ra mức giá khởi điểm là $1,499 cho M15x và $1,999 cho Area-51

Quảng cáo

Nguồn: Engadget
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vic1806
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác này nhanh tay thế e đang định post thì bác đã post rồi 😁
MrChubby
ĐẠI BÀNG
15 năm
Alien Aera51 ALX phải nói là ko chê đc vào đâu nữa! 1 em máy tính mơ ước của hàng triệu game thủ từ tính năng cho đến thiết kế! Nhìn đã quá ^^
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
kết cái máy xách tay quá đi.giá re thêm tý là lụm đc.từ trước giờ luôn mơ ước có đc chiếc latop vừa mạnh mẽ vừa bụi bặm để vừa làm viêc vừa chơi game giải trí lúc rãnh rỗi,giờ có rồi nhưng xiền thì chưa đủ..oải nhìn tạm vậy chứ đòi hỏi có ngày tán gia bại sản phải đi ở đợ mà lại xài latop thiên hạ lại cười cho cái tội ngông
Nhìn long lanh quá. Không biết hình chụp đc vầy hay render.
Bác hẵn đi tập tạ cho khỏe rồi mơ nó nhá 😁 4.8kg đấy bác ợ...........hô hô hô
máy nhìn thiệt là đẹp, mơ ước quá đi
Ko hiểu máy xách tay mà 4kg thì xách cái kiểu gì không biết. chác vừa đi vừa khiêng. h
4.8kg them cuc sac chẵn 5kg đấy nhá các bác .5kg thì chịu vác mệt chết đi đc
halowen_pcd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ơh, các pro cho e hỏi tí. Alien là của Dell ạh. E tưởng thằng này hoạt động riêng nhỉ.... Hxhx. Nhìn cái lap phê quá, giá của nó cũng phê. Hxhx. Alien làm lap ngon thế mà sao Dell lại ko ngon như thế nhỉ.... E thấy Dell hơi nóng. Bản thân e đang dung Dell nhưng mà lúc chơi game tí là máy rực lên. Phải lóc cóc kê máy cao lên.
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Laptop chơi game thì cái nào cũng thế thôi bạn,nhất là có card rời. Mua đc cái lap chả lẽ ko thêm đc chút tiền mua cái đế tản nhiệt cho nó :confused1bb:
4fun
TÍCH CỰC
15 năm
Alienware từng là 1 hãng riêng, nhưng do suy thoái kinh tế hay gì gì đó mà gần như phá sản và được Dell mua lại và phát triển đến nay. Giờ vẫn là 1 hãng con hoạt động riêng của Dell.
Kết nhất Alien là cái bàn phím như desk , cấu hình update thường xuyên.
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng là đẳng cấp AW, hiện tại vẫn chỉ biết mơ ước thôi ...
thật mạnh mẽ và nam tính , rất hợp phong cách của game thủ , công nhận các máy tính do alien làm ra rất chuẩn và ngầu , nhưng giá hơi chát 😔 , mong sao em sớm có 1 em lap của alien :(
vic1806
ĐẠI BÀNG
15 năm
e cũng chuẩn bị mua máy mà thấy dell nó giới thiệu M15x máu quá chờ 1 thời gian để nó giảm bớt cấu hình giảm chút tiền e cũng rước e nó về 😁
bimbon1984
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này chỉ phù hợp với mấy sư phụ chơi game thôi, toàn để máy 1 chỗ, có khi cả năm mới vác đi offline hoặc online giao lưu game vài lần, chứ dân công chức mà vác đi làm chắc 1 tháng là lệch vai ;). 5 Kg nghe có vẻ tầm thường nhưng thực sự để vác trên vai thì chỉ cần 2 đến 3 kg đã cảm thấy không bình thường rồi. Không chơi game đồ họa mạnh thì không cần thiết cấu hình kinh khủng như vậy, nhất là mấy thể loại game online đang thịnh hành ở VN thì càng không cần đến thế (số game online đồ họa mạnh chắc đếm trên đầu ngón tay) và với cân nặng đấy mà bác nào ngày ngày vác đi xong rồi lại vác về thì thật là PHI THƯỜNG 😁
ui. nhìn cái thùng máy tính thấy mà thèm. cái này mang chủ đề người ngoài hành tinh nè. 😁. chán cái là con lap gì mà nặg vậy. 5kg. mang con này mà đi làm hay đi đâu đó đc 1 tháng chắc gãy lưng. :D
Cái này phải kêu là máy tính vác tay mới đúng 😁. hihi, nhưng mà phải công nhận là quá ngầu, bụi hết sức. Ai sở hữu nó chắc cảm giác phê phải biết..
vic1806
ĐẠI BÀNG
15 năm
e cũng máu alien từ lâu rồi mà ko đủ tiền bây giờ thấy ra m15x này thấy ngon quá cũng ko phải là đắt lắm😁
e phân vân ko biết nên mua e này hay e xps 16 vì e thấy e này quá nặng ko phù hợp cho lắm😔
Chém đi bác ạ. Mua Alienware là mua cả cái thiết kế của nó bác ạ. Cả phần cứng và thiết kế XPS không so sánh được. Em đang rao bán MacBook Pro 15" để phang con này về đây :D
vic1806
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks bác e lại có thêm 1 đồng minh nữa:D
mấy nay e cũng đang phân vân ko biết nên lấy e nào giữa e này với e xps 16 vì bây giờ e cũng cần để học và giải trí nữa chứ cái desk nhà e cũng thuộc loại đồ cổ rồi học đồ họa rất chậm 😔
Mơ ước của các game thủ, cấu hình mạnh ko kém gì so với thiết kế...
em laptop khủng nhất của alien là em M17x cơ, với Cross fire 4870x2 và nặng 6kg 😁
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
alienware, giấc mơ của em
nếu em ở Mĩ, cao 1m90, nặng 80kg thì sẽ mua chú này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119