Amazing Humidifier - Thiết bị tạo độ ẩm nhỏ gọn, làm việc với các chai nước

levuongthinh
30/5/2013 12:8Phản hồi: 50
Amazing Humidifier - Thiết bị tạo độ ẩm nhỏ gọn, làm việc với các chai nước

Ngủ trong phòng máy lạnh có một vấn đề đó là độ ẩm không khí xuống thấp, làm cho mũi và họng bị khô, cơ thể mệt mỏi. Để giải quyết vấn đề này thì cần phải có một chiếc máy tạo độ ẩm, nhằm đảm bảo độ ẩm trong phòng ở mức ổn định, có lợi cho cơ thể. Các máy làm ẩm hiện tại có kích thước khá lớn và cần phải có nguồn điện để hoạt động, không thể mang theo dễ dàng được. Công ty Amazing Grace của Hàn Quốc đã đưa ra một giải pháp khá hữu ích với sản phẩm Amazing Humidifier.

Sản phẩm này có kích thước cực kỳ nhỏ gọn, có thể bỏ lọt vào trong một chai nước cỡ 500ml hoặc nhỏ hơn, và đặc biệt là nó có thể hoạt động bằng nguồn điện từ cổng USB máy tính hay sạc điện thoại thông qua cáp nối USB.

Thiết bị làm ẩm này có một bộ phận chính có thể đặt ở trên miệng chai nước, cùng với một chiếc ống có thể tháo rời dài 12cm, để cắm vào trong chai. Khi khởi động, thiết bị này sẽ dẫn nước qua phần lõi giống như cái bấc đèn và phun vào không khí dưới dạng sương với tốc độ 30ml/h. Bạn có thể dùng một chai nước 500ml để tạo độ ẩm cho cả đêm, vì Amazing Humidifier sẽ tự động ngắt sau 8 giờ làm việc liên tục, cho nên bạn không phải lo lắng về nó trong khi ngủ. Phần lõi còn đóng vai trò như là một bộ lọc, vì thế nó cần được thay thế mỗi ba tháng – nhưng tất nhiên, nó cũng phụ thuộc vào tần suất bạn sử dụng máy.

Amazing Humidifier có đường kính khoảng 7cm, cân nặng 75g, có thể dễ dàng mang theo bên mình để dùng khi cần. Nó có 3 màu là hồng, trắng và xanh ngọc. Hiện bạn có thể mua thiết bị tạo độ ẩm tiện lợi này trên Amazon với giá 33,95 USD, bao gồm 2 cái lõi.

Thiết bị này khá là tiện lợi nhưng theo mình thì việc để gần máy tính có thể gây ảnh hưởng không tốt đến máy. Cái này không thấy khuyến cáo từ nhà sản xuất, nhưng dù sao thì cẩn thận vẫn hơn. Tốt nhất là dùng cục sạc, hoặc là dây nối dài một tí cho chắc ăn.

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất cần cho các bác mod tinhte !! 😁
mua chỗ nào nhỉ?
phuongdmp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haikhiemhtv7 Mua ở chỗ này này, Đủ cả bộ nhé, về chỉ đổ nước vô là xài thôi
http://shopkorea.info/index.php?main_page=product_info&cPath=19&products_id=276
@haikhiemhtv7 Bạn có thể vào trang facebook USBUYONLINE ( Dịch vụ mua hàng Mỹ)
Hình như giá về tới VN là 995k. Họ có đăng sản phẩm nay.
cái này hay không biết khi nào hàng về vn nhỉ
@trần hữu phú
Cái này đang bán trên Amazon, nếu thực sự cần bạn có thể đặt hàng sẽ về VN thôi mà.
spa_00700
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay nhỉ ... đặt mua nó ntn vậy ??
@spa_00700 Amazon nhé. Trong bài có link.
Phun kiểu này 3*7 =21 ngày đem bán laptop luôn.
Máy phun độ ẩm. Khi nào sẽ có hàng ở VN?
Giống cái máy phun sương nhỉ.
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
mình cần cái này
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Ko nhầm thì chai nước khoáng kia bigC bán 30k/chai 😃
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Cả tiền ship nữa thì khoảng hơn 40$ , ~900k VNĐ :rolleyes:
1 cái này cũng ko thể đủ độ ẩm cho 1 phòng ngủ nhỏ nhỏ có điều hoà.Không kinh tế lắm vì số tiền ấy mua được 3 con thú phun sương ngoài thị trường.
có bài nào chi tiết hơn ko nhỉ, mình tự thiết kế lấy 1 cái xài 😃
amama
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sincere_boy76 Làm mạch tạo siêu âm công suất nhỏ,dùng loa gốm để phát,cho cái loa vào cái bát là nước bốc hơi lên😃
@amama Bác giải thích thêm đi 😁
amama
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxphantomxxx Vì sóng siêu âm sẽ làm cho bề mặt nước dao động rất mạnh làm cho nước bốc hơi thôi,đây là nguyên lý cho các lạoi quạt máy phun sương.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@xxxphantomxxx Sách lí đại học có nói rõ đấy , theo sách mà làm :D

Sent from my Ne Xợt
@M3ga
mỗi tội lên đại học mình không học lý :D
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Ebay cũng có bán 29.99 +6.99 chắc khoảng <900 là tới vn 😃
khongyeunua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thổi một lát tiu luôn cái láp..:rolleyes:
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
mùa đông khô hanh nên dùng cái này
theo mình thì để 1 chậu nước trong phòng ( chỗ nào tiện thì để : như gầm giường chẳng hạn ) sẽ tốt hơn máy phun sương đấy
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xieutruoi I chang ý kiến của mình, lâu nay vẫn để 1 chậu nước trong phòng ngủ mỗi tối
@xieutruoi Tâm lý thôi 😃 hơi hám đc bao nhiêu 😃 bác ko tin để thử 10 ngày đêm xem nó giật bao nhiêu ? Hihi
@xieutruoi Tốt là tốt thế nào, phun sương là phát tán nước vào không khí nhanh hơn, còn để chậu nước to mà có thổi quạt vào còn k bằng nữa là huống gì để chậu nước k như thế.
@baotuan mình đang nói trong trường hợp dùng điều hòa nhé bạn , mà dùng chậu nước cũng nên 1>2 ngày thay 1 lần để loại bỏ nấm mốc và vi khuẩn lâu ngày sinh ra trong chậu nước cũ.
phun sương tốt mà lại hai cho sức khỏe nhé các bạn , hơi nước vào mũi dễ gây các bệnh về hô hấp nhất là cho người già và trẻ em , hơi nước dính vào các thiết bị điện tử dễ gây hỏng hóc
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ở vn zam thì tốt quá !
hãy đọc kỹ topic .
để gần quạt . chứ để chậu nước không cũng vô ích .
mua 2000đ đá cục để ca nước đá . gần quạt máy thổi đi tản nhiệt hè đi mà còn k áp phê đây
nó đó .
làm với tầm mini
hàng TQ ở ngoài có thì phải... nhưng phải công nhận hàng US dòm tinhte phết 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019